Viva Viva 115 FI và một số trục trặc, mong được tư vấn!

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi cun, 25/7/13.

1. cun

cun Bằng A2

AE Biker thân mến,

Trường hợp Suzuki Viva 115 FI của mình có một số trục trặc, mong được tư vấn.

Tình hình là 3 ngày đầu xe chạy ngon và êm lắm, sang tới ngày thứ 4 xe có dấu hiệu trở chứng như máy ko đều, đi giựt giựt, lên cỡ 40km có tiếng pô lạ lụp bụp, hụt hơi như xăng yếu. Mới đầu mình đem ra cửa hàng(chỗ mình mua) nhờ họ chỉnh thì KTV bảo do ga bị căng, chỉnh lại dây ga nhưng vẫn bị.

Sau đó mình có ghé bên 307 Nguyễn Văn Trỗi nhờ mấy anh KTV coi giúp thì họ thay nhớt(vì xe mình lúc này đã dc 500km) xong tăng sên. Còn những triệu chứng trên họ nói có thể do xe mới chạy chưa quen, và do là FI nên có 1 số hạn chế nhất định.

Tuy nhiên vẫn bị tình trạng như trên. Mình nhờ một anh bạn là thợ sửa xe xem giúp thì ảnh nói có khả năng do xăng - lửa. Ảnh khuyên mình nên tới hãng cho họ kiểm tra toàn bộ, cụ thể là: kim phun, bugi, IC ngoài ra xem cổ pô có vấn đề gì ko...

Hiện tại mình phải đi làm từ sáng tới 4h30 chiều mới tan ca, ko có cách nào đem xe lên hãng kiểm tra.

Tóm lại xe mình:
    - Đã chạy được 600km, thay nhớt lần đầu ở km thứ 500
    - Chạy giựt, máy ì ko bốc như 3 ngày đầu tiên
    - Pô hụt hơi, kêu ko đều. Để số 0 vít lên thì lụp bụp

Xin các cao thủ chỉ giáo!

Rất cảm ơn.

#1 cun, 25/7/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 31/7/13
  2. phu quay

phu quay Bằng A4

thứ 7 off hàng tuần lúc time từ 14h30-18h tại kcn tân bình đường c8 ae suzuki axelo-xbike off cafe xem xe giùm bạn

nhox lee thích nội dung này.
  3. cun

cun Bằng A2

cảm ơn bác nhưng em đi làm 16h30 mới tan ca, khoảng 17h em có mặt ở đó có kịp ko bác? mà t6 này em định đem lên Su World kiểm tra hết, nếu họ vẫn làm ngơ thì em đành nhờ đến các cao thu Biker mình :81:

4. banana2008

banana2008 Bằng A2

mà bạn cũng đừng quá lo, hình như mấy lỗi này là dây truyền rùi, thấy có nhiều người bị như bạn rùi,chờ xem có ai tìm được cách trị không, trước mắt bạn cứ đem lên SUWORLD phản ánh 

5. trungthanh.acna

trungthanh.acna Tập Lái

- máy ì sau 3 ngày? em nghĩ do cảm giác của bác thôi; em đã đi Ware, Si, Dream(bản cũ), Ju MX thì sau 1000km xe đều không còn bốc như mới. Và em Viva này cũng không ngoại lệ.
    - cái tiếng bô viva fi nó vậy, xe em lúc mới .chạy nhanh --> giảm hết ga nó cũng lụp bụp vậy đó, giờ hơn 1k2km khi giảm hết ga đã nổ đều và êm hơn.
    mà bác đừng để thợ ngoài nó chọc ngoáy gì vào xăng gió nhé, Viva Fi mới ra mang ra làm chuột bạch thôi.

#5 trungthanh.acna, 25/7/13
    Sửa lần cuối: 25/7/13
  6. ruanyuyong

ruanyuyong Bằng A1

Nghe ngóng tiếp các bác ah! em cũng đang tính rước em này

7. davidwalker

davidwalker Bằng A2

Thấy hệ thống bảo trì bảo hành của Su tệ quá nhỉ, sao bạn k làm ầm lên, kêu quản lí ra nói chuyện lun, chứ cái thái độ coi thường khách hàng như vậy là k thể chấp nhận được, y như tụi honda :125:

8. cun

cun Bằng A2

mới gọi cho quản lý, chiều nay lên gặp họ làm việc lại rõ ràng nè bác. em yêu cầu được kiểm tra lại tổng thể luôn xem vấn đề nằm ở đâu.

9. cun

cun Bằng A2

chẳng hiểu sao chứ 3 ngày đầu nó chạy đằm, mượt, êm và ko bị vậy đâu bác. em để ý kĩ từ hồi ngồi trên xe tới giờ nó giở chứng em mới dám nói chứ, mà có mấy bác bị giống em chứ chẳng phải em hoang tưởng đâu!

huhu, nhớ lại cái cảm giác mạnh mẽ hồi mới mua thích biết bao, giờ mới có 600km mà lì như trâu, gầm như cọp thế này...

10. cun

cun Bằng A2

hên xui nữa bác ơi, nhưng nếu biết cách nói chuyện thì ổn hết :D
    nói chung là thấy đỡ hơn Honda nhiều!

#10 cun, 25/7/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 31/7/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...