Tuor Solo

Thảo luận trong 'CLB môtô Bình Tân' bắt đầu bởi thanhmagna, 5/10/11.

1. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Thanhmagna lập Toppic Tuor Solo là nơi để các anh em post lại những hình ảnh và ghi lại những kỷ niệm của các chuyến đi tham quan , dã ngoại hoặc đi khám phá những cung đường mới , đẹp , Những danh lam thắng cảnh nổi tiếng để cho các anh em có dịp nhìn , ngắm và cùng thưởng thức .

- Mến chúc tất cả các anh em và các bạn có những buổi online thật thú vị và cùng vào toppic Tuor Solo vui chơi sinh hoạt thật thoải mái - vui vẻ nhé.

- THÂN ÁI CHÀO ĐOÀN KẾT.

#1 thanhmagna, 5/10/11
    Sửa lần cuối: 6/10/11
    Cường 79phuoc_phuọc thích nội dung này.
  2. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Mến mời các anh em nào có hình ảnh về những chuyến đi tuor solo xin post lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng , mở hàng và đặt cục gạch đầu tiên cho toppic solo đi nào .

3. HậuK1

HậuK1 Bằng A4

hoan hô tinh thần của ae Moto Bình Tân! a Thanhmagna thật là quan tâm tới ae hội viên và luôn tạo những sân chơi cho ae thật phong phú và bổ ích!.
    Xin hỏi anh Thanhmagna là không phải thành viên của Moto Bình Tân có được post hành trình của mình vào đây không vậy?
    Xin được chúc ae moto Bình Tân lời chúc sức khỏe, đoàn kết và phát triển!

4. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Toppic lập ra là để cho các anh em cùng vào chơi vui vẻ đó HậuK1 ơi . Không nhất thiết là ai cả . Chủ yếu là vui và post bài đúng như chủ đề mà mình ghi trên toppic thôi ...v.v...

- Xin mến mời HậuK1 khai trương cho toppic thêm đắt khách .

5. HậuK1

HậuK1 Bằng A4

để hưởng ứng topic của bác Thanhmagna, em xin được viết lại lịch trình xuyên việt độc hành của em từ năm 2008 nhé! Mời các bác theo dõi ạ!
    Trong số anh em chúng ta chắc ít nhất 1 lần đã từng có suy nghĩ được đi khắp mọi miền của tổ quốc! Với tôi được biết đến Miền Nam từ năm 1993, tôi đã sống, học tập, gắn bó với con người, mảnh đất Miền Nam nói chung và Nha Trang nói riêng, hàng năm tôi đều về quê hương của mình, khi thì bằng xe đò, khi thì bằng tầu lưả, sau này đi làm có điều kiện thì toàn đi chim sắt, ước nguyện được 1 lần chạy xe gắn máy từ rất lâu, mãi cho đến thời điểm này tôi mới thực hiện được.
    Lý do từ lâu đã được ấp ủ, nhưng có lẽ động lực lớn nhất là chiếc xe CD 200 Roadmaster của tôi vừa được ra lò, chưa bao giờ tôi thấy tự tin đến vậy, gần 2000km với chiếc xe mới làm xong! Ông bác sỹ nói chắc nịch:
    - Anh cứ lấy đi đi, nếu hỏng hóc dọc đường tôi dẹp tiệm luôn..
    Tôi cảm thây tự tin lên rất nhiều, và âm thầm xách xe đi về Đà Lạt, lúc đầu chỉ là ý nghĩ đi Test xe mà thôi.
    Lên tới Đà Lạt thấy quỹ thời gian của mình còn khá dài, mà qua tuần ở quê lại có việc cần sự có mặt của mình nữa, nên âm thầm xách xe đi.
    Thời gian thực hiện chuyến đi hết 5 ngày, với 1952km. Tôi được dịp gặp mặt anh em CD, Vespa ở Quy Nhơn, Đà Nẵng, Vinh, Hà Nội, và trên suốt quãng đường tôi đi đã được ghé thăm những di tích lịch sử của đất nước như : Bệnh xá Đặng Thuỳ Trâm, khu tưởng niệm của Cố Tổng bí thư Lê Duẩn, Phạm Văn Đồng, ghé thăm thành cổ Quảng Trị, đứng trên cầu Hiền Lương lịch sử... Trên đường đi một địa danh tôi không thể bỏ qua là ghé thăm nhà bác, qua thăm Mộ của Thân mẫu Bác, tôi cũng may mắn được chạy chính chiếc xe thân yêu của mình ghé thăm biển Cửa Lò, cửa khầu Lao Bảo.. tới mỗi địa danh tôi đều được thưởng thức các món ngon, đặc sản của mọi vùng miền.
    Trong suốt quãng đường tôi đi tôi đã được anh em CD, Vespa mọi miền đón tiếp rất nồng hậu, tôi xin được gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới anh em . những người bạn đã làm Tourguide qua Đt thoại cho Hậu trong suốt quàng đường đi, cũng như một số anh em đã gọi điện động viên suốt quãng đường.
    Chuyến đi của Hậu đã thành công tốt đẹp, người và xe đều khoẻ, một lần nữa xin chân thành cảm ơn tất cả anh em đã hỗ trợ Hậu trong chuyến đi, Hậu sẽ cố gắng dành thời gian để viết về cảm nhận cũng như chia sẻ kinh nghiệm khi đi đường cùng anh em...

