Hayate Chia sẽ tiêu hao xăng xe hayate 125ss fi

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phonglanbk, 11/10/12.

1. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Su mới khai trương lại cái đại lý bên NVT, theo quảng cáo là mở rộng hơn, chuyên nghiệp hơn, ae nào đi bảo hành hay bảo dưỡng ở đó thử chưa nhỉ

2. duongleo79

duongleo79 Tập Lái

Fix giùm cái vụ ăn xăng (Hayate SS Fi đời đầu, đợt đầu) là đi Đồng Nai tui cũng đi, còn ko thì hổng ham :).

3. fortiengia

fortiengia Bằng A4

thì qua đó coi thử coi =)) xe hết bh rồi nên cũng ko ham hố ra hãng chi cho rước cái bực :D

4. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

nghe đồn là k gây cháy nổ thì k đc fix đó bạn :60:

5. BoA

BoA Tập Lái

Chạy AB thì thấy vọt vọt ham em ham lắm (vì có dịp sài thường xuyên cả AB và Ha)...nên khi leo lên lên lại Hayate thì thấy hơi buồn,nhưng hỏi thì ai cũng bảo vốn nó vậy nên "thấy cũng tội - thôi cũng kệ"...Yêu nhất là khi nó chạy đường dài,chở 1 người + 2 cái ba lo bự tổ chảng ngoài trước mà nó đầm và bốc kinh khủng - Khoảng 40km/1l đường xa là ổn không các bác?Bản của em là fi đặc biệt.

6. nguyentri8x

nguyentri8x Tập Lái

Ha thì do nặng nên lúc đầu vọt ko bằng AB, tuy nhiên lên ga từ từ đi khoản vài trăm mét thì AB còn nằm lại phía sau

7. fortiengia

fortiengia Bằng A4

quan trọng là bạn đi tốc độ nào, nếu dàn đều tầm 60km/h là bảo đảm ăn 45km/l đường trường đó :D xe Ha càng đi càng ngọt, ngọt nhất là tầm 7000km trở đi tới khoảng 20 25k km, khoảng đó chạy nhẹ xe + êm cực kì, ít bệnh vặt :D

8. quoc_vinh

quoc_vinh Tập Lái

Mình thấy cũng hơi thất vọng về e này chút, đi đường Sài Gòn chỉ tầm 30 - 33km/l. Nhưng đường trường mình đi từ SG -> Vũng Tàu và ngược lại, cả 2 lần toàn đua không àh. Lúc đó chở thêm 1 ông anh đằng sau, mình 80kg + ổng 70kg. Mà kéo ăn đứt 2 AB 2011 + wave RSX 110. Đi và về tính toán lại tầm 51->52 km/l.
    Nghĩ cũng khá ổn anh em nhi

9. h2ux

h2ux Tập Lái

Đến hôm nay thì mình bực cái vụ mua xe Hayate ss fi này ko chịu nổi nữa. Xe mua đầu tháng 9 năm 2012, xăng thì ko khác gì xe ko có FI giờ mang đủ thứ bệnh rung đầu rồi bình điện đi chưa đến 1 năm mà đã ko cầm điện hỏi mấy chú bảo trì ở NVT bảo hên xui, cái bình ko bảo hành. Định mua cái Su Viva Fi mà chắc phải nghĩ lại.

10. giolangthang

giolangthang Bằng A2

Bạn mua bản đặc biệt tem nào, mình đi bản đặc biệt tem con kỳ lân mua cùng thời điểm với bạn chạy đến giờ có thấy bị bệnh gì đâu... Mình chạy có lúc đầm lúc bốc mà xe vẫn chạy ngot ngào êm ái.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...