Attila Chia sẻ kinh nghiệm về xe SYM!

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi care_sym, 19/11/08.

1. nguyenthang2989

nguyenthang2989 Tập Lái

Anh Hùng ơi cho em hỏi, lên 150cc chạy có hao xăng hok anh ?

2. boo717

boo717 Tập Lái

Anh cho em hỏi, em vừa mua con Elizabeth FI. Mới mua được có 4 ngày thôi. Hôm bữa đi học ra em đề không lên máy phải đề rồi lên ga nhẹ nó mới lên máy, em đề thì nó có tiếng máy như xe bị chết máy đề hoài không lên, em hỏi bà chị em thì bả nói đó giờ chạy không bị vậy bao giờ, hôm nay em vẫn gặp tình trạng như vậy. Mặc dù lúc có lúc không nhưng sao xe mới mua mà gặp tình trạng như vậy là sao ạ? :( Có cách khắc phục không anh?
    Em cảm ơn anh...

#2262 boo717, 8/2/12
    Sửa lần cuối: 8/2/12
  3. care_sym

care_sym Bằng A4

Xe anh đang đi thì tầm 30km/1 lít.

Em có chờ đèn FI tắt rồi mới bấm đề ko mà bị như vậy?

4. nguyenthang2989

nguyenthang2989 Tập Lái

cho em hỏi thay bộ chén cổ attila victor giá bao nhiêu vậy anh ? làm có lâu hok anh ?

5. care_sym

care_sym Bằng A4

250k luôn công. Làm khoảng hơn 1 tiếng.

6. nguyenthang2989

nguyenthang2989 Tập Lái

Vậy trưa nay 12h em chạy xe qua anh làm dùm em nhe, tại em đang đi làm. Cám ơn anh trước nhe.

7. boo717

boo717 Tập Lái

Dạ có anh :( trước khi dắt xe ra em đều mở máy lên trước hết, mà lần nào em đi học ra cũng bị vậy. Hồi chiều em đề máy lên rồi nó còn bị tắt nữa

8. nhoctriet0651

nhoctriet0651 Bằng A2

a hùng ơi con atti của e chạy nặng cổ lắm bẻ lái thì nặng 1 bên bây giờ e phải thay gì hả a

9. care_sym

care_sym Bằng A4

Có 1 số xe bị lỗi họng gió, em mang xe ra trạm bảo hành SYM để họ kiểm tra xem sao.

Phải chạy thử mới bắt bệnh được em. Nếu chén cổ vẫn ok thì có thể bị cong chảng ba.

10. dylan9926

dylan9926 Bằng A2

các Bác cho e hỏi là con xe symphony của e lên ga đầu máy gầm và máy nghe lớn lắm thì nó mới chạy dc, bác nào có biết bi nồi của e nó nặng bao nhiêu kg zậy, e đã đưa đi làm: dán và thay 3 lò xo nhẹ của bố 3 càng và thay lò xo lớn của novo LX (nhẹ hơn zin). kết quả là đề máy là xe đã chạy, nhích là chạy nhưng lên ga ở 30km/h thì lì và gầm máy. không biết là do lò xo lớn nhẹ wa hay kg hay là do bi. ( mình đang đi bi zin của e nó). mong các bác chỉ giáo ạ.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...