Hayate Chia sẽ tiêu hao xăng xe hayate 125ss fi

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phonglanbk, 11/10/12.

1. sinobi

sinobi Bằng A4

Có lẽ em lầm chăng?
    Theo em để biết được bao nhiêu 1 lít thì không thể nhìn đồng hồ mà kết luận được ,nếu đổ xăng đầy bình (hình như bình xăng của Hayate là 4.2 lít thì phải) rồi chạy tới khi cạn xăng rồi đo cong tơ mét cũng không chính xác (vì trên đường chạy có rất nhiều phương tiện di chuyển ,rồi đèn xanh đèn đỏ ...)

Nếu muốn chính xác em thấy nên thủ sẵn 1 lít xăng trong chai , khi xe cạn xăng rồi đổ 1 lít vào ,bắt đầu ghi công tơ mét , và xác định chạy trong 1 lộ trình đã chuẩn bị trước (vd chạy từ nhà ra công ty ,và ngược lại) .Khi hết 1 lít nên ghi lại số km đã chạy ,lại đổ thêm 1 lít vào nữa .Nên làm vậy ít nhất 3 lần (và trong lộ trình đi không nên thay đổi theo đường khác ,hoặc chở ghệ đi chơi ,có lẽ tới đây nghe hơi phi lý ,nhưng khi xe chở 2 sẽ tốn xăng hơn 1 người ,vì 1 mục đích muốn biết chính xác em nó ăn xăng thế nào thì chỉ có cách này ,còn nếu có cách nào hay ae cứ chỉ giáo)

Sau khi đã có kết 3 lần 1 lít thì lúc đó có thể suy ra xe ăn xăng nằm trong khoảng từ bao nhiêu tới bao nhiêu .Chúc ae sẽ có kết quả tốt
    Em có 1 suy nghĩ có thể khiến nhiều ae không đồng tình ,nếu thấy Fi không hiệu quả thì mua bình xăng con thay vào (lúc đó chẳng vẹn cả đôi đường sao)
    Còn cái bình Fi thì đăng lên bán ,ai thích thì mua

2. tuanphuong05

tuanphuong05 Tập Lái

bạn nói như vậy là không đúng ý mình rồi, ở đây mình đang muốn nói tới các bạn sao cứ chạy FI mà có cỡ 30km/l trên kia cơ

thật sự thì FI cũng chỉ tiết kiệm hơn BXC có từ 5-6% thôi, nên mức chênh lệch như bạn nói cũng ổn thôi.
    chủ yếu đi FI là để ổn định bớt chỉnh chọt thôi

mà hayate là 125cc nhé nên mình cảm thấy mức tiêu thụ như vậy là ổn rồi, không nên so sánh với với Air của honda chỉ chưa tới 110cc rồi lại tự hỏi sao xe mình hao xăng thế

mình nhắc lại lần nữa mình chỉ nói tới ae mà đi FI sao chỉ đc có 30km/l thôi nhé

3. fortiengia

fortiengia Bằng A4

thay được thì nhiều người cũng thay rồi =)) Với lại ko ai bỏ số tiền cao hơn để mua xe FI rồi lại mua thêm bxc để gắn vô

4. vietquy555

vietquy555 Tập Lái

bác này cho e hỏi... bác tính dùm e xem, bác bỏ tiền cao mua con FI rùi về tháo hết đầu dò cảm ứng,mạch điện tử ,rùi bx Fi đem bán thì có bằng tiền chênh lệt giửa mua con ha bxc hay con ha Fi hay không....:152::78::79::99:.....

5. sinobi

sinobi Bằng A4

Chẳng qua em nghe ae than cái Fi này quá (nên mới nghĩ thử thay bxc thôi) ,đã thích Hayate SS này thì ae mới mua chạy ,chẳng lẽ giờ em kêu ae bán xe rồi lại mua con này phiên bản bxc àh?

Em chẳng qua muốn học hỏi thêm từ ae điều này điều nọ ,em đưa ra ý kiến này nếu ai không thấy hợp thì thôi .Em đâu có phải tổng giám đốc Su Vn đâu mà kêu em giải quyết ,tính dùm (vớ vẩn)
    Và nếu Bro có ý kiến nào hay hơn thì làm đi rồi đưa ra cho ae tham khảo , không giúp được gì còn bày đặt chém gió .Em sợ nhất hạng người này lắm đó

6. hungchng

hungchng Bằng A3

Bác xem tiệm nào có đồ như trong hình sau sẽ cho phép chỉnh xăng gió của FI

7. Su_Hayate

Su_Hayate Bằng A4

Đồ đạc như tiệm trong hình thì chẳng biết ở đâu trong SG có ?

Hy vọng bạn hungchung giúp đỡ cho địa chỉ có chỉnh FI cho Hayate SS FI này.

8. hokthuocbai

hokthuocbai Bằng A2

Chắc chỉ có đồng nai mới có

9. sinobi

sinobi Bằng A4

Trong hình Bro hungchung có chữ PCX club kìa mấy ae ,qua đó tìm hiểu thử xem ,em nghĩ chắc là ở tp mình đó ,cái hình này nhìn giống bên chỗ nào ưa chỉnh xăng gió và làm máy cho mấy con PKL nè ( em quên mất tiêu rồi)

10. Su_Hayate

Su_Hayate Bằng A4

Chắc bạn đang nói đến Đăng Khoa Motor ? Nếu là chỗ đó thì mình hỏi rồi, chưa có chỉnh được - mới thử nghiệm trên 2-3 chiếc SS FI mà chưa có kết quả chấp nhận được.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...