vui buồn cảm nhận sử dụng GC xenon

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi AB-FI4455, 9/8/11.

1. AB-FI4455

AB-FI4455 Bằng A3

hiện nay thấy anh em trang bị Gương Cầu và Xenon cho xe iu của mình cũng nhìu.và cũng kg ít bạn đang phân vân là có nên lên GC hay kg.đv mình nhìu khi ra đường nhìn ae chơi mà phát thèm...nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn chưa quyết định đc có nên làm hay kg vì 1 phần sợ hugo 1 phần cũng thấy là mình cũng ít đi đêm mà đg thì có đèn đường rùi nên cũng kg cần đến xenon..nhưng đam mê rùi tò mò vì trước giờ chưa xài xenon GC nên đâm ra phân vân mấy ngày nay rùi...hajzz..thiệt là khổ vậy nên mỉnh xin lập topic này mong mọi người đã và đang sử dụng chia sẽ 1 ít vấn đề để những người khác cùng học hỏi nào..
    xin MOD duyệt cho em vài ngày thôi ạ

quangsau, chucxjkengocson74 thích nội dung này.
  2. sirius1408

sirius1408 Bằng A1

Mình đang đi GC lexus nè giờ mới làm xong mà đã chết rồi. Xenon thì tịt ae thì chập chờn điện chết bất đắc kỳ tử xe như ko có bình. Mình đang rất nản mún bán quách cho rồi.

1 person likes this.
  3. Jupiter-5232

Jupiter-5232 Bằng A4

chủ thớt nên ng.cứu kỹ topic về xenon và gương cầu rùi q.định.
    Và hãy cho ae biết xe đang use là xe j?
    Tùy vào style từng người mà tính.nếu bạn cảm thấy ko cần thiết thì cancel lại.nếu quan tâm thì nên ng.cứu kỹ các bài viết của ae biker

4. Burmy

Burmy Bằng A4

Chỗ nào làm cùi bắp wa' zậy !!!! Bô GC lx facos tàu + xenon tàu + 2 cái AE trong ngoài của mình đi gần 1 năm đến h rửa xe ầm ầm mở ra mở vô ầm ầm có bị gì như bác nói đâu !!

5. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Kinh nghiệm mình tiếp xúc khi làm xe cho anh em thì nhận ra 1 số điều sau :
    GC China sáng dở nhất trong các loại, muốn ngon nên xài GC tháo xe, ánh sáng là cực chuẩn nha. Mình đảm bảo điều này. Hàng theo xe và hàng OEM khác nhau là chỗ đó.
    GC tháo xe thì không nên chơi thằng Volkswagen, dở nhất trong hàng tháo xe. Nên chơi bèo nhất cũng là Lexus ( đuôi cắm ngang D2S ) Có điều kiện ráng mua Mec trở lên nha :D
    Nếu xe chóa nhỏ nên xài GC fa- cos chung, tiện lợi hơn ( Ab, Ex, Fu, Ware....) Còn chóa to to thì có thể xài 2 GC. Cái này thì có đk thì chơi 2 quả fa-cos cho vãi như xe hơi, không thì bên cos , bên fa. Nói chung GC thì có cả chục loại, lựa đuối luôn :))

Đèn gì cho GC :

Mình khuyên không nên xài bóng xenon china cho GC vì không đủ sáng, mà lại mau hư bình , hư sạc ( thấy xe nào cũng thế, không hiểu tại sao )
    Nên xài mấy loại xenon theo xe vì đúng tiêu cự và độ bền.
    Không thì chơi halogen hiệu năng cao cho rẻ như Osram NBP hay Philips Xtreme.

Anh em có ý nào hay thì bổ sung nhé :D

2 người thích nội dung này.
  6. Jupiter-5232

Jupiter-5232 Bằng A4

đèn hiệu năng cao thì ko cần phải lăn tăn về độ bền rồi.cũng fải làm lại điện,sạc.bác thử thống kê một vài combo ở đây cho ae tham khảo trực tiếp luôn.chơi bixenon từ hồi chỉ biết gc Mazda từ đầu 2007 tới giờ nên cũng thấm thía.về lại đèn jin tối wá đành fải độ bóng HS1 vô chân M5,sau này lại chơi bix tiếp.

VNARMY thích nội dung này.
  7. o0oprinceo0o

o0oprinceo0o Bằng A2

:Dnhiều ae lên GC 1 phần là cho đẹp thôi...còn em thấy cứ đi Osram NBP cũng ok rồi...

