Có tầm 18k obama. đập thùng monster 795 hay japan bike 2nd ạ

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi tyla81, 30/4/12.

1. kwon1989

kwon1989 Tập Lái

Thế SH ko làm mát bằng gió thì làm mát bằng gì. Đến cả oto làm mát bằng nước còn như thế nói gì chiếc xe làm mát bằng gió chạy tại Việt Nam. Bác quá cố chấp và nguy hiểm.

Thôi em thua bác cho lành, bác sắp kéo em xuống bằng bác rồi.!!!

2. bataefrenreyes

bataefrenreyes Bằng A4

SH 150i và SH 300i là làm mát bằng dung dịch ạ (két nước, kèm theo là quạt thổi để làm mát két nước :D). Két nước đặt cao ở ngang hốc lấy gió của đầu đèn, và quạt thổi trực tiếp vào két nước chứ không thổi vào động cơ, ở 2 bên dàn thân trước có các hốc (từa tựa như mang cá) xếp tầng để thoát hơi nóng ra :)

Còn SH 150 bản thường sản xuất lần đầu năm 2002 thì em không rõ, mà theo em thấy thông số trên mạng thì cũng tản nhiệt nước luôn ạ :) http://mycar.vn/MyBike/MauXe.aspx?id=43

Ducati là hãng xe Ý :D
    Suzuki, Honda, Yamaha, Kawasaki là hãng xe Nhật
    KTM là hãng xe Áo
    Triumph là hãng xe Anh
    Harley Davidson là hãng xe Mỹ

Cãi nhau hoài làm gì ^^, học hỏi đúc rút kinh nghiệm lẫn nhau thôi mà >:D<

3. tyla81

tyla81 Bằng A1

Rất cám ơn ae đã nhiệt tình ợ. 18k chưa mua nỗi z1k hoặc cb1k hqcn ợ. Chắc giảm xuống super 4 vtec 3 quá

4. Già Dzịt

Già Dzịt Bằng A4

18k giờ kiếm xe ngon hơi khó...ráng thêm 1k hay 1k5 là ok bác

5. tyla81

tyla81 Bằng A1

là tầm 20k hả bác. tầm đó mua dc con 1k đời nào ợ?

6. romesons2

romesons2 Bằng A2

Toàn nghe 3 cái lăng nhăng vớ vẩn ở đâu ko biết, nói thế này cho bác hiểu nhé! Tôi đi xe Nhật khá lâu rồi chuyển sang Ducati SFS đến h xe lăn bánh đc 20.000km chỉ bảo dưỡng đơn thuần thay lốp, đầu, nc làm mát với tra mỡ những nơi cần thiết nói chung như xe Nhật. Du Thái nó ra 795 để phù hợp với khí hậu Đông Nam Á, cả độ ngũ kĩ sư, thiết kế của nó đã tính hết rồi, bên Thái khí hậu cũng gần giống miền Nam, các bác chả phải nhọc công lo hộ nó làm rì. Du 795 tôi thấy lành nhất dòng Du rồi, kể cả so sánh với dòng naked 600 cc của Nhật tôi cũng thấy nó chiếm ưu thế, rất phù hợp với đk đường xá VN. Nhưng nếu là tôi có 18k(chắc phải thêm $ đấy) thì tôi sẽ nhắm Z1000, CB1000r bởi đơn giản 2 e này đẳng cấp, dữ dằn, đẹp và mạnh hơn nhiều

7. tyla81

tyla81 Bằng A1

Thank bác. Vậy thì quá tôt rồi ợ. Con du 795 này trọng lượng quá lý tưởng. Z1k với CB1k hơi nặng. Bác đã đi trước có kn vậy e cũng yên tâm

8. Percy

Percy Bằng A4

Lại lòi cái ngu ra nữa rồi =)) =)) SH làm mát bằng gió ah =)) =)) ... Có chạy SH thật ko thế hay là tự kỷ 1 chỗ rồi ngồi tưởng tượng ra !!!
    Anh cứ yên tâm vì trình độ tự kỷ của anh ở tận 9 tầng mây làm sao em kéo anh nổi xuống mặt đất được =)) =)) =)).

2002 thì ko biết chứ 2004 thì chắc chắn làm mát bằng dung dịch :D :D ... Vì mình từng chạy 1 con đời 2004 nên rất chắc vụ này ^^.
    Tại sợ newbie ko biết nghe phải mấy thằng thầy dùi như bạn đó nên mới chỉnh nhẹ 1 tí dè đâu bạn ý càng lúc càng tỏ ra nguy hiểm !!!

#28 Percy, 4/5/12
    Sửa lần cuối: 4/5/12
  9. zinex

zinex Bằng A4

up.................................................

10. bibichip

bibichip Bằng A4

sh làm mát = gió nên bác ko bao giờ thay nước giải nhiệt đúng ko ? trình của bác cao quá đấy ! thôi về chạy cái merc thay thụt 300tr của bác đi cho lành !

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...