Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. xjaomoon

xjaomoon Bằng A4

sao ko ai chỉ mình hết zda

2. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

máy kêu như thế nào thì mọi người mới biết được chứ bạn ?
    Hú o o, hay kêu cạch, tạch, tần xuất ngắt quãng ??
    Giật nhẹ thì kiểm tra xăng gió và lửa xem còn tốt không. Bình thường có galenti không ?

3. TrioVal

TrioVal Bằng A1

Xe e đi bình Fu Neo bô Neo mở cổ bác Dior ạ. nhưng bình xăng thì e tự ráp rồi chạy ạ. cứ chạy nóng máy là kêu bác ạ. giờ chỉnh lại cò ạ

4. xCkip

xCkip Tập Lái

có khi nào galenti to qá mà nó bị thế k ạ, máy chỉ kêu to hơn thôi

5. wanbee

wanbee Bằng A4

Bạn pm trực típ hỏi người ta thử,
    Nóng máy kiu chắc do cò gõ rồi,ra chỉnh lại chút xíu.Với máy xe bạn chạy vừa hết rodai hả
    Trường hợp bạn thì cứ chạy ra tiệm thôi.Bạn không nói rõ nó như thế nào.Có phải là chạy dưới 60km/h thì xe bình thường,chạy lên 60km/h xe có dấu hiệu bị khựng khựng lại,máy nó rồ lên to,nhưng tốc độ vẫn lên hay nó đứng như zậy lun.

6. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

các bác cho em hỏi.......sao em thay full bộ lửa 6 cục vô.
    mà đèn vẫn tối thui vâỵ nhỉ :125:

7. xCkip

xCkip Tập Lái

vận tốc hôm thì lên bt hôm thì lên chậm, xe có hôm đi rất êm, có hôm thì cứ ì ì đầu xe còn bị rung nữa

8. dior

dior Bằng A4

nóng máy là kiu 1 là do canh máy thốn. có thể thợ ráp cục máy nhưng gấp wá k thử nhìu nên k biết thốn hay k. có thể là do trái k tốt nên nóng lên nó giãn nở ra. nếu vậy cố gắng rodai từ từ nó hết thui
    lửa 6 cục nhưng lửa zin hay lô? nếu zin mà vẫn tối coi lại cục sạc zin hay lô. nếu lô thay lại sạc zin

9. honnhiendy

honnhiendy Tập Lái

Mình đang đi xe dream super đời 97

lúc đạp lên nổ thì ko nói nhưng ko nổ thì nó trả đề kêu xè xè xè ò ò điên cả não đạp 1 cái mà nhà hàng xóm cách gần trăm m còn nghe nữa
    tắt máy thì lúc bị lúc ko cũng trả đề như trên hjx ai biết cách khắc phục giúp với đã thay đĩa đề rồi , cục đề thợ bảo còn ngon , nó bảo chắc do hồi làm lại máy ko ráp nắp đầu chó hay j j đó chả nhớ nữa hjx đi mà khó chịu quá mỗi lần tắt máy nó trả đề như công nông mỗi lần đi đâu đông người đạp hoặc đề 1 cái chưa nổ nó kêu ầm ầm lên như xe gãy dên bể lốc vậy đến phát ngại , mình hay đi làm sáng sớm tầm 3h sáng mang xe phải đậy tận tít ra đường ngoài mới dám nổ sợ nổ nó trả đề thành cái đồng hồ báo thức cho cả xóm người ta ý kiến hjx ......... hjx

Ai biết cách khắc phục giúp mình với

#11969 honnhiendy, 11/6/13
    Sửa lần cuối: 11/6/13
  10. h1n12020

h1n12020 Bằng A2

ai rành về pô cho mình hỏi

pô Fu neo mà rút ống tiêu ra,rùi sao này mún gắn vào lại thì nó vẫn nghe như zin ko vậy các bác :(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...