Attila Chia sẻ kinh nghiệm về xe SYM!

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi care_sym, 19/11/08.

1. conga133

conga133 Bằng A2

a hùng ơi cái ống nhựa dưới gầm xe atti có cái nẹp thông với máy dưới gầm bên trái bây h bị bể vậy có thay mới dc ko a, khoảng bao nhiêu vậy a

2. care_sym

care_sym Bằng A4

ông dẫn gió 80k, thay luôn khoảng 120k vì tháo cả dàn áo phía sau ra mới tháo tấm sàn lên thay được.

3. czechonline

czechonline Tập Lái

Ok để em thử phát xem sao , thank anh Hùng nhé .

4. lhm83

lhm83 Tập Lái

anh hùng cho hỏi xe attila đit bầu thay ic spacy hoặc là ic ab vào được không ?
    nếu được thì giá các loại ic thao xe đó trên thị trường giá là bao nhiếu? anh tư vấn giùm.
    cảm ơn nhiều

5. manhtien2210

manhtien2210 Bằng A2

Chào các bạn. Mình có một chiếc Atila đít bầu mua từ năm 2006. Bây giờ nó cũng tàn rồi. Xe mình rất tốn xăng và đặc biệt là hay bị tắt máy và mất nguồn. Hôm bữa ra hãng nó làm nồi với thay nhớt láp gì đó với dây curoa nữa. Chạy mấy ngày sau vẫn bị tắt máy. Bác nào biết bệnh xe em cho em xin lời khuyên được không. Em muốn thay luôn đầu lòng mới pittong mới luôn về rodai lại chay cho ngon được không. Ai biết chỗ nào chuyên làm Atila chị em với. Giá cả nữa nha. Thanks mọi người.

6. Phong-CD

Phong-CD Bằng A4

Lên lòng excel là lên những gì vậy a Hùng ;) ?

7. care_sym

care_sym Bằng A4

Nếu lên IC bình thì lên IC của Excel 2 đi ok hơn. Giá lại rẻ nữa, chỉ 250k thôi.

Đó là bộ phần truyền động đâu liên quan đến việc động cơ bị tắt sảng. Xe đi lâu thì làm giàn hơi lại là được rồi không nhất thiết phải thay mới hết đâu

Đóng lòng xài trái excel, kiểm tra xupap lại, thay thêm lò xo xupap độ cho cứng hơn xíu, mấy thứ linh tinh như sên cam nếu gần hết tăng thì thay luôn, bình xăng con thì ngoáy giclo ra xíu đi cho ngọt, canh nồi lại. Vậy là vi vu rồi.

8. kokodan

kokodan Tập Lái

eli fi chạy được 37 km/ 1 lít vậy có hao xăng không anh? Xe của em chạy không còn êm như lúc trước nữa mặc dù xe mới mua, xe chạy kêu như mấy chiếc victoria nhưng nhỏ hơn. Còn thay nhớt thì mình xài nhớt nào tốt anh?

9. Phong-CD

Phong-CD Bằng A4

Đi bài đó có bền ko và vấn đề xăng cộ thế nào vậy anh ?

Anh Hùng nhiệt tình thiệt :)

10. care_sym

care_sym Bằng A4

Xăng cộ như vậy là ok rồi em ơi! Xe phun xăng thì nó có tiếng kêu của béc phun giống như tiếng cò mổ của động cơ là bình thường ko có gì đang lo đâu em.

Xe anh đang chạy tới Huế 1 chuyến đi xuyến suốt có vấn đề gì đâu, xăng cộ thì tùy tốc độ, nếu đi khoảng từ 40 đến 60 thì khoảng 40km/1l.

Nếu từ 80 trở lên thì khoảng 30km/l bằng với trung bình khi đi trong thành phố.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...