Rebel USA Tư vấn về CB125R

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi alienkiller, 25/5/11.

1. bibiboy

bibiboy Bằng A2

toàn nâng bi lên rồi rao bán, sợ mấy thánh trong box này lun @@

2. monsterdamages

monsterdamages Bằng A2

a đã trở lại....

3. monsterdamages

monsterdamages Bằng A2

Đề pa đây....nói thẳng mấy bác đang nhìn 1 mặt của dòng Rebel cb125r rói riêng cùng các dòng xe nhãn hiệu ReBelUSA nói chung...
    mình tuy nhở tuổi, song chơi xe cũng đã wa gần đc 7 năm...từ cup cánh én, chaly dark, 67, bonus, fx,đến nsr rr,tzm, ex ,ab... mình đều đã qua tay chế cháo hết rồi nhé...
    a e có thể vào face mình : http://www.facebook.com/monstercry
    để xem 1 số xe mình dã use wa... với mình mua xe - độ chế - cảm nhận xe - bán để tiếp tục 1 cái vòng mới....đó là niềm đam mê xe theo phong cách riêng của mình... (có con cbr600 màu vàng là của ông anh mình....phấn đâu 5-7 năm nữa là của mình thôi...hà hà...)
    dợt wa rất nhiều máy cái xe về nhà mình chạy cũng đc 1-3 tháng là cao...chạy hồi chán lại thấy xe khác hay hay lại đổi và cảm nhận...
    số tiền mình có cug chỉ luẩn quẩn trên dưới 50tr thôi...
    mình nói ra những điều này ko phải để khoe gì mà để cho các bác chưa từng dợt wa dòng xe này hay có dợt wa nhưng ko biết giữ gìn xe cứ máu kéo cho cố rồi lại chê trách dòng xe này bị cái này cái kia...
    mình dừng lại ở dòng này khá lâu...từ trước tết mình lên các diễn đàn cug tham khảo cái dòng xe này rất nhiều...trong tay chỉ còn 40tr, theo lời khuyên của khá nhìu bạn thì mình chắc chắn tết sẽ ko có xe...vì dòng này khá nhìu ng chê bai. song lúc ấy chỉ còn từng ấy money nên ngày đêm tìm hiểu thêm sơ lược thông tin của e nó và qd dớt đại 1 e....
    nói thật lúc đi xem xe nghe âm thanh của e là rất khoái nhưng cứ nghĩ về máy móc e nó... lại hơi bùn....nhưng rồi ư nó cũng về nhà... thế là tết có xe đi...
    và có lẽ e nó là chiếc mình cảm thấy tự tin khi đi đâu đó. ( vì âm thanh, vì sự to nặng, thắng khá an tâm)
    xe mình chưa hề hỏng vặt...dù ko bít sau sao..nhưng e nó đi Lâm Đòng - SG đã gần 7 vòng ,đi ko ngừng nghỉ...nhưng chưa hề bắt mình dắt lần nào....
    nói khá dài dòng...nhưng tóm lại mình viết ra để 1 số bạn chưa cảm nhận sau sắc về e nó đùng chém lung tung vây...
    uhm...thì TQ..mình cug ko biêt....nlà do ng Việt Vam mình làm ra.....giá cả thì rất chi là phù hợp với phần đông (rất đông...) nếu nói vì đất nước, đáng lý chúng ta chỉ nên dùng hàng Việt... các bác cũng biết thuế nhập khẩu của các dòng xe đánh rất cao mà...
    còn dòng RB rõ ràng là làm giàu cho đất nc mà, dù nhập khẩu, n cug chỉ là linh kiện , đỡ hơn rất rất nhiều nhập nguyên chiếc...