Ngày đầu tiên Chủ nhật 14/12/2008
    Mình book vé jetstar TP HCM - Hà Nội lúc 14h13', do 1 số trục trặc cá nhân, mình lỡ chuyến bay, sau 1 hội gọi điện về cho Ma ma, sẵn phải về nhà trên Đà Lạt, lúc đầu dự định của mình chỉ là chạy xe lên Đà Lạt để test xe mà thôi, nhớ tới lúc sáng offline bác Rat có nói:
    - Sao không chạy xe này về luôn?
    Gợi ý đó cũng chỉ giúp mình có động lực chạy 310km Sài Gòn - Đà Lạt mà thôi,
    16h00 Mình chuẩn bị đồ lên xe và thẳng tiến, cung đường này đã quá quen thuộc với mình từ rất lâu, nên quãng đường dường như ngắn lại, lần đầu tiên mình được chạy CD 200 với quãng đường 310km, cảm giác tốc độ mạnh, xe chạy nhẹ hơn CD 125 rất nhiều.
    Mình háo hức với chiếc xe mới, có đèn sáng và gom hơn chiếc 97 kia nhiều, chạy 1 mạch tới quán cơm Nhật An, tự thưởng cho mình 1 lon coke và 1 tô .. cháo trăng hột vịt muối, mấy bác tài xế xe Phương Trang ra hỏi:
    - Xe ni là xe chi mà chạy dzữ vậy e?
    - dạ xe CD anh
    - Thế nó bao nhiêu cc?
    - 125 anh!
    - Dzữ hen!
    Mình thầm nói như vậy và thẳng đèo Bảo Lôcj mà thẳng tiến, lên đèo dường như không quá khó khăn với mình cũng như chiếc xe. Quãng đường SG - ĐL do quá quen thuộc nên tôi chạy dường như nhanh hơn, quãng đường dường như ngắn lại, và chạy trong đêm nên cũng không có gì để diễn tả cùng anh em, nên đành dành thời gian viết những ngày sau vậy.
    22h10 tôi đã có mặt ở nhà và kịp đánh sạch nồi cơm nguội mà nhà ăn còn hồi tối để tự thưởng cho mình 1 chuyến đi...

#5 HậuK1, 6/10/11
    Sửa lần cuối bởi mod: 8/10/11
  6. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Tiếp nửa đi Hậu K1 ơi...Đọc bài viết mà thấy thích thú ghê đó...Ước ao có 1 ngày Thanhmagna củng sẻ làm được 1 tuor solo giống y như bác Hậu K1 nhà ta...

