CLB moto A2T (Atuti, Aprilia 2T) - Tiếng lam trên đỉnh mây trắng

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi ExColor, 1/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. BóngGià_CôngTử

@ Anh gì đó ơi SÀI GÒN - ĐÀ NẴNG 50 chai đoc tờ thanh xuất phát chân cầu SÀI GÒN - đích đến là chân cầu SÔNG HÀN đến trước lượm tiền.

Xe lực là phải đáp ứng được 1000km trong điều kiện khắc nghiệt.

#1721 BóngGià_CôngTử, 26/8/11
    Sửa lần cuối bởi mod: 26/8/11
  2. hoisophanlagi

hoisophanlagi Bằng A4

tính ra thì trong hội a2t này thì chỉ có 2 xe ra tới Đà Nẳng thui. đó là xe a.Hùng và xe của A.Luân. vậy thì test về đường xa xem như có chó giữ nhà trc rùi, nên chắc chắn là củng tự tin hơn ae khác rùi. Mà tính ra a.Luân vui tính ghê, chạy ra tới đó đả mệt rùi, còn ôm 50 chai vodka Hà Nội uống 1 mình là chắc xỉu lun quá, ít ra phải chia cho ae mổi người 1 chai uống nó mới vui chứ, vì e nghe nói ngoài ĐN nó lạnh lắm, hèn gì a.Luân thik uống 1 lần 50 chai hehehehehe

cái vụ này thì e ko dám thi rùi, vì xe e trc giờ đi xa nhất chỉ có tới Dalat rùi về trong ngày thui, e nhớ hum đó e đi 2, cái lòng củng bị đóng, vị chi 1 ngày e chạy củng đc 600km rùi, vẩn còn 400km xem ra ko kham nổi rùi. thui e xin thua 2 tay 2 chân lun. có ae nào nhận kèo 50 chai vodka Hà Nội ko kìa
    :))

e củng mún kiếm cái kèo lòng đóng chơi lên dalat về trong ngày lun vị chi 600km. có ae nào đi lòng đóng ko vậy. cá 50 chai Doctor Thanh giải nhiệt cơ thể cho mát
    :D

1 phần e bận công việc nên ko có thời gian rảnh đi xa đc, chỉ đi về trong ngày thui àh !!!!!

giải trí tí cho vui nhe

#1722 hoisophanlagi, 26/8/11
    Sửa lần cuối: 26/8/11
  3. esc

esc Bằng A3

Anh Luân nói chơi hay giởn zạ...hehe.....em thích cái gì thực tế hơn cơ.....;;) xa vậy nó ảo lắm...mà tụi GP nó có test có xa vậy hem ta....ít coai GP nên chả biết thấy chạy mấy vòng là đắt xe vào....hehe....

Về độ bền thì em trải nghiệm em nó nhiều lắm ah nha....hehe hình như xe a Luân cũng đi nhiều mà chắc là biết hết chơn rồi...

Mà gì 50 chai gúm zạ...gần bằng nữa chiếc xe mất tiêu.....chắc kèo của anh tiêu òi :D

4. ExColor

ExColor Bằng A4

AE khg nên bàn luận hay thách đấu đua xe trên diễn đàn A2T,
    Coi chừng bị ban nick và treo topic đó nhe...
    Thanks,

AE thư giãn 1 chút với chiếc xe đẹp:

Godet Cafe Racer Egli-Vincent 1330

.

#1724 ExColor, 26/8/11
  5. cocakg

cocakg Bằng A1

mấy anh cho em hõi tí nha...bình xăng lớn chỉnh như thế nào tiết kiệm xăng , ok tốc độ ...mong được anh em giup đỡ........

6. Aprilia-7654

Aprilia-7654 Bằng A2

Cuối tuần, chúc AE thư giãn vui khỏe nhe: BỨC THƯ TÌNH... KINH DỊ

Hà Nội, ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen

Gửi người con gái anh yêu!

Anh đang ngủ, bỗng một cơn gió lốc, tốc anh dậy. Tay anh cầm bút, đút vào lị mực. Viết thư cho em.

Em vô cùng thương yêu của đời anh!

Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến và mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình, bức thư tình hay nhất thế kỉ.

Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ. Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi, ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá.

Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên, còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt! Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè…

Em yêu dấu!

