Attila Chia sẻ kinh nghiệm về xe SYM!

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi care_sym, 19/11/08.

1. care_sym

care_sym Bằng A4

Tháo cái nắp trước ngay bộ đèn pha phải ko? Muốn tháo được phải có đôi tay lực sĩ và tinh thần dũng cảm ko hại hư đồ mũ :)). Tháo 4 ốc vít bắt nắp trước ra, vỗ tấm nắp trước phía 2 bên hông hướng lên trên rồi giở mạnh nó sẽ ra. Muốn tháo được cái tấm sàn nơi em để chân thì phải nới hết phần dàn áo sau lên mới tháo ra được em ơi! Cái này phúc tạp đó. Thế mới biết thợ thầy ăn tiền cực khổ mà khách cứ trả giá miết àh! :)

Con trượt chỉ kêu khi hạ ga xuống gần tới ralanty thôi em. Vĩ nồi thì kêu ngay lúc ralanty.

Em diễn tả bệnh anh thật sự ko hiểu nỗi luôn, bị ma sát là bị như thế nào, xe em đi nhiêu km rồi? đã làm lại gì chưa?

Giá nguyên bộ nhông hú nay lên tới 950k rồi em ơi! Còn phải kiểm tra bạc đạn hộp số nữa, trong đó có 6 cái, nếu phải thay hết bộ bạc đạn nữa chắc khoảng cở 1t350 mới đủ.

2. blackcat4580

blackcat4580 Tập Lái

Anh Hùng cho em hỏi nếu em muốn gắn đồng hồ điện tử của Excel cho con Attila Vic được không anh, nếu được thì chi phí khoảng nhiêu
    Thanks anh.

3. wave_rs_8711

wave_rs_8711 Bằng A1

cứu em với các bác Hùng ơi. tình hình là em mới mua lại 1 chíc Victo 206 cho bà sả. Tình trạng bây giờ thì xe chạy cảm giác ì lắm và máy gào lắm, máy kêu to + với có tiếng gì ve ve vo vo. em gà ko bít gì về máy móc. e thì hiện giờ đang nằm viện ko có time đem xe ra cho bác khám, con vợ già thì ko bít gì về xe cộ bảo xe chạy cũng đc. nhưng xe em chạy 1 ngưới mà còn cảm giác rất ì và máy rất gào. xin bác hốt cho em nó 1 thang dùm ạ.

===== Bổ sung vào lúc 16:09 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 16:07 =====

à quên nữa nó cũng hú dữ lắm bác ạ.

4. badboy166

badboy166 Tập Lái

cho e hỏi e có đi xe atila victoria đời 2006,giờ e muốn độ xe,nói độ xe hk phài độ sên,...cái đó e ko thix chơi vì có iu đời,e chỉ gắn GC,XENON,AE thui,để cho con nó khỏi lỗi thồi,và đi cho ngầu thui,vậy có cần phải thay hay làm lại gì ko?e sợ gắn vào t1 đức cầu chì,hay đề ko nổ lúc đi xa lộ sợ dắt bộ vì nó wa nặng,sợ vô tiệm trời bị luôc đồ,thay món đồ dởm,t2 sợ cháy xe.bên a có bán dàn xe trc ko?giá bao nhiêu e wa lấy,còn cái này nữa e lên froum nghe a e trong đây độ xe nghe nói muốn cho xe sáng thì thay sạc ati,sạc ati là sac atila ha a?mà sạc đó là sạc gì,xe e có cần thay đó ko?mong a chỉ giáo và báo giá cho e nha.thanks co j pm inbox hay mail cho e:[email protected] a nhìu

5. care_sym

care_sym Bằng A4

Gắn được hết đó em, nhưng cái đồng hồ bây giờ ko còn hàng nữa em ơi! Giá cái đồng hồ hiện nay là 1t5.

Chịu khó chạy xe qua nghe cho kĩ rồi hốt thuốc cho. :)) Ai chạy qua cũng được.

Xe attila victor thì đèn nó xài bình sẵn rồi nên gắn cái gì cũng ok thôi ko sợ gì đâu. Cái dàn trước thì phải biết chính xác là món nào đã.

6. wave_rs_8711

wave_rs_8711 Bằng A1

anh hùng ơi tiện thể cho em hỏi xe em thắng đùm bây giờ mún đổi thằng đĩa trước second hand thôi bên anh có làm ko anh và giá cả bao nhiu?

7. badboy166

badboy166 Tập Lái

e có bên tân thành gắn đèn AE đi thời gian đèn AE die,cầu chì ở bình và ở sau cháy cho e hỏi do người ta lắp ko đúng dây hay tại dây xe victor cũ,may mà mình chưa định gắn XENON nữa là ko bít chuyện gì,vậy cho e hỏi mình làm sao ko bị cháy cầu chì,có cần fai thay dây ko?xe e mua nam 2006 chạy đến giờ.thanks a hùng

8. care_sym

care_sym Bằng A4

Bên anh chỉ có đồ mới thôi em ơi! Giá lên mới cũng tầm trên 4T đó em.

Thường thì các thiết bị gắn thêm em qua thêm 1 hộp cầu chì nữa cho an toàn là được rồi. Nhiều xe vẫn xài xenon mà đâu có vấn đề gì.

9. wave_rs_8711

wave_rs_8711 Bằng A1

anh hùng ơi chiều hôm qua e có nhờ thằng bạn chạy chiếc victory màu xanh ngọc biển số 119.25 lại cho anh làm máy sơ sơ về chạy thì cảm giác máy ngon rồi mà có điều bửa đó đem xe lại trễ quá khoãng 4h30 nên chưa có làm kịp cái vụ xe em chạy cảm giác đảo đảo lạn lạn không an toàn. thằng bạn em nói anh kỹ thuật bảo phuột trước xe em bị gì nên có tình trạng đó do làm cái đó lâu nên ko kịp làm để bữa khác làm. chén cổ thì ko vấn đề gì. xin anh cho em bít là cái vụ lạn lạn đão đão đó là do nguyên nhân gì vậy anh? xe em có bị cong chảng 3 gì hem? tại h còn nằm viện hu hu nên mỗi lần mún đem xe đi sửa là cả 1 vấn đề. nhưng do em chỉ tin tưởng duy nhất chỗ anh làm thôi nên quyết dù xa cách mấy cũng ráng mang xe ra làm chỗ anh. Một lần nữa xin cảm ơn anh đã giúp xe em chạy êm nhẹ! Chúc anh phát tài!

10. care_sym

care_sym Bằng A4

Đúng là ghé hơi trễ, hôm qua chạy thử sau khi thay vỏ anh có tha mỡ bò nơi dây trên sườn, nếu đã hết rồi thì ko cần làm phuộc nữa.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...