8. big_man

big_man Tập Lái

xài 1 lần ròi thị bạn....mún xài nũa...kaka, mình gắn 2 năm rồi, dj lại đèn jin nhìn chán lắm...:D

9. dangkhoa02106

dangkhoa02106 Bằng A4

Làm đèn Osram là ngon rùi, lên Xenon dễ bị hỏi thăm. Có một thằng bạn, cũng đi Xenon, vào xóm chiếu đèn nhằm mấy ông đang xỉn xỉn về phòng, thế là cả đám hứng lên rượt bạn mình chạy tuột quần, sáng ra nó đi dỡ dàn đèn về zin luôn. :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

1 person likes this.
  10. wildorchid

wildorchid Bằng A2

trước tiên thì phải nói đến vấn đề tài chính. bạn nào đi GC thì ít cũng phải có tí dư giã ngoài tiền đi học, ăn quà..... vì ngoài GC còn phải trang bị thêm sạc, rồi các phụ kiện, relay để đi dây nhợ này nọ (giang hồ gọi là full điện bình đó)

nói về ánh sáng, thì gc là sáng nhất
    có nhiều tiêu chí, có bạn để đi cho đẹp, để trang trí cho chú xế yêu của mình thêm pro hơn. vì vấn đề ánh sáng với một số bạn này ko quan trọng vì ở thành phố thì đa số đường đều có đèn.

còn về một số bạn thì tiêu chí là ánh sáng hàng đầu, ko cần đẹp, miễn là có cái mắt trâu ịn vào đầu đèn để nó tỏa sáng là ok. mình nằm trong típ này. mình hay đi đường xa, đi tỉnh, trời tối thui. khi chạy nhanh nếu đèn tối thì ánh sáng ko đủ xa khiến mình nhìn ko kịp đường, và nhất là nếu có xe nào đi ngược chiều mở fa là mù liền, nếu trường hợp này có người đi bộ đi trong lề thì nguy cơ hôn người ấy là rất cao. bản thân mình cũng từng bị tông phải con chó, mà là chó mực đen thui mới ghê chứ... nên tiêu chí ánh sáng là đặt lên hàng đầu.

còn 1 tuýp nữa là vừa về ánh sáng lẫn thời trang. típ này dành cho những bạn có hầu bao kha khá, ko chỉ GC xin (nào là acura, fx) ngoài ra còn trang bị thêm AE, led, rồi thì lúp giả. cái này thì thuộc hạng nhất, vừa đẹp, vừa sáng. có anh còn chơi cả 2 cái GC đắt tiền ấy chứ.

về tính chất của gương cầu thì nhiều bạn hiểu lầm
    - gương cầu tăng sáng --> thật ra cũng hơi đúng. vì quả thật thấy nó sáng hơn. nhưng thực chất thì ko phải là nó tăng sáng. mà là nó gom sáng.
    các loại chóa thường dù bóng tốt đến đâu, dù chóa có xi đẹp đến đâu và có sản xuất chuẩn đến đâu nữa thì chí ít cũng có gần 20% ánh sáng bị bỏ phí, vì nó ko thể gom toàn bộ 100% ánh sáng từ đèn để tập trung vào mặt đường hết đc. các bạn đi chóa thường nếu để ý thì thấy 2 bên mặt đường thấy có những điểm sáng lòe ra. đó chính là phần ánh sáng bị bỏ phí.

thế nên mới dùng gương cầu, ngoài việc có chóa phản xạ bên trong,nó còn trang bị thêm 1 cái lúp để gom toàn bộ ánh sáng chiếu xuống mặt đường nơi mà chúng ta cần quan sát. tuy nhiên cũng ko phải là 100% nhưng chắc là hơn chóa thường (ko có gì là tuyệt đối mà)
    - còn về các gc trung quốc. thực chất đa số các GC đèu làm từ trung quốc. nhưng ko phủ nhận một số con làm từ TQ cũng cho ánh sáng khá tốt. ví dụ như mini H1 mình đang đi. ánh sáng hơn lexus rất nhiều. còn các gương cầu đồ chơi, loại có sẵn AE, chụp xi bán kèm. thì ánh sáng ko tốt, chỉ đi cho đẹp thôi.

chấm hết...hihi

hiroshianh, bosshbt, vasilytran1 người khác thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...