AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.4]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 17/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. honghiluc

honghiluc Bằng A2

Mình ở HCM. Google search thằng này mấy bữa rồi, call thì nó nói không có loại Inox Honda nhỏ như của AB#:-S

2. motoren

motoren Tập Lái

Các bác giúp em với !!!

3. tungquyen1980

tungquyen1980 Bằng A2

hic, xe mình cũng AB11, chưa chạy nhìu như bạn, nhưng hôm bảo dưỡng lần 2 (ODO 1.500Km) đã phải mua chai nước châm thêm rùi.Mình hỏi thợ sao hao nhanh vậy, nó nói đang roda nên máy nóng hơn, hao hơn?Hỏi tiếp: hệ thống nước làm mát ko kín à, nó nói: ko kín, rồi chỉ mình xem có 1 ống cao su thông hơi ngay kế bên cái miệng châm thêm nước mát.Nó nói: bốc hơi qua đây nè anh.
    Vậy nên mình thấy bình thường, hao thì châm thêm, chừng nào hao nhanh quá thì phải kiểm tra lại thôi.
    Ờ mà hôm đó mình mua chai nước mát hãng, cứ vậy đổ thêm vào, có sao ko vậy? nước đó màu xanh.SX tại Thái, đóng chai tại HDVN.
    Nếu đen vừa phải thì có thể là bụi bẩn bám vào, vì lọc gió AB có lớp dầu bảo vệ.
    Chứ nếu bạn đã cảm tưởng như tràn từ máy ra thì nặng rùi, phải đưa qua thợ kiểm tra đi. Mà nhảy qua Box Lead hỏi thử xem sao, có khi có người biết đó. Dù gì thì cũng nên đưa qua thợ.

4. airblade_82

airblade_82 Bằng A3

Vệ sinh nồi , thay dây curo đi bạn . Tháo puly nồi sau ra tra mỡ bò lại . Nhớ tra đúng kĩ thuật , ko đúng là văng mỡ bò tum lum , vô bố , lúc đó càng tệ hơn nha bạn ;)

5. qwertyu12345

qwertyu12345 Tập Lái

có lý nhỉ ! cám ơn các bạn đã quan tâm nhé !

6. tuannguyen3108

tuannguyen3108 Bằng A3

Các bác cho em hỏi, xe AB của em chạy được 23.000km dạo này tự nhiên chạy >30km/h thì bị rần mạnh ở dưới gầm, có bác nào biết về tình trạng này thì giúp em với nhé. Em cảm ơn nhìu.

xe bạn giống mình nè, đang định thay dây curoa với bi nồi trước lun nè bạn, thay dây curoa là chắc rùi đó, xe thằng bạn mình thay lúc 20000km jo chạy êm ru, xe mình thì ko thay tới jo nó rần wa chắc fai thay thui, chạy nó rần rất là khó chịu, nhưng thời gian này fai ôn thi nên chưa đi thay được, nếu bạn làm thì lên báo kết quả cho ae viết với nha!

7. tