Xin tư vấn yamaha yb125sp và En150A ạ

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi Bocapzz, 24/2/16.

1. Bocapzz

Bocapzz Tập Lái

E đang dự định cưới 1 trong hai em về.
    En thì chỉ có mua cũ thôi, còn yb thì mua mới nhưng giá đắt hơn tí. E nhờ mấy bác tư vấn giúp ạ?
    - Đi nội địa, và đi phượt thì 2 em này ntn?
    - Độ bền em nào nhỉnh hơn?
    - Phụ tùng thay thế của en khó tìm và đắt hơn đúng ko?
    - max speed của yb125 là bao nhiêu?
    Ngoài ra ưu, nhược hai dòng xe này như thế nào ạ? Em cảm ơn mấy bác nhiều lắm :D

2. Bocapzz

Bocapzz Tập Lái

hic, không bác nào tư vấn giúp e ạ :(

3. Dogmatix

Dogmatix Tập Lái

YB125 mới hơn, nhưng em chọn EN.

EN đi 1 mình thì dư sức phượt phọt, cân 2 leo đèo hơi đuối chút. Mà EN đuối thì em nghĩ YB125 còn đuối nữa (chưa dùng YB nên chưa biết đuối cỡ nào)

Đi trong TP. EN dư sức lạng lách, leo lề... Xe lành, chỉ bị mỗi bệnh hết xăng là dắt bộ, còn lại chả bệnh gì

4. Shelton_English_Centre

Sao không mua mới bảc Dù sao hay phượt đi mới chẳng ổn định hơn?

5. nghiemkhai90

nghiemkhai90 Tập Lái

Em là em thích Yb hơn

6. nhox lee

nhox lee Bằng A2

en mình nghe dau co may thánh chúi nào nói nay noi nọ gi đó.
    mà theo kinh nghiệm cua mình hàng của su thì đại đa số nhờ cái thằng chủ xe bít xg xe pít bão dưỡng em nó ok. thì dù có dăm chục năm xe vẫn chạy tẹt tẹt hok có bệnh gì bậy bạ.
    còn về chú yb 125. riên mình thì rất thích xe ya về pc xe lẩn trích lý của cái cục cơ động í động cơ chứ. như hôm coi rewieu rìvu gì đó thấy trên con yb có logo tàu ak. bạn chiu khó xax minh kỹ con này cái hok lại dính pải thuốc thì đau.
    cùng quan điểm với cụ này en 150 chăm sóc kỹ. kiễn nhẹ cho hợp nhản.====> đẹp.chất pc mình thấy en vừa hiện đại vừa hoan đại

Yuthrottha thích nội dung này.
  7. Yuthrottha

Yuthrottha Tập Lái

Các bác cho e hỏi xíu...e tính mua 1con cb400 xe 9chủ nhưg là xe thanh lý,bao công chứng ủy quyền,bao check goc nhưg k sang tên được.vậy có an toàn k cá bác.cho e xin ý kiến..e cám ơn

8. nhox lee

nhox lee Bằng A2

cb
    cd400 csgt ak. biển xanh hay trắng vậy. cái đó nội tỉnh ok. ngoài tỉnh hên xui

9. nhox lee

nhox lee Bằng A2

ơ 9 chủ. xe thanh lý vậy giấy gi là xe c.a thanh lý hay đơn vị xxx thanh lý hay đo cá nhân đứng tên ak.
    nếu xe gi ca hay tên dv nào đó kèm thanh lý thì đi nội tỉnh ok đi xa quá thì chạy đàn hoàn hok nẹt hok thúc võng thì xúi có bị hỏi thăm nói vài cây hợp tình lý mất ảnh cg hok làm khó dể gì mình đâu bạn ơi.
    cậu mình đi bonus 125 biển xanh 68 đồng tháp. đi ở long an gần 4 năm rùi có gì âu. hum bửa chạy dg ng huu trí bị lụm chạy xxx ổng năng nỉ mấy ảnh thương ghi là hok có khính bên trái hết 90k ở csgt huyện bc.

10. Yuthrottha

Yuthrottha Tập Lái

Trong giây gi là xe tịch thu xung quỹ NN...chính ngươi bán đứng tên luôn.nhưg a chủ xe ở tỉnh khác,e ở tỉnh khác...bởi vậy mới thắt mắc mong ae chỉ giáo thêm..chủ xe k nói là biển xanh hay trắng..nếu trắng hay xanh thj sao vậy.e k rõ nữa...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...