Sport Visitor Phoenix R125 - Motor Sport cho giới bình dân

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi JupiterGP, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. vinhtnt

vinhtnt Bằng A2

Tớ nói thật tớ cũng ghét cay ghét đắng bọn TQ, thậm chí nhìn thấy người nó là ghét lại nhớ vụ nó bắn các chiến sỹ mình ngoài đảo HS (tớ k muốn nói rõ vì k muốn topic liên quan chính trị nhiều - ai mún tìm hiểu thì lên google hộ nhé) nhưng vẫn làm việc tuơi cười với chúng nó. Không phải mình sợ mà mình biết lực mình ntn thôi, Mẽo nó còn mạnh như vậy mà vẫn mềm mỏng vẫn coi như bt huống chi là mình còn non và xanh lắm. Hi vọng 1 ngày gần đây nhất Vn chính thức có nhà máy sản xuất moto "nội địa" thực sự chứ k phải như thế này. Cho dù ngày gần đây chắc cũng phải rất xa nhưng hi vọng vẫn hi vọng.

Còn về PN chưa có rp thực tế nhiều, nhất là sau khi chạy rà xong. Chứ bây giờ toàn xe mới tinh thì biết nói ntn. Xe mới có bâo giờ nó hỏng ngay đâu. Cố gắng chất lượng tốt chút. Dáng ok, 2 máy ok và k A2 thì sẽ rất nhiều ng mua. Còn k thể so với bên Thái và bên Ấn được vì chính sách thuế nó khác nhau mà :). Thử để ý xem oto nhập với oto lắp ráp giá chênh nhau bao nhiêu tại Vn đâu nhưng chất lượng thì k phải bàn cãi về thằng nào tốt hơn. Trong khi giá thực tế oto nhập tại bản quốc thì chỉ = 1/3 ở Vn.

2. dung tin tin

dung tin tin Bằng A2

Đồng ý về vế đầu với bạn , kẻ mạnh là kẻ có thể lớn tiếng . nếu việt nam mạnh hơn nó thì khác rồi , nhưng mình phải chấp nhận thật tế thôi ..
    Mình đã từng đi nhiều tỉnh của trung quốc . Và có 1 điều khâm phục là họ rất phát triển , đường xá thì khỏi chê , đường quốc lộ nối huyện với huyện thôi mà đúc bê tông như đường bên mỹ , xe tải mấy chục bánh chạy , chứ không phải như đường cao tốc việt nam đâu .
    nói trung lập 1 câu , không phải hàng trung quốc là xấu , họ đã sản xuất được xe hơi , xe máy cao cấp . họ còn có 1 hãng giầy mà nổi tiếng tại trung quốc không thua gì nice. mình đã tiếc là ko kịp mua , giầy vừa đẹp vừa nhẹ mà có 700k việt nam , quá rẻ cho 1 hãng nổi tiếng nhất trung quốc .
    còn về giá cả thì còn vào tùy tình hình mỗi nước, thái lan và ấn độ có quan điểm về kinh tế khác việt nam , nên không thể so sánh như nhau được , Nếu so sánh như vậy chẳng khác nào mấy đại ca mình đi so sánh phí cầu đường các nước khác đem áp dụng cho việt nam .
    Vẫn hy vọng có doanh nghiệp việt nam khẳng định được tên tuổi của mình với 1 dòng xe riêng , dù có thể tốn nhiều thời gian .

===== Bổ sung vào lúc 10:45 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:42 =====

hôm trước ra hỏi , chiếc xe kia trường hải ráp tại việt nam mà giá trên 1 tỳ , đâu có rẻ hơn xe nhập bao nhiêu đâu . cho nên mỗi nước có chính sách thuế khác nhau , sống tại việt nam nên chấp nhận sự thật :))

3. Tin Si GP

Tin Si GP Bằng A2

a chỉ dc cái nói đúng thôi!nước mình so với đó thì rất là khập khiễng!nên chấp nhận với chính sách của chính phủ,sx moto trong nước có lẽ cũng k dc khuyến khích đâu do ý thức tham gia giao thông của dân mình còn chưa cao,đường xá thì chưa đáp ứng được tiêu chuẩn,tốc độ giới hạn thì quá thấp 60km/h cho quốc lộ(hugo thì luôn núp lùm)nên phát triển nghành moto là rất khó!chấp nhận thôi ae ơi

4. leonheart41

leonheart41 Bằng A2

ko tục tiễu gì... nó chữi tục từa lưa còn chữi lun cả mod bị ban m. nó rồi =))

===== Bổ sung vào lúc 11:09 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 11:04 =====

an ủi phần nào bác ơi :))

5. Kamille(S.E)

Kamille(S.E) Bằng A1

Cho mình hỏi các bác đã test xe PN 125 1 máy có thể lắp được cụm nòng + đầu bò của EX vào được không :)

6. Phuong210876

Phuong210876 Bằng A1

Mình cũng hay hóng hớt mấy Topic cửa Lusa này lắm vì mình cũng thích ngon bổ rẻ, qua tất cả các bài viết mình cảm nhận như sauL
    CB125R = kém.... hỏng hóc nhiều
    Notus 125 = trung bình lỗi ít hơn CB
    Notus 125 RC = được lỗi không đáng kể
    CB175 = ít thông tin
    Phoinex = hậu xét.

Về giá cả thì miễn bàn = nhưng tốt nhất đừng mua mới đợi mua cũ giá rẻ hơn được ít nhất 30%
    Về dịch vụ khuyễn mãi = cũng có kêu ca phàn nàn nhiều
    Về chất lượng sự ổn định : Ghét nhất là cái kiểu sản phẩm đưa đến người tiêu dùng chưa được kiểm tra một cách kỹ lưỡng mới dẫn tới lùm xùm đến vụ CB125R và NOTUS đời đầu. hay cũng có thế test thì ok nhưng khi đi vào lắp ráp đại trà thì chuối (bệnh chung của người VN mà) => tự nhiên thương hiệu bị giảm sút cho dù hãng có tìm mọi cách PR như thế nào đi nữa vì những người đã sử dụng xe mà lên tiếng thì chắc chỉ có chuẩn chứ không phải chém gió.

Ngạc nhiên là tại sao không làm mát bằng nước nhở mà cứ làm mát bằng gió,,, vì chất lượng máy móc không tốt bằng thằng nhật thì việc làm mát bằng nước sẽ giải quyết được độ ổn định và độ bền của máy. việc tăng thêm chi phí mình nghĩ cũng chả thấm tháp gì với cả số tiền mua xe trong khi đó máy móc ổn định thì nhà sản xuất lại bảo vệ được thương hiệu của mình.

Về độ bền : cũng có một số ý kiến rồi nhưng mình mong các bác đã sử dụng xe LUSA lên tiếng để hãng khắc phụ và anh em đi sau có phận nhờ,,, Mong rằng các pác không sử dụng sản phầm LUSA hoặc thành kiến với TQ thì ít nhời hộ cái cho những người có thực sự nhu cầu tìm hiểu.

7. Khoa Hamster2

Khoa Hamster2 Bằng A1

Ũa sao topic giờ các anh fan Rebel toàn rũ rê test xe ko vậy? =)) thích thì test nè, NouLX vs notus 125, cb125, pheonis 125. Mình có NouLX, test lúc nào cũng ok hj hj, nghe đâu sắp ra chiếc pheonis250, chắc tốc độ kinh hoàng lắm, ai sắp mua 250 thì pm mình, mình có chiếc nova, đẩy ra test thử luôn, mình chấp 2 trụ :)) Mod ơi cái này là em nhận kèo test của các bạn nha, mod ban em thì phải ban luôn mấy người rủ rê test xe nha, ban có mình em thì càng chứng tỏ Rebel mua Biker nha mod đẹp trai =))

À còn bạn gì nick hám loz gì gì đó, thích hữi a$$ mình thì thoải mái, hi hi

8. leonheart41

leonheart41 Bằng A2

a đã trở lại mạnh mẽ và nguy hiểm hơn =))... ranh con rãnh rỗi bị ngươi ta đuổi mà cứ đút mặt vào hoài =))

9. Khoa Hamster2

Khoa Hamster2 Bằng A1

Thích, Ý kiến?
    ....................................................

10. tienlencm

tienlencm Bằng A2

CÁC BÁC CHO EM HỎI CÁI MIẾNG ĐEN ĐEN TRÊN ĐẦU XE LÀ CÁI J VẬY??[​IMG]

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...