Sport RGV Tư vấn về loại nhớt thơm nào cho 2T là tốt nhất và ko hại máy!?

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi makuskiller, 6/6/12.

1. makuskiller

makuskiller Tập Lái

Chào ae biker 2T! Không hỏi chỗ nào đành hỏi tại đây. vấn đề
    Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại nhớt thơm/nhớt thường xài cho xe 2T như: Nhớt thái Veloil, Agip, JakerRacing, Max power và Vistra 300 2T ko mùi....
    Theo thông tin e tham khảo thì có nhiều người cho ý kiến khác nhau như:
    -Nhớt thái hơi đắc, mùi thơm rất ít, ít khói, nhẹ xe
    -Agip: khói nhiều, ko bóc, ng` ưa ng` ko
    -Jakerracing: thì thơm hơn, khói tầm trung, nhưng có ng` nói ko tốt, xài thgian tháo lòng ra bị bám đen, chùi ko ra
    -Max power thì ít ng` xài , nghe ít ý kiến
    -Vistra thì ko thơm nhưng tốt cho xe, xài từ xưa giờ
    -Xài thêm phụ gia

v.v....có rất nhiều ý kiến và nhận xét khác nhau nên e ko bik đâu mà mò...hehe
    Ae nào chơi xe cũng đều yêu quí con xe của mình hết và muốn cho nó lâu hư nên Nay e pót lên hỏi ý kiến ae, các bậc tiền bối trc giờ đã xài qua loại nhớt nào tốt và cho ý kiến nên xài loại nhớt nào tốt nhất? Hoặc ko cần phải bon chen khói thơm mà cứ xài Vistra từ xưa giò cho tốt xe
    ?
    Ae cho ý kiến tham khảo qua lại. Cảm ơn!

thanhsevenho phuong thích nội dung này.
  2. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Hiện giờ nhớt giả nhớt thật lẫn lộn khó mà phát hiện dc, vấn đề này đã dc nói khá nhiều rồi.

Nếu bạn ko biết gì hết, thì cứ mua nhớt của hãng có tên tuổi mà dùng.
    Còn biết - hoặc có bạn bè người thân rành thì nhờ họ chọn dùm.

Anh em chơi 2 thì ko hẳn ai cũng biết laọi nhớt mình đang xài tốt hay ko tốt, cứ thấy ko có gì bảo là tốt, nhưng nếu có thì nó cũng "từ từ" đến chứ đâu có đến ngay trong bình đầu tiên.

Nhiều anh em bảo nhớt này nhẹ, nhớt kia nhẹ, thực ra là do tâm lý cả thôi, giả sử có loại nhớt đổ vô chạy nhẹ đi nữa, thì cũng ko nhìu đến mức mình có thể cảm giác dc. Chạy xe thì điều kiện đường xá thời tiết...ảnh hưởng nhiều thứ nên xe lúc nhẹ lúc ko à.

Chọn nhớt thì chỉ chọn theo kiểu thích mùi nào chơi mùi đó, hoặc ít khói, nhiều khói. Còn hại hay ko hại chỉ có nước chạy 1 tuần tháo lòng 1 lần để kiểm tra thì mới biết.

Chung quy anh em chơi 2 thì lâu thì ai cũng đều tạm hài lòng với loại nhớt mình đang xài (trước khi tìm dc loại nhớt "ngon" hơn) nên các bạn comment tránh tranh cãi gây mất đoàn kết.

3. nghia2291985

nghia2291985 Tập Lái

Mìnnh xài Castrol 2T cũng thấy xe nhẹ,ít khói, mùi thơm nhẹ

4. nicozozo

nicozozo Bằng A4

cho e hỏi petrolimex có nhớt 2t nưa, mà giá cưc bèo luôn 66k/1l ko biet1 xai ok ko ta :D

5. ©The Doctor®™

©The Doctor®™ Bằng A4

Mình sài vistra thơm date cũ,điểm 10 cho chất lượng :)>-

6. Mr Nu

Mr Nu Bằng A4

Mình cũng ham hố qua nhiều loại nhớt, từ thượng vàng hạ cám rồi cuối cùng tự rút ra kinh nghiệm bản thân: BP Vistra :-s

7. chuyenvexe

chuyenvexe Bằng A2

Sao có người nói BP vistra thơm,rồi ko thơm là sao...ae có thể cho hình cụ thể 2 loại này ko...

8. dragon2266

dragon2266 Bằng A4

Loại mới giờ hết thơm rồi bạn ơi, bạn kia nói thơm là hàng tồn kho date từ tháng 5/2010 trở về trước nhưng giờ chắc ko còn đâu. Mình cũng đang cần tìm loại này để xài ae ai còn hàng cần bán pm mình nha.>:D<http://imageshack.us/photo/my-images/196/img0834il.jpg/

9. hoang duy

hoang duy Bằng A2

thi trường bây giờ nhiều loại wa...
    tiêu chí là thơm xài BP cho thêm phụ gia wa..chứa xài agip khói wa trùi...

10. hellboybd

hellboybd Bằng A2

mình vẫn sử dụng nhớt BP vistra 300 2T không thơm, nhẹ xe , chạy ít khói đã sử dụng từ lúc còn thơm đến không còn thơm
    cảm thấy rất hài lòng dù rằng không thơm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...