Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. wanbee

wanbee Bằng A4

nếu mà thay nguyên cục máy funeo,hay s110 thì có nguy cơ mất,còn tháp số xài lốc đầu lòng @ thì bình thường ah.

2. h1n12020

h1n12020 Bằng A2

hồi sáng mình mới ra tiệm mình hay sửa,chỗ đó chuyên làm xe độ
    có hỏi về vụ lửa anpha,mình hỏi thợ là đi lửa anpha có nhẹ xe hơn ko,thì bảo là ko,lửa anpha cũng chỉ là 1 cái máy,chỉ làm đèn xe sáng và ổn định hơn thôi
    còn mà mún nhẹ xe thì nên đi mobin,IC,bugi
    mấy bác thấy thế nào :(

3. xjaomoon

xjaomoon Bằng A4

AE ơi , mình dọn gần xong chiếc dream của mình rùi , xe mình sơn màu nho zin của dream , minh di bánh mâm raider nay mình ko pjx sơn dàn chân màu j cho đẹp , AE nào có màu đẹp chĩ mình với , mình định sơn dàn chân màu xanh da trời đc ko AE ............

4. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

Sr vì mấy câu hỏi hơi thiếu muối do kiến thức hơi hạn hẹp của mình @@
    nhưng dạo này đag rộ phong trào kiểng dàn chân pô fu neo với kfc... Mình đi nobi cũng ko mà fu neo cũng ko ổn vậy chã lẽ đi po dream có kì lắm ko...còn cách nào để cho máy mình hơi hám ổn tí để thổi nghe ổn tí ko mọi ng...mình cũng tính từ bỏ nobi đi fu neo cho kiểng xe thôi....
    ......cảm ơn mộ ng đã đủ nhẫn nại rep mình lần này sang lần khác :((

#11764 hoanghoang1, 24/5/13
    Sửa lần cuối: 24/5/13
  5. wanbee

wanbee Bằng A4

Lửa @ gắn vào cho đèn sáng thôi,còn lửa thì nó chỉ nmanh5 thêm được chút xíu ah.Mún nh5 nửa thì lên mobin ab,funeo,ic astrea,hay dream lun`,hay zin cũng được.Bugi đi c7 là ngon.

Sơn dàn chân màu đồng đi bạn,thấy cũng hay hay,xanh da trời nhìn nó kỳ kỳ
    Giờ bạn mún có hơi hám,mà gắn po fu.Thì làm cục full110 đi.Lúc đó mún kiểng,tốc độ gì cũng được.Còn ko thì để cục máy zin,gắn po fu đi kiểng là được rồi.

6. tholuulu

tholuulu Bằng A2

Các ank cho em hỏi là em cần mua bộ nồi dream thái zin thì ở đâu có ạ. Cho em luôn gjá với ạ

7. wanbee

wanbee Bằng A4

Giờ chỉ còn hàng cũ,hàng luộc xe,theo xe thôi.Sao ko mua nguyên bộ nồi super mới cho dễ bạn.Nguyên bộ hình như tầm 1tr2 thôi

8. dior

dior Bằng A4

lửa anpha tíhn ra cũng k phải mạnh mẽ gì, nó chỉ hỗ trợ cho dàn máy đều hơn 1 chút thui, đèn sáng hơn. nói chung xem nó như 1 bước đệm cho cục máy thui. còn dàn lửa của xe gồm mobin, bugi, ic cũng chỉ hỗ trợ cho cục máy tốt hơn thui. ic thì tùy theo dàn hơi mà canh ic. nhìu khi cũng cùng 1 con mà gắn xe này ngon gắn xe khác k ra gì thui
    kì hay k tùy cách nhìn của bạn với mọi ng nhìn vô thấy sao thui. kiểng có nhìu loại kiểng, zin kiểng, up đồ kiểng. để zin kiểng sạch đẹp gọn gàng thui là dc. còn up kiểng up sao nhìn cho ra dáng đúng tông đừng màu mè hoa lá hẹ, linh tinh dân chúng nhìn vô nói còn kì hơn àh

9. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

Trong time lên biển số nên e tranh thủ hỏi mọi ng luôn, sau này dọn đỡ mất công ^^
    1. Xe em date 1994 , đầu lòng hình như bằng gang, nay nó bị xỉn xỉn màu nhìn như ghĩ ko biết có cần phải thay ko, nếu thay thì thay đầu lòng loại nào là ổn, giá cả khoảng bn ạ :)
    2. Thằng bạn em còn dư 1 trái 54 (nó bảo là trái zin của lx , nó từng gắn ex hay gì gì đó) nó định cho em, nếu em dùng cái lòng đó thì em lên các món khác ntn hả mọi ng :)
    ......... Thanks đã giúp đỡ

10. wanbee

wanbee Bằng A4

Cái đầu thì bạn lấy sumo chà rửa thì nó sáng được chút.Còn cái lòng gang thì bạn mua chai sơn về xịt đen lên là được.Không cần phải thay đâu bạn.Cái lòng đó đi trái 54 chịu ko nổi đâu,nó nóng lắm,tản nhiệt ko được dễ lúp.Với lại trái yamaha không gắn được cho honda,nó khác ắc

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...