Sport Visitor Phoenix R125 - Motor Sport cho giới bình dân

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi JupiterGP, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. anhdd

anhdd Tập Lái

Hà Nội - ngó nghiêng phoenix 175 - MTR hoàng quốc việt :
    Hà Nội vừa nhập ra được 2 con thì 1 con ĐỎ bị 1 bác ở Hà Đông vác về rồi ... MTR ở Hoàng quốc việt còn 1 con màu đen cũng có người đặt rồi... em cao 1m72 mà chống bằng mũi chân ... khá nguy hiểm nếu phi lên hè mà ko chống được ...:-s ... hoặc đi trên đường mà xe liệng là tập xác định luôn ... tiếng pô nghe phê lắm. Khung deltabox lấy thiết kế của yamaha nhưng bằng sắt ....khá chắc chắn ...ko có gì phải lăn tăn cả ... các chi tiết trên xe thực sự ko sắc sảo cho lắm nhưng tạm chấp nhận được... soi kĩ mới thấy chứ mình đi ngoài đường chắc cũng chẳng có ai gọi lại soi đâu =)))) do không cho chạy thử nên em cũng chưa biết máy móc hay gia tốc thế nào... nghe thằng bạn nó gia cát dự tình hình 2 xilanh 80cc mà chạy lên cao sẽ bị rung ...
    với em thì khá kết .... mai ra đặt tiền ...10 ngày sau lấy xe =)))

2. JupiterGP

JupiterGP Bằng A4

bắt đầu thấy nãn nãn, hy vọng em nó chỉ bị bệnh về máy thôi, chứ khung sườn cũng bệnh thi xin lỗi mình chia tay :(

3. bao831991

bao831991 Bằng A2

ai chửi bạn , có mà tự hào thì có , tiền mình làm đc thì mình mua , mình đi thôi , chửi ở đây , là những người không mua mà cứ a dua đấy

4. Longrebel

Longrebel Bằng A4

Bác Hoàng "chẻ" máy em nó rồi sao mà biết máy Notus, không phải máy Notus đâu bác do thiết kế khung sườn khác mà. Cục máy Phoenix lớn hơn Notus nhiều đó bác.

5. leonheart41

leonheart41 Bằng A2

cái này em đọc trên báo nào nói hình như cũng bằng hợp kim nhôm gì đó chứ mà nguyên cái khung đó bằng sắt thì ko dừng lại ở con số 140kg đâu bác nhỉ :D
    ...có lên xem xe rồi nhìn vào trong thấy cục mấy khá to, lắp gần hết khoảng trống bên trong dàn áo, cảm giác khoái hơn r15

6. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

mình thì đâu dc nhu bác , chắc bác đã đc chẻ e phoenix này trong nhà máy rùi thì phải ,chẻ phoenix thì chưa nhưng notus thì rùi ,các chi tiết máy e phoenix bên ngoài giống y chang đến từng chi tiết e notus , đến ngay cả chổ thay nhớt cũng y chang , mà chả có ai ngu làm dòng sport mà thay nhớt khó khăn cả .......... ngay cả test chạy thử bệnh kinh niên notus cũng xuất hiện ở phoenix này .... rung chân , đá số khó , số 2 nhảy về mo khi cắt côn chạy trớn
    body thì khoái rùi , nhưng cục máy chả khoái + thêm các chi tiết trên xe cũng chả khoái , các chi tiết nước sơn còn thô thiển, bản thử nghiệm sao thì khi bán chính thức cũng y vậy ( chứng tỏ cty còn hứa lèo ), đồng hồ còn đở ngu hơn bản thử nghiệm .......
    đành phải chờ đợi tiếp ..................................

#1096 vhoangvl, 2/5/12
    Sửa lần cuối: 2/5/12
  7. Longrebel

Longrebel Bằng A4

giống từng chi tiết? bác chưa chẻ máy vậy chắc bác đã "lột đồ" của em nó ra để so sánh với cục máy Notus hả. hay chỉ vì thấy vị trí thay nhớt giống mà đánh giá như vậy? Hôm tổ chức chụp hình và có vài mem chạy thử bản kt hình như không có bác thì bác cảm nhận gì về bản kt và bản bán ra trên thị trường hiện nay. Em cầm em nó chạy phá từa lưa luôn sao không thấy hiện tượng như bác nói. Bác dùng từ đồng hồ đỡ ngu là sao chia sẻ rõ xíu cho em hiểu đi, em ngu lắm...
    9 người thì 10 ý, bác thì thích body, có người thích cục máy, có người thích chi tiết xe,... vậy ai thích gì mua xe về rồi làm theo phong cách riêng của mình theo ý mình để chiếc xe của mình hoàn hảo nhất.

8. bachbui89

bachbui89 Bằng A2

a hoàng thử xe của ai thế?? thử mà hok rủ nha...

9. Longrebel

Longrebel Bằng A4

chú cũng ham hố dữ hen, bửa trước chạy bản kỹ thuật thấy sao chú. bữa thấy chưa quen ngựa "té ngang hả"

10. vietnet

vietnet Bằng A2

Ra đường mấy bác Ex thường vít ra lắm, vì trong đầu luôn nghĩ xe mình chạy nhanh dzữ mấy xe khác đâu chạy lại đâu. Mình thì hy vọng thị trường phong phú hơn chứ lúc nào cũng Ex chán chết.....

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...