4. monsterdamages

monsterdamages Bằng A2

mình ko học văn, nhưng cái gì cứ đụng chạm lòng tự ái của mình là mình phải chém ah....
    xin lỗi nếu đụng chạm ai đó...mình nói ra để các bác biết....uhm...hiện mình đang đi 1 chiếc cb125r, mình cug ko có ý định bán, vì thật...
    1/ mình chưa có đk lên xe to hơn,
    2/ xe với nhận định riêng tốt hơn rất nhiều những chiếc đồng giá...

cứ nghĩ đến mấy câu các bác nói mình lại ghét...nghĩ sao so sánh 1 cách rất chi là khập khiểng với 1 số dong xe của ya hay honda...các pác phải biết suy nghĩ là giá xe 1 là chênh lệch(fz hay cbr) rất nhiều thì có cái khác tý chứ, rồi 2 máy đi so sánh 1 máy....ng ta thích âm thanh, thích phong cách riêng hầm hố tý với giá phải chăng thì phải chịu thiệt 1 tý về sức mạnh chứ, 2 là dòng xe phổ thông (đặt biệt các bác hay phân biệt với dòng ex nha), thế sao ko so sánh luôn với ab hay rsx luôn đi cho khỏe...tiết kiệm xăng, nhẹ nhàng, chạy rất nhanh( để rồi vào đâu đó...) hay dàn áo chắc chắn...pó tay...đây là tổng hợp ý kiến đó...các pác phải biết là xe chở mami đi chợ với xe a e cùng đam mê kéo nhâu đi chơi là hoàn toàn khác nhau chứ....rõ ràng dòng RB của mình rất thiệt khi ko thể lọt tọt chở mami đi chợ mua cá đc....n bù lại là có e nó đi chơi rất vui và khí thế....
    nhìn chung ra cái gì cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng thôi....
    vậy nên mong các bác đi dòng xe phổ thông đug giở thối lang thang đả kích dòng xe ng khác...cho dòng xe mình là nhất....vì ko có dòng mào là nhất cả....( mình nói cả vấn đề sức mạnh song hành đi kèm với giá tiền đó ...tiền nào của đây...) các bác ko thích chơi dòng này theo mình nghĩ đơn giản vì các bác 1 ko có tiền , 2 ba mẹ wa giàu thôi... còn như mình....đam mê kiểu dáng và âm thanh( ko cần tốc dô....đg Việt Nam này cug chạy đc đều đều trên dưới 100 là cùng) mình vẫn thoải mái cưỡi e nó đi long nhong dù ai nói gì đi nữa....vì đó là 1 chữ đam mê bạn nhé...

5. monsterdamages

monsterdamages Bằng A2

các bạn nào còn ý kiến cứ lên chém thoải mái ha...mình sẽ tiếp kiến các bạn....mình ko giỏi văn n lòng tự trọng mình rất cao và mình biết mình đang chơi dòng xe gì...mình ko rành về nó nhưng mình nghĩ dòng xe Rebel của mình cug ko hề thấp kém gì hơn mấy chiếc wave hay tay ga, hay mông to các bạn đang đi nhé...

xâu xé nhau ưh...ko tốt đâu...
    a e mình là 1 gia đình và chúng ta là 1 cộng đồng.... :)

6. ninhtrancom

ninhtrancom Tập Lái

Mình đang muốn tìm hiểu con CB125R này vì thấy giá khá hợp lý, dáng rất oai :d Mà đọc hết 4 trang thì nhức đầu với mấy bạn comment lung tung ben. Ngta đang cần tư vấn mà cứ vô hàng tàu với hàng khựa, đá xoáy nhức cả óc.

Thôi ra ngoài đọc bài theo gợi ý của bạn Rebel170 cho lành. Many thanks!

7. monsterdamages

monsterdamages Bằng A2

đúng đó bạn, ôi dào mấy cụ chơi xe, mới sụt sịt tý quăng xe bỏ chạy mà BI với chả KER cái gì....:155:

8. luuducdai

luuducdai Tập Lái

Hi bạn!
    Mình mới mua lại 1 em và giờ đang cần được 1 người yêu em nó như bạn tư vấn cho vài điều. Không biết bạn còn giữ em nó bên cạnh và giúp mình được ko?

9. vuanhun

vuanhun Tập Lái

Ở Hà Nội có chỗ nào có thể tìm mua được CB 125 k các bác

10. Thanh Hậu

Thanh Hậu Tập Lái

Em cũng mới mua 1 em xài qua rùi ... mà giờ đứt cái dây ga mà ko pít kiếm đâu ra ... có ace nào biết ở đâu bán ol thì chỉ em vs ... hay là chế từ dây ga của xe gì ra đk ạ ...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...