Người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được, ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh. Thầy u vẫn khỏe, chó đẻ 4 con, mắt nó đen tron, giống em như lột.

Em yêu! Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăn-cu-đơ, không có tiền mà phải xài Visa Card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng của nhầm là của chung..

Em thương nhớ! Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con, cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu, ăn hàng như nước đổ hang dế. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu: “Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không”.

Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em: “Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng”. Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.

Về nhà anh không nuốt trôi cơm, cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó Vàng…

Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Hôn em như mèo con hôn con chuột!

Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn, thế kỷ sầu!

7. kundun7

kundun7 Bằng A2

@ lần đầu tiên e thấy đua xe "gần" vậy 1000km với 600km :) , cái này a rủ ai cũng chịu thua hết ak

Hj bình xăng lớn có tốc độ mà đòi tiết kiệm xăng nữa đâu đc nè bạn ;;)
    muốn tiết kiệm thì về bình xăng zin , canh chỉnh jiclo như a Tùng chỉ nè :)

Còn mình iu nắp chao 38 , iu lun 14km/lít :X

#1727 kundun7, 26/8/11
  8. hoisophanlagi

hoisophanlagi Bằng A4

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=241376

topic hội tụ ae 3 miền mới đc thành lập nè ae. thôi đành tạm biệt a2t, ta đi đây

9. haiduongbds

haiduongbds Bằng A2

Thân chào ae...............

10. Apolo

Apolo Bằng A2

Thật sự cho đến giờ phút này mình rất là buồn khi topic này chỉ dành cho anh em cứ mang chuyện cá nhân lên đây giải quyết không có 1 chút tình thần anh em 1 nhà gì cả, trước nay mình không hề lên tiếng chỉ đứng ngoài nhìn và giờ thì không biết nói gì hơn là mình xin chia tay với A2T. Nếu anh em nào cảm thấy vui thì cứ ở lại đây tiếp tục còn anh em nào cảm thấy là anh em cùng 1 tinh thần đồng đội theo 1 chí hướng chung thì đi theo mình qua 1 "hành trình" mới

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?p=4463286#post4463286

Đôi điều buồn nói với anh em :

1 - Tất cả anh em lên đây đều có 1 cái chung là niềm đam mê về xe, trong đây số nhiều là RS nhưng không chỉ dừng lại ở RS

2 - Anh em chúng ta đã vào đây là người 1 nhà nên có tinh thần đồng đội, tôn trọng nhau và giúp đỡ lẫn nhau trong niềm đam mê này

3 - Chúng ta vào đây để tìm hiểu học hỏi chứ không phải hiếu thắng hơn thua ( mình lớn rồi là đàn anh đi trước phải để cho các em đi sau tôn trọng và nể chứ ) vì đây không phải là trường đua : nếu bạn muốn test xe mình mạnh chỉ cần bạn gắn camera cứ test hết cỡ đi, đồng hồ RS rất chính xác nếu đồng hồ bạn lên 200km/h hay 180km/h hơn xe của anh em chứng tỏ xe bạn mạnh và cầm cương giỏi lúc đó yên tâm anh em nào cũng công nhận, còn nếu muốn đua xe 1 là xin mời ra trường đua, 2 là bạn có gan tháo hết thắng trước và sau cùng đua từ HCM ra VT chứ không cần đến Đà Nẵng là đủ biết ai có can đảm .... ( Nói vậy thôi chứ anh em phải hiểu anh em 1 nhà không nên đấu đá nha chuyện này nha )

Điều cuối cùng gửi đến tất cả anh em là vào đây phải cùng tinh thần đồng đội và anh em 1 nhà với nhau chứ không muốn cãi nhau, mình lập topic mới anh em nào cảm thấy hòa thuận và vui vẻ thì qua còn cảm thấy không hợp nhau mỗi người vui vẻ 1 hướng đường ai nấy đi chứ việc gì phải gây nhau, bạn nào thấy người nào đúng thì theo người đó và việc gì phải hiềm khích nhau

Điều cuối cùng là mình gửi lời TẠM BIỆT A2T và chúc A2T luôn vui vẻ ...........
    Cám ơn A2T thời gian qua đã cho mình rất nhiều kỷ niệm VUI BUỒN ...

#1730 Apolo, 26/8/11
    Sửa lần cuối: 27/8/11
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...