Thị trường Visitor Phoenix sẽ có thêm phiên bản 250cc - Giá VNĐ

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi harynokawa, 23/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Technicz

Technicz Tập Lái

Mình test xe zin nên mình đưa review xe zin đó bro, chứ nhưng người đi xe có kinh nghiệm về làm lại xe cho ngon là đúng đạo rồi! :D

Hahahha, bro thiệt vui tính, mình hiểu ý bro! :D

===== Bổ sung vào lúc 16:32 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 16:27 =====

2 : ừ, chính xác là vậy
    4 : cái này tại mình ko nói kỹ, là tỉ lệ chiều rộng bánh theo tỉ lệ xe, đúng là cbr bánh nhỏ hơn nhưng đi 2 vào cua vẫn ngọt, còn e này mình chở thằng e vào cua có cảm giác ko vững đó bro (có thể 1 phần vì bánh mới, hoặc do thằng e mình hơi nặng)
    5. số 1-N-2 qua lại hơi khó, nhiều khi đá về N rồi, đồng hồ báo N rồi nhưng số vẫn còn dính ở 1.

Thêm cái nữa, đồng hồ báo xăng nhấp nháy -> đổ đầy bình -> vẫn còn nháy :-O

A e bít gì chia sẽ đó, thanks bro đã tham gia tranh luận, cùng làm giàu kiến thức!

===== Bổ sung vào lúc 16:36 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 16:32 =====

Qua số đó bro, mình type nhầm. mình nghĩ 140 hoặc 150 sẽ ngon hơn, nhưng ko bít vào nổi ko, sợ vướng cái chấn bùn, mình thấy nó ôm khá sát bánh.

2. richha92

richha92 Bằng A2

Chiếc của bác chạy là chiếc 168cc bản thường đó,bản limited upgrade máy lên 174cc với lại cải thiện số HP,nên lên 130 dễ hơn,nghe ông ad nói thế,với lại hôm trước đi coi test thì thấy a tester chạy chiếc limited bốc hơn a chạy bản thường

3. realroadster

realroadster Bằng A3

hôm nay đã thấy 1 em ở 1 tiệm bên ngã 4 phú nhuận

4. harynokawa

harynokawa Bằng A2

Với những ai vào đây tìm hiểu thì nên "Đọc có chọn lọc"....P/S

5. Khoa Hamster

Khoa Hamster Bằng A4

Hì, thật ra em coi bên topic kia, thấy anh Tuấn GC test chiếc này được 127km/h đồng hồ CBR250, theo em con số 127km/h max speed là hợp lí, chứ nói xe này lên được 138km/h thì ảo lòi ra. :)) Mấy ông nội Rebel USA mắc cái bệnh nói quá, ko bít làm vậy để chi, xe được nhiu thì nói nhiu đi, 175cc lên được 127 cũng ko phải tệ. Làm vậy khiến cho biker thêm ghét dòng xe này, lợi bất cập hại :)) Nhớ hồi cb125 mới ra quảng cáo 0-100 trong 6s, nhức não thiệt :))

6. wabaki

wabaki Bằng A4

đi uống cafe Khoa ơi,có gì alo mình nhaz
    0937.816.817

7. viettruong910

viettruong910 Bằng A4

Thật ra mà nói,max speed của xe,còn tùy thuộc vào khá nhiều thứ,
    1/ như sức gió : thổi ngược hay thuận
    2/ Trọng lượng nài : nhẹ hơn thì nhanh hơn
    3/ Nài ra xe tốt dở,cách đá số đúng tua máy,và cách chụp gió,cầm ga khi max speed
    4/ Quãng đường test dài hay ngắn

Hbua test thì điều kiện 1 thì em 0 biết thuận ngược,vì đo khi chạy tuor ra lộc an, Đk 2 thì nài khoảng 75kg (em 50kg chắc nài nhanh hơn chút), Đk 3 thì như em nói đó,khi hết ga hết số,nếu nài biết nhồi ga cưỡng bức và chụp gió tốt. Đk 4: quãng đường được tầm 1-2km,có khúc thẳng khúc cong,đường phẳng 0 lên xuống.

Kết luận,nếu tất cả 4 yếu tố điều chất lượng,thì tốc độ lên 135-138 so với max speed em đo là 127 +- 2 thì tăng tầm 7% thì nằm trong khả năng có thể đó bác.

Hy vọng ae bớt chặt chém lẫn nhau 1 chút,comment thân thiện chút
    E thì chẳng theo phe nào,chỉ nói những gì em tự cảm nhận được.hihi.
    Dự định của em là làm 1 em 175cc,nhưng lý do kinh tế hạn hẹp,nên đành quất 1 em FZ400R 1985 về dọn kiểng chạy rồi,hihi.

8. harynokawa

harynokawa Bằng A2

Nãy đi đón bạn gái tại trường LÝ Tự Trọng thấy 1 e PN 175cc....đẹp thấy mà thèm quá

9. zikute91

zikute91 Bằng A2

Bác này mỡ miệng là Rebel USA...tui thấy co dính dáng gì với nhau đâu...bac thích bình luận rebel USA thi qua topic cua no mà bình luận. Nói ở đây làm gì? Mà sao thấy con này độc quyền của Motorock nên bị ném đá giữ quá...chứ sao máy con rebel usa thiệt showroon,shop nào cũng có thì lại bị ít ném đá nhĩ....Hay lại là phong cách của người VN...."nói xấu đối thủ cạnh tranh"

10. supercub_cuibap

supercub_cuibap Bằng A4

bác này chính tả còn đánh sai nữa mà đòi nhận xét phong cách người VN, bác cũng là người VN nữa đó...chiếc này ko họ hàng với rebelusa thì cũng là bà con gần thôi...người ta nhận xét-phát biểu thôi mà, chứ đâu sợ " nói xấu đối thủ cạnh tranh " như bác ;;)...

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...