vấn đề về bình ắc quy ?? help me !

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi kikasu1314, 28/9/13.

1. kikasu1314

kikasu1314 Bằng A3

Xe em là nouvo LX , năm ngoái em có đi GC + xenon . Em thay sạc atila và đấu trực tiếp vào bình . Năm nay em k yêu cầu chơi GC xenon nữa , nên em về đèn zin lại , nhưng vẫn đấu vào bình như cũ , là bật chìa khóa đèn lái sáng k cần đề máy . Vấn đề là ở đây , Xe em k chạy 2 3 ngày là hết bình .... Phải đem đi sạc , cứ k chạy 2 3 là hết bình , em rất khó chịu khi có chuyện gấp mà đề máy k lên vì bình yếu . Anh chị nào bíc xe em bị vấn đề gì k ? giúp em sửa chữa với . Hồi đó em ngày nào cũng chạy nên k hết bình , em k để ý j mấy , năm nay xe ít chạy lắm nên trường hợp này bị xảy ra , cứ 2 3 ngày k chạy là hết bình ..... mặc dù đã thay bình mới . em xin cám ơn

2. biketvt

biketvt Bằng A4

về lại sạc ya xịn đi vẫn dùng đèn điện bình

#2 biketvt, 28/9/13
    Sửa lần cuối: 28/9/13
  3. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

Nếu chỉ thay bóng khác thì kiểm tra tình trạng hỏng,lỏng dây hoặc chạm dây ra ngoài nha bạn.coi bộ phải vất vả rồi

4. biketvt

biketvt Bằng A4

vấn đề ở chỗ Ampere bình trên xe nhỏ, tôi nhớ Ya no4 bình chỉ có 3,5A bình nhỏ nó chưa nạp điện đc nhiều thì volt sạc hiện hành (bình & sạc đang nạp) đã bị nâng lên tới giới hạn volt, sạc ati giới hạn dòng điện sạc khoảng 13,7V , thành ra điện nạp vô bình ko đủ hoạt động , xe để qua ngày đề ko nổi
    chiếc xe esky của tôi dùng sạc atila phun xăng đời mới đèn điện bình ati 55/60W , sạc mua trong hãng SYM, cũng bị tình trạng này nhưng may là bình của nó là 7A dùng chung kiểu bình SH 7A, nên để xe vài ngày bình tuột điện đề hơi khó (cóc đề nhả nạp vài lần liên tục mới chạy máy) nhưng vẫn còn dùng đc
    1 vấn đề nữa khi lên sạc ati là ko biết có ai chịu gỡ bỏ cục trở = sứ bảo vệ đèn zin trên xe dùng nguồn điện đèn từ mâm điện hoặc thay cục trở sứ có công suất phù hợp với sạc ati vì nó câu vào dây đèn, nó có công suất ko đủ lớn so với cục sạc Ati nó gây nóng trở sứ có khả năng cháy dây điện gây chạm chập hệ thống dây điện

#4 biketvt, 28/9/13
    Sửa lần cuối: 28/9/13
  5. kikasu1314

kikasu1314 Bằng A3

Xin cám ơn ý kiến của mấy anh . Tại lúc trước em chạy hàng ngày nên k có tình trạng như vậy . Năm nay đi làm nhìu nên ít chạy lắm nên mới phát hiện ra như thế , mà lại k bíc lí do nằm ở đâu ???? Ra tiệm sửa thì sợ bị vẽ bùa :(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...