Hayate Chia sẽ tiêu hao xăng xe hayate 125ss fi

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phonglanbk, 11/10/12.

1. dinhvannhan

dinhvannhan Tập Lái

Xe fi của tôi đi được 8000km, 40km/l đường thị xã,, lúc mới mua chỉ dc 35km/l

2. shuaigelam

shuaigelam Tập Lái

Hiên Su đang khuyến mãi chai rưỡi cho xe tay ga để kích cầu xe. Mà nguyên nhân sau xa có phải do vụ hao xăng ???????????

3. htduy11

htduy11 Tập Lái

Mình cũng đang định lấy em Hayate FI. kết nhất là kiểu dáng. tuy nhiên săm soi nhiều diễn đàn kêu con này chạy ì, nóng máy đang phân vân quá. mình chủ yếu chạy đường nội thành(Hà nội); trung bình mỗi tháng về quê 1 lần(Hà Nội - Hưng hà,Thái Bình, tầm 100km). các bác tư vấn có cách nào khắc phục được

4. lonton

lonton Bằng A2

Lấy HA SS BXC đi bác, còn lên dàn lửa đc. FI ko lên mobin đc. Chưa kể FI của SU có vẻ kô ổn định lắm, người khen kẻ chê đủ cả :D

5. nguyenlam185

nguyenlam185 Tập Lái

Mình chạy vừa đường thành phố, vừa đường trường. Tuy nhiên, quãng đường trường chỉ dài có 15Km thôi, mà cũng không chạy nhanh được. Thường thì mình chỉ chạy được tốc độ chỉ khoảng 40 - 50Km/h trên đoạn đường trường này thôi. Như vậy có ổn không bạn?

6. nguyenlam185

nguyenlam185 Tập Lái

Cảm nhận của mình sau 2 tuần chạy Hay SI là đúng là khi bắt đầu chạy thì khá ì, nhưng khi đạt khoảng 30Km/h thì xe bắt đầu lướt đi rất êm, tăng tốc thoải mái mà không còn cảm thấy ì nữa.

7. shuaigelam

shuaigelam Tập Lái

bạn đọc hết bài viết từ trang đầu chủ đề là hiểu ak. :102:

8. shuaigelam

shuaigelam Tập Lái

Xe FI máy móc rất ngon. chạy rất sướng mỗi tội hơi hao xăng, Cũng là bởi vì đam mê cái gọi là "phê" nên đành chấp nhận.:137:

9. Xbike_men

Xbike_men Bằng A4

Bạn gái mình mới mua Ha SS Fi màu trắng...sau roda 1000km , mình test xăng thử...

- Đồng hồ chỉ 1000km - đổ xe đầy bình (4,6 lit) ...chạy xe tới đúng 1201 km thì dắt bộ ...

Vậy kết quả là 201/4,6 = 43,7 km/ 1lit ... (chạy đường nội thành)

Kết luận: Hài lòng với mức độ tốn xăng của Ha SS fi và cảm giác lái êm nhẹ lướt mà nó mang lại :D.

#269 Xbike_men, 16/3/13
    Sửa lần cuối: 16/3/13
  10. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

xe vậy là quá tốt r`, xe mình chỉ trên 30km/l thôi :(

#270 zu.4u_sft, 16/3/13
    Sửa lần cuối: 16/3/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...