Sport [Clip] Visitor Phoenix thử tốc độ ở Hồ Cốc

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi Eric.Chen, 18/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tienlencm

tienlencm Bằng A2

clip nao ta...dau thay dau

===== Bổ sung vào lúc 21:21 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 21:12 =====

chiec nay ve lam lai da`n lua, thay ic, day ga, la' bố nhu cac bac noi chắc kéo ăn cbr 150 ah...

2. feofuot

feofuot Bằng A2

bạn này thích giỡn nè, gặp cbr thì né đi chỗ khác chơi nhé, nghĩ sao mà ăn được vậy

3. Merlin

Merlin Bằng A2

anh này đúng chất dân chơi, bỏ tiền ra mua con xe test dc chừng gần 1 tháng 680km, bán lại 67 chai là lỗ hết mấy chai rùi :)). Cái lý do rất chính đáng, bác nào thích thì hốt về test đi, test đã đời chừng 1 tháng rao lại 60 chai gì đó cho người khác test típ :))

4. tienlencm

tienlencm Bằng A2

đâu phải chủ nợ đâu mà né...hihi khô'i anh di cbr cũng thèm tiếng pô v dáng đẹp nèk :p còn cái kia em nói là xe độ lại ak

5. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

ai tin hay k tin cũng đc .......và tui cũng đâu dại canh C.A tóm ...........=))=))=))......... ở phan thiết tui chạy khúc đg Hòn rơm , còn ở cần thơ chạy khúc Vĩnh long trước khi lên cầu ............ đồng hồ notus ảo hay k thì tui k biết nhưng lúc đó ku bạn chạy Ex đi song song ở phan thiết về báo lúc đó đồng hồ báo 132km/h ................ :)):))=))=))
    bác nói mấy chú ex giấy phạt CA chạy 130km/h cho tui coi với ...........=))=))=))=))

#235 vhoangvl, 23/5/12
    Sửa lần cuối: 23/5/12
  6. anhtuan1_ars

anhtuan1_ars Bằng A2

có bác nói xe 2 thì 125cc = xe 4 thì 125cc x 1.7 lần
    em kiến thức còn hạn hẹp mong ai có đường link tìm hiểu kỹ hơn về cái này chỉ giúp em
    em cảm ơn và xin lỗi vì làm loãng topic :)

===== Bổ sung vào lúc 22:37 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 22:32 =====

có bác nói xe 2 thì 125cc = xe 4 thì 125cc x 1.7 lần
    em kiến thức còn hạn hẹp mong ai có đường link tìm hiểu kỹ hơn về cái này chỉ giúp em
    em cảm ơn và xin lỗi vì làm loãng topic :)

7. richha92

richha92 Bằng A2

* 4 thì: Mỗi một giai đoạn hoạt động diễn ra trong một thì (nạp,nén,nổ,xả). Một thì ở đây là một lần đẩy của pít tông, tức là một lần chuyển động lên hay xuống của pít tông. Trong một chu kỳ hoạt động 4 thì, trục khuỷu quay 2 lần. Việc thay đổi khí được đóng kín có nghĩa là hỗn hợp khí mới và khí thải được tách hoàn toàn ra khỏi nhau. Trong thực tế hai khí này tiếp xúc với nhau trong một khoảng thời gian ngắn.
    * 2 thì: Trong phương pháp hai thì cả bốn giai đoạn đều hoạt động nhưng chỉ trong 2 lần chuyển động của pít tông (2 thì) vì một phần của hai giai đoạn nạp và nén được tiến hành ra bên ngoài xy lanh. Trục khuỷu chỉ quay một vòng trong một chu kỳ làm việc. Thay đổi khí mở tức là hai hỗn hợp khí mới và khí thải bị trộn lẫn với nhau một phần.

Chính vì có 1 lượng xăng sống nhất định thoát ra cùng khí thải nên động cơ 2 kì hao xăng hơn. Động cơ 2 thì ko có suppap, cam, cò nên có cấu tạo đơn giản, gọn, dễ sửa chữa, cùng dung tích thì sẽ mạnh hơn động cơ 4 thì khoảng 75% (lý thuyết là 100%)

8. nhlong2510

nhlong2510 Bằng A4

topic ngày càng vui :))

9. leonheart41

leonheart41 Bằng A2

bác này đi đâu cũng có câu gặp PKL thì im re... PKL thần thánh dữ vậy sao? có tiền thì mua được PKL thôi chứ có mẹ gì mà thần tượng dữ vậy??? đâu phải ferrari ENZO ;;)

10. bao831991

bao831991 Bằng A2

gặp thế này thì phải im thôi =))

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...