Hayate Chia sẽ tiêu hao xăng xe hayate 125ss fi

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phonglanbk, 11/10/12.

1. phonglanbk

phonglanbk Tập Lái

Hayate 125ss FI bác, em đã sửa lại.

Đồng cảm với bác, lúc ra head su, kỹ thuật viên (KTV) bảo cũng có người nói xe hayate 125ss FI chạy được 30km/lít. Và xe Hayate đời cũng, em cũng tham khảo nhiều người là tiêu hao khoản 38-40 km/1lit xăng.

Trong thread này em chỉ cố đưa ra 1 trường hợp xe của em Hayate 125ss FI tiêu hao xăng bao nhiêu để mọi ngưòi tham khảo. Và mong mọi người cùng chia sẻ thông tin để em cũng tham khảo mọi người.

Xét về cảm nhận hài lòng 1 chiếc xe thì có nhiều yếu tố,

Xét về tiêu hao xăng của chiếc xe cũng có nhiều yêu tố, đặc biệt trong thời buổi, xăng pha nước lã như hiện nay, thì xe nào cũng bó bánh.

Sẽ cố gắng ghi chép chi tiết thêm 1000km để mọi người tham khảo.

2. honso

honso Tập Lái

các bác cho em hỏi em di ha FI nhưng hôm nay đi tăng ga lên thi thấy có hiện tượng lạ hơn mọi ngày là xe nó kêu tè..tè..tè ở phần dằng trước xe :121: nghe hơi bực mình wá , các bác cho em hỏi đó là xe em bị lỗi gì thế va cách khắc phục của bệnh này thanks!

3. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

cho mình biết có thể kiểm tra bộ dây hơi của hayate ss fi ở đâu, thay bao nhiêu. Xe mất sổ bảo hành ngại mang ra hãng wá

4. xe_go

xe_go Tập Lái

... đồng ý toàn tập với bạn này!!!! mình cũng mới mua và sử dụng, không hiểu FI ở chỗ nào chứ xe hao xăng như uống nước, thất vọng toàn tập!!!!!!!!!!!!!!!!

5. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

mình cũng vậy thôi chứ hơn gì bạn đâu, biết vậy chơi đại bxc như ng ta cho r` :(

6. Su_Hayate

Su_Hayate Bằng A4

May mà mình đã đại tu lại con xe số để chạy đỡ hàng ngày...ko thì chết xăng với nó.

Với con SS FI, xe ai thì chẳng biết, nhưng xe tui, 35km/l trong thành phố và 46km/l ở tỉnh ( phải chạy đều ga ở mức 50km/h-60km/h ...ko thấp hơn hay cao hơn nhé => cao hay thấp hơn đều tốn xăng ) => sai lầm khi mua con này - thà mua SS BXC còn hơn.

Còn con số 55km/l ở tỉnh thì đúng là niềm mơ ước...nhưng mà...có mơ cũng ko thấy.

7. damxeo

damxeo Tập Lái

Tháng sau mình cũng định mua 1 em Hayate SS FI, mà nghe đa số ai cũng nói dòng này hao xăng hơn BXC, nên chắc làm 1 em BXC cho lành.

8. fortiengia

fortiengia Bằng A4

FI của SU rất dở, điều này ai cũng biết. Mà nói thiệt với 1 xe 125 như Ha thì hao trong khoảng 37-40km/l đường tp, đường trường tầm 46-48km/l là đẹp rồi bù lại máy khỏe và bền hơn AB. Mức 60km/h là mức lợi xăng nhất của các xe tay ga mà, xe nào cũng vậy thôi, duy trì mức đó thì xe đỡ hao nhất và tốt cho máy móc nữa

9. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

nhưng màh sai lầm thì cũng đã sai rồi, có bài nào júp khác phục k? Mình đang tính đy kiểm tra lại dây hơi đây

10. amour_bk

amour_bk Bằng A2

Mình cũng có tham gia club HA Hanoi. Chủ yếu mọi người chạy HA SS và HA cũ. Nhưng đa số HA SS đều có mức tiêu thụ xăng OK hơn của mình. Mình đi TP HN chỉ đc 35-37km/l thôi. Họ toàn 39-40km/l. Mình có 1 lần đi đường trường và đo đc mức tiêu hao khoảng 48 - 50km/l.
    Mà cũng ko biết có phải do cách đi với cả do đường mình đi nó hay tắc ko nữa. Có lẽ nếu muốn so sánh mức độ tiêu hao xăng chỉ có đi đường trường và so sánh là chuẩn nhất.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...