7. HậuK1

HậuK1 Bằng A4

Cảm ơn bác Thanhmagna đã động viên, để đáp lại em xin viết tiếp lịch trình ngày thứ 2 Đà Lạt - Quy Nhơn ạ.
    Ngày thứ 2 Thứ 3 ngày 16 tháng 12 ĐÀ LẠT QUY NHƠN
    Đồ đạc, tinh thần đã được chuẩn bị cả ngày hôm trước rồi, 5h00' điện thoại rieng báo thức, tác phong nhanh không kém gì bộ đội đồ đạc đã được cột sẵn trên xe, lọ mọ ra mở cổng mình cùng chiến mã dông thẳng hướng Thái Phiên mà nhắm tới..
    Tâm trạng rất háo hức và hưng phấn chẳng mấy chốc đã qua Thái Phiên, trời vẫn tối, chạy một lúc tới Klong Klanh thì trời bắt đầu hửng sáng nhưng sương mù dày đặc, tới đèo Omega ánh đèn xe mới tự hào ngày hôm qua là sáng mà chẳng ăn nhằm gì so với đoạn đường sương mù này, đi thêm được 5km thấy oải quá, đường không có xe lên cũng chẳng có xe xuống, ánh đèn xe thì chỉ đủ soi được 1m chẳng nhìn thấy gì cả... thấy ớn lạnh, nhớ tới lời mấy bác tài xế Taxi Phương Trang nói hay có cướp giật ở đây, 1 thoáng trong đầu là quay xe lại, nhưng lại tự nhủ mới có 20km mà đã khó khăn vậy rồi, 2000km thì sẽ ra sao? Nhớ lại những bài viết về cuộc hành trình của cô Blue Senenade một mình đi xuyên Việt mới lấy lại nghị lực, bản lĩnh của người đàn ông và quyết định xuống đèo, mặc cho cảm giác sương ướt áo, gió rét và sương mù dày đặc, quãng đèo ~ 60km cũng đã vượt qua được với những niềm vui, niềm hưng phấn rất lạ..
    Chạy không bao lâu đã tới ngã ba Thành, thoánh chút suy nghĩ về Nha Trang thăm chị với cháu rồi đi, về nhà thì phải ăn sáng với anh chị và cháu, nhưng như vậy thì tốn thời gian và Mẹ sẽ biết, thế là thẳng hướng QL 1A mà nhắm tới, chạy gần tới Ninh Đông quán phở số 1 mà thời sinh viên đã biết tiếng của nó đã gần kề, ghé đó ăn sáng với cảm giác gần 10 năm mới ăn lại tô phở đậm chất miền Trung..
    Qua tới Ninh Hoà được sự cảnh báo của mấy bác tài xế xe Tải cùng ăn Phở từ đèo bánh ít tới Vạn Giã, Đại Lãnh công an bắn tốc độ nhiều vô kể, thậm trí ngồi trên xe tải bắn luôn mới đáng sợ, quãng đường gần 30km mà cứ tốc độ 40km/h mà chạy, đúng là lời cảnh báo không sai, qua trạm nào cũng có ít nhất cả chục chiếc xe honda được nằm trên xe tải của Police, hehe thở phào nhẹ nhõm...
    Đèo cả đã gần kề, đi qua tuyến tránh Tuy Hoà, đi tới Thị trấn Sông Cầu cũng là tiêu điểm bắn tốc độ của các đồng chí CSGT. Là công dân tốt chấp hành đúng nội quy giao thông qua trạm an toàn, từ đây anh bạn Aleola liên tục gọi điện thoại hối và chỉ đường tới Quy Nhơn
    12h15' Thành Phố Quy Nhơn và anh bạn Aleola ( vespafriends.com) xuất hiện và về nhà hắn ta thay đồ kịp cho bữa cơm trua thịnh soạn
    Từ lúc này tôi đi đánh đu với anh thổ địa này nào là ra đường Phạm Hùng uống cafe Vespa quán, qua thăm bác sỹ vespa Phi, và cũng đi dạo các đường phố Quy Nhơn mà chưa một lần được ghé đến
    Tối đến 2 anh bạn ngồi chia sẻ những kinh nghiệm đi đường rất nhiều chi tiết và kinh nghiệm mà bác Aleola đã có được, trên đường từ Quy Nhơn ra Đà Nẵng sẽ phải ghé đâu? đoạn nào CSGT làm gắt, Vì mới có quy định về tháng anh toàn giao thông nên đi đường lạ cẩn thận vẫn hay hơn.
    Ngày thứ 2 lên đường thật hào hứng quãng đường đi được 760km Sài Gòn - Đà Lạt - Quy Nhơn đã thực hiện xong.
    Chuẩn bị tinh thần ngày mai là Quy Nhơn - Đà Nẵng...

#7 HậuK1, 7/10/11
    Sửa lần cuối bởi mod: 8/10/11
  8. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Tiếp tục nửa đi Bác Hậu K1 ơi...Cho xin thêm tý hình ảnh nửa cho thêm phần sinh động và hào hứng nhé...Thank

9. thungphi

thungphi Bằng A2

để bữa nào đi tân châu mình viết tour solo như a hậu k1

10. thanhmagna

thanhmagna Bằng A2

- Đó là 1 ý tưởng tuyệt vời luôn đó Thungphi...Cố gắng phát huy nha em trai...Đang chờ bài viết của em đó...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...