ACE MTSG V/v: Tự nhận là thành viên ACE MTSG và có những hành động tổn hại tới ACE

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi thaihoa777, 14/5/13.

1. thaihoa777

thaihoa777 Bằng A2

Thân gửi thành viên AceMTSG và những Người Bạn

ACE MTSG TRÂN TRỌNG THÔNG BÁO

Hiện nay, có một bạn (trai) đang giới thiệu với mọi người và tự nhận mình là thành viên của AceMTSG, add rất nhiều Facebook của các thành viên AceMTSG. Vì tính chất chung của mạng Facebook và cách chơi cởi mở của “team” nên một số anh, chị, em AceMTSG có đồng ý kết bạn trên facebook.

Thỉnh thoảng bạn này dùng Facebook chat để trò chuyện với các thành viên AceMTSG. Một số anh chị em vì lịch sự mà ậm ừ trả lời lại, tuy nhiên, đa phần anh chị em đều không biết thông tin của bạn này và tìm cách xác minh.
    Hôm nay, AceMTSG nhận được một số phản ánh tiêu cực từ một số nguồn Facebook về bạn trai này. Cụ thể, bạn trai này với nick facebook “Acemtsg Quốc Nguyễn” và mới đổi thành “Nguyễn Ace Mtsg” tự giới thiệu mình là thành viên của Acemtsg, trình độ chạy xe rất tốt và đam mê tốc độ cao. Sau khi lấy được lòng tin từ mọi người, bạn trai này giới thiệu thêm mình là dân buôn bán Mô tô Phân Khối Lớn chuyên nghiệp và nhờ vả một số việc.

Ngoài ra, sau khi truy tìm các thông tin liên quan, Ace MTSG nhận thấy có sự trùng hợp giữa nick name Acemtsg Quốc Nguyễn / Nguyễn Ace Mtsg trên Facebook và nick name Dungnguyen trên diễn đàn AceMtsg.com. Hai đối tượng này đều sử dụng chung một số điện thoại là 01222678919 để kêu gọi làm từ thiện tại Quận 4.
    Nick name này đã đăng lên AceMtsg ít nhất 2 bài kêu gọi đi từ thiện và đã bị BQT diễn đàn nhắc nhở đồng thời khóa topic vì đi trái với tôn chỉ mục đích của diễn đàn cũng như của nhóm.

Đại diện cho nhóm quản lý Facebook chung của AceMTSG xin có ý kiến về trường hợp này, như sau:

AceMTSG luôn sẵn sàng chào đón bạn dù cho bạn có xe phân khối lớn hay không. Tuy nhiên, bạn không không hiểu tiêu chí chơi của AceMTSG. Chúng tôi quan tâm đến sự an toàn của đồng đội chứ không kích động tốc độ. Ngoài ra, việc bạn tự nhận là thành viên của AceMTSG để giới thiệu mua bán xe thì AceMTSG hoàn toàn không tán thành (AceMTSG hiện đã có một số thành viên rất chuyên nghiệp trong việc này với mục đích hỗ trợ kiến thức, giúp tiết kiệm chi phí cho người chơi Mô tô Phân Khối Lớn và chưa hề có tai tiếng gì xấu). Việc bạn lợi dụng tên AceMTSG để nhờ vả người này người khác, thậm chí trục lợi bất chính là không thể chấp nhận được.

AceMTSG xin xác nhận rằng người có nick name Quốc Nguyễn hay Acemtsg Quốc Nguyễn hay Nguyễn Ace Mtsg không phải là thành viên của AceMTSG. Đề nghị bạn tháo gỡ tên hiệu “Acemtsg” ra khỏi nick facebook của bạn và ngừng sử dụng danh nghĩa thành viên của “Nhóm Mô tô Phân khối lớn Bán chuyên nghiệp Anh chị em Mô tô Sài Gòn” trong mọi hoạt động của bạn.
    Tất cả các công tác xã hội nếu có của AceMTSG đều được bàn bạc offline và do Ban Quản Trị diễn đàn AceMtsg.com thông báo chính thức trên diễn đàn hoặc Facebook chung của nhóm. Tất cả các thông báo, kêu gọi từ thiện hoặc hoạt động xã hội đến từ ngoài nguồn nói trên đều không phải của AceMTSG, hay nói cách khác là mạo danh hoặc lợi dụng danh nghĩa của AceMTSG.

AceMTSG xin thông báo đến toàn thể anh, chị, em thành viên và các cá nhân có liên quan đến bạn Quốc Nguyễn được rõ.

Kính chào.

Dưới đây là một số thông tin liên quan tới đối tượng này:

1. Kêu gọi từ thiện của nhóm GOFR tổ chức: http://acemtsg.com/forum/showthread.php?30-CLB-SV-kết-hợp-của-CLB-Moto-GOFR-tổ-chức-tour-từ-thiện-đầu-năm.-Thời-gian-07-04-201
    2. Kêu gọi từ thiện lần 2, bài viết này sau đó bị khóa: http://acemtsg.com/forum/showthread.php?65-ph%C3%A1t-g%E1%BA%A1o-m%C3%AC-g%C3%B3i-cho-800-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-m%C3%B9-%E1%BB%9F-c%E1%BA%A7u-calmet-Q4

3. Đối tượng này post trên Facebook lời kêu gọi từ thiện với nội dung và số điện thoại tương tự như post trên diễn đàn:

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/Misc/4R/Warning-2_zpsd345a48e.jpg

4. Đối tượng này "share" logo của một thành viên AceMTSG dán trên xe và tự nhận là "nhà tôi đã ra team cùng biểu tượng chính thức"!!!

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/Misc/4R/Warning-1_zps8a8070f1.jpg

5. Ảnh chụp Facebook của đối tượng có nick name Acemtsg Quốc Nguyễn có dấu hiệu mạo danh, lừa đảo:

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/Misc/4R/Warning-3_zps97f3a354.jpg

ACE cùng share để mọi người được biết và cẩn thận với các hành vi tương tự.

Xem thêm thông tin: http://acemtsg.com/forum/showthread.php?69-Warning-V-v-T%E1%BB%B1-nh%E1%BA%ADn-l%C3%A0-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-ACE-MTSG-v%C3%A0-c%C3%B3-nh%E1%BB%AFng-h%C3%A0nh-%C4%91%E1%BB%99ng-t%E1%BB%95n-h%E1%BA%A1i-t%E1%BB%9Bi-ACE

#1 thaihoa777, 14/5/13
    Sửa lần cuối: 14/5/13
  2. bmws1000rr

bmws1000rr Tập Lái

- Mình muốn tham gia club thì phải làm sao vậy bạn.

3. huutai2106

huutai2106 Bằng A4

Thế mà cũng giả danh cho được :(

4. volong388

volong388 Tập Lái

Oh, dễ có lừa đảo lắm ,anh em nên chú ý cẩn thận

5. cuonglouis

cuonglouis Bằng A1

Anh em cho hỏi tiêu chí, quy định và hoạt động của ACE-MTSG là gì vậy? mình tìm phần tìm hiểu để biết quy định của nhóm mà ko thấy ở đâu hết. Như bạn bmws1000rr cũng hỏi cách tham gia nhóm đó mà ko thấy ad nào trả lời cả.Thanks all

6. Unibross

Unibross Bằng A2

ACE vắng vẻ quá

7. phekhoiche

phekhoiche Bằng A1

em cũng thấy vậy ạ

8. Kelvinz1k

Kelvinz1k Tập Lái

E có thể tham gia hội được không? Xin hỏi điều kiện để tham gia hội như thế nào? Rất mong hồi âm từ hội....

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...