Xenon sạc zin đơn giản,chất lượng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi dmaster8x, 7/5/11.

1. soulmaster179

soulmaster179 Bằng A2

bạn có thể cho mình sơ đồ ngắt bằng relay được k bạn tks

2. maria1989

maria1989 Bằng A1

đã làm theo cách của chủ thớt 1 cho si và 1 cho novo4 .2 chiếc đều đi xenon hơn năm ,chưa khi nào hết bình .giờ mới bắt chiếc ex 2011 đang tính lên xenon mà ko bik xài cách này có đc ko .tại vì nghe nói lữa ex11 ko đủ điện hay sao mà còn phải tách mas nữa ko bik phải ko .cao nhân nào chỉ giùm e phát

3. vaodaychoi

vaodaychoi Tập Lái

Em đã làm theo cách của bác, mọi thứ đều ok chỉ riêng cái đèn led gầm của e lại không sáng. Đợt trước e câu nó với đèn Stop, giờ bóp thắng thì sáng nhưng khi bật đèn lên thì không sáng nữa. Bác có cách nào khắc phục chỉ e với....Tks!

4. thangarp

thangarp Bằng A1

Các bác cho ý kiến em chuyển điện bình đi bóng led 18w cho con wave anpha,em làm như sau
    Tách dây vàng từ dưới máy lên ngay chỗ giắc cắm trên mặt nạ,đầu kia nối vào dây đen sau ổ khoá là xong phải ko ạ.còn đầu dây vàng dứi máy lên em cho vào công tắc gạt,đầu còn lại em tháo dây nâu( dây xuống đèn hậu)em đấu vào đầu kia củ công tắc,khi chạy ban đêm em bật thì đèn hậu và đèn đồng hồ sáng,ngày thì tắt,còn đèn pha thì mở khóa bật công tắc là sáng,nhưng sao nó lại hết bình các bác,cách lên điện bình như vậy đã đúng chưa,và cách làm đèn hậu điện máy và đèn pha điện bình như vậy dc ko,mong các bác cho ý kiến ạ

5. Nét chuối

Nét chuối Tập Lái

Đã thử cách này và đấu thêm rơ le trên Wave. lắp bóng pha LED 18w sáng quá ổn định, ko hao bình. chạy 100 cây khỏe re. có điều đi trong tp mà tắc đường thỳ chỉ bật cos bình sẽ khỏe hơn! đi 2 tháng chưa vấn đề gì

6. duydn

duydn Bằng A1

em đã làm theo cách trên và dùng đê le 5chân :vấn đề là xe dream đi ban đêm đèn tụt khi đi ga nhỏ, ga lớn thì .không nói ( ban dêm chỉ xài 1 đền trước không ak)
    xe vẫn xài sạc zin , bình 5ah, đã lên lữa anpha 6 cuộn , xài bóng led tam giác m3h
    như vậy xe em có dễ bị hư sạc không sợ sạc nhiều nóng và hư quá ? còn cái bình nữa ?
    không được chắc gắn sạc atila
    anh em biết chỉ giáo thêm ak

7. kingspro

kingspro Tập Lái

Các pro cho mình hỏi.bóng xenon của mình 4300k nhưng chỉ ra sáng xanh.càng ngửa đèn lên trời thì xenon mới đổi màu sang vàng và sáng yếu hơn.Bệnh lạ như này là bệnh gì vậy ạ?

8. quốc quốc quốc

có bạn nào ở Quận Gò Vấp mà biết làm thì làm giúp mình với , mình k biết làm, dang đi hâyte

9. quốc quốc quốc

ban giup minh duoc k ?

10. kaiba.minhduc

kaiba.minhduc Tập Lái

Cứu e us các bác.xe em lên xenon cháy điện vì nó 1 lần rồi.ln này thì đề phát đi đc đoạn cứ bật phableen là cháy cầu chịra thợ nó chơi dây đồng to vào acquy về cháy luôn cái đèn xenon đihnh mênh.e muốn về zin thì có phải thay chóa thay sạc atila ko hay cứ kệ bà nó đi lm đem k có đèn đi toàn 2...30

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...