Naked Cho em xin ý kiến con " phoenix r175 LE 2014 "

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi duytrinh1991, 4/7/14.

1. duytrinh1991

duytrinh1991 Tập Lái

Tình hình là e tính mua 1 con phoenix r175 2014. Số là e mới tập chơi moto cũng chưa biết gì về moto rất là gà và dốt. Em cũng đã có xem vài topic ae cho ý kiến về e nó nhưng toàn là phiên bản cũ năm 2012 và r175 SE 2012 2013 gì đó đa số chê nhiều hơn là khen. Nhưng e nghĩ chắc là vì e nó có cái mac hàng của " chị con na " nên ae có cái nhìn ko thiện cảm và chắc cũng có 1 sô chưa sử dụng xe nhưng theo số nhiều nên cũng chê theo vì là hàng china. Nhưng e đọc 1 số bài viết thì thấy là xe copy hoàn toàn kiểu dáng của Genata RC 125 của Getana Moto Trung Quốc nhưng Phoenix là linh kiện chủ yếu nhập ở Malay và lắp ráp ở Việt Nam. E cũng đã xem qua thông tin phiên bản cũ và phiên bản mới 2014 thấy cũng thay đổi rất nhiều nhưng ko biết thế nào http://www.motominhthuong.com/2014/02/phoenix-r175-le-2014.html . Nay e làm topic này mong ae nào đã và đang sử dụng e nó là Phoenix R175 LE 2014 thì cho e xin ý kiến e xin chân thành cảm ơn.

2. duytrinh1991

duytrinh1991 Tập Lái

ai ghé qua thì cho e xin chút ý kiên với :98:

3. shogunvietnam

shogunvietnam Bằng A2

Bác có cái nói đúng là nhìu người ko đi xe này nhưng vẫn chê vì cái mác của nó.
    Mình cũng chưa đi xe này nên cũng ko dám đánh giá nhưng có 1 câu tư vấn cho bác là không bao giờ nghe lời trên các trang mạng hay các trang tại cty cả vì các trang mạng thì nhận được tiền PR thì mới viết bài và đăng lên thui.
    Và có 1 câu nói mình thấy cũng khá đúng về vụ các xe PKL là: "Tiền nào của đó".

4. ch2k

ch2k Bằng A1

Tôi đã sở hữu em này và cơ bản sẽ cho điểm như sau:

- Kiểu dáng tuyệt vời ăn đứt hoàn toàn đối thủ cùng dòng như Yamaha R15 hay Honda CBR 150 (cho 10 điểm luôn)
    - Máy móc cảm giác hơi yếu, dễ hụt hơi khi tăng ga (4 điểm)
    - Điện đóm thì quá tệ hại phải thay gần như hoàn toàn ắcquy, ic, nạp, ... (1 điểm vì mỗi lần đi là 1 lần dắt xe ra thợ)
    - Cảm giác lái đối với xe đời 2013 đã giảm rung (4 điểm)

Còn lại là sự đam mê và lựa chọn dành cho bạn ^^

#4 ch2k, 24/7/14
    Sửa lần cuối: 24/7/14
  5. duytrinh1991

duytrinh1991 Tập Lái

em xin cám ơn mấy anh ah nhưng e vẫn phân vân quá nhìn xe ghiền ghê

6. Ni9ht_kid

Ni9ht_kid Bằng A4

- "tệ hại và trá hình", chưa chạy nhưng mở dàn lông ra thì nhận xét dc nhìu đó :D . nên nhớ xe chuẩn thì đến cả con ốc ít nhất cũng phải ra hồn :cool:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...