Sport Visitor Phoenix R125 - Motor Sport cho giới bình dân

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi JupiterGP, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. minh_phat

minh_phat Bằng A2

175 thì test với Sh150i xem nào. đã test Nou LX với CB125R, Nou bỏ từ đề đến hậu, Notus thì nó ăn nước đề 3 mình xe, hậu nó thua mình lại 3 mình .. đã test thực tế với zin, còn các anh xổ trái thì ko biết

2. Tin Si GP

Tin Si GP Bằng A2

chú ấy lời lẽ khó nghe quá mod bannick rồi bạn ơi!
    Mình cũng đi sirius nhật nhưng chưa bao giờ mình xem thường những bạn chạy TQ.Thấy mấy bạn cm đi xe tay ga Nhật mà chê bai và đòi test thử với mấy chiếc rebel usa TQ mình thấy tức cười cho mấy bạn đó quá!đầu óc mù quáng chỉ biết đưa chiếc xe mình lên tận mây xanh và dìm ngừơi khác xuống thấp(tâm lý tự cao,tự đại =>tự tử)một chiếc tay ga phổ thông mà cũng đem ra test tốc độ với 1 chiếc moto (k ai ngu bỏ tiền mua dòng xe này về mà để AB,NOUVO,SIRIUS,EX,VISION nó dắt xe mình đi đâu các bạn ơi!)nghĩ rằng xe Nhật có thể hơn TQ tất cả(mình chỉ nói tới tốc độ thôi)
    mong mấy bạn anti cm với lời lẽ đàng hoàng,đều là dân biker và IT mà lại dùng những lời lẽ như những tên đầu đường xó chợ như thế thì bó toàn thân!(sorry vì lời thật mất lòng)

3. harynokawa

harynokawa Bằng A2

Xe.......... ko có tội

Cho dù bác Khoa có thây đổi Nick như thế nào đi nữa thì tính cách vẫn vậy....khó đổi. Bác ấy tiêu cực quá.....Thế kỉ này mà còn người như thế kỉ chống đế quốc quá...h mới bik xã hội đầy loại người nhưng mới thấy loại này lần đầu

4. Tin Si GP

Tin Si GP Bằng A2

trời!ghê vậy à!mấy a cb zin ơi!bác này nói có đúng k ta!mong 1 ngày nào đó có dịp cafe rồi mình lấy chiếc notus rc zin of mình test thử xem sao chứ mình thì mình k tin được!(mod thông cảm em chỉ phản biện,k có ý định đua bơi 1 tí nào nha mod!hihi)

5. Phuong210876

Phuong210876 Bằng A1

nói chung gè thì cứ phải test có hình ảnh làm chứng chứ không chém gió thì :p chém hoài chả ai nghe

6. Tin Si GP

Tin Si GP Bằng A2

bác chỉ dc cái nói đúng thôi,tuổi trẻ đi lính mà dc như chú này thì khi chống TQ chú này sẽ là người dũng cảm đi đầu vì sự nghiệp anti TQ của chú đã thấm sâu vào não,da thịt,xương máu của chú ấy!tổ quốc sẽ biết ơn chú ấy!cố len HAM KHOA TER ơi (chắc sắp lập nick này!kaka )

7. Phuong210876

Phuong210876 Bằng A1

Thực ra Bọn TRung Quốc mềnh cũng ghét tổ... sư chúng nó - bọn tàu khựa .. mình mà mạnh như nó thì mình cũng sẽ như nó..

Nghĩa cho cùng 1000 năm đô hộ với chính sách nòi giống hóa của chúng nó thì mình cũng có đến 99% máu chảy trong huyết quản mình là của nó rồi chẳng qua là con nước, con đất nên có sự thay đổi thôi... nhưng vấn ghét bọn TQ,,, mà xét cho cùng người việt nam mình thì cũng chả khác gì người trung quốc, về tính cách về nhiều thứ, các pác cứ suy ngẫm mà xem/

Quay lại chủ để chính.. Vấn đề chủ yếu của dòng xe này theo quan điểm của mình chỉ là độ bền và độ ổn định thôi. còn ngoài ra OK hết. vì với số tiền gần 4000$ là một số tiền khá lớn vì vậy nó có tương xứng với số tiền đó không thì chắc phải thời gian và quan điểm của các Tester.

Các Pác thử tính xem 4000$ giá nội đia lắp ráp thì còn cao hơn CBR150 thái lan và gấp 2.5 so với Fz16 và R15 V2. Và đối với VN trong phân khúc dòng xe khác thì là LX125 của Piagio và gần gấp 2 EX yamaha (những hãng về tên tuổi đã khẳng đinh trên Thế giới. chỉ đáng tiếc là VN không có hãng moto khác để so sánh)

Theo quan điểm của mình dòng xe nay giá thực chất bị đội lên rất nhiều so với chất lượng của nó vì nó đánh đúng vào thị hiếu của những người đam mê moto và giới trẻ hiện nay.

8. tatsuya1810

tatsuya1810 Bằng A4

ờ mình nghĩ là đúng đó mấy chiếc sau này ko biết sao chứ CB đời đầu đi hơi yếu, 1 phần do xác nặng nữa, qua mấy lần đi tour thì thấy là CB yếu hơn Notus đó bác , mình notus đi 2 vợ chồng kéo cũng dc 115km/h mà thấy nhiều chú đi CB 1 mình nhưng ko lên nổi , 1 phần do xe 1 phần do người nài nữa

9. Tin Si GP

Tin Si GP Bằng A2

mình là VN,TQ rất khác VN ta,chúng ta k bao giờ láo cá như bọn chúng khi luôn tìm cách ức hiếp,xâm lấn những nước nhỏ
    PN 175 giá 72tr theo mình là chấp nhận dc(so sánh với mấy chiếc sx tại ấn,thái thì cao hơn do chính sách mỗi nước khác nhau)nếu giá mà 50tr thì chắc còn bị chém ghê hơn nữa nào là
    xe moto mà giá rẻ dữ vậy trời,chắc chạy vài tháng la dục quá
    trời xe moto mà giá rẻ mạt ai dám bảo đảm chất lượng đây,chạy nó gãy làm 2 thì toi đời...vv...v
    cũng chỉ vì mấy chú anti mà giá nó mới như vậy!

===== Bổ sung vào lúc 11:17 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 11:14 =====

nếu thật vậy thì notus là good rồi!hehe

10. ken9x_52

ken9x_52 Bằng A2

lấy dép tông lót mông ngồi hóng ^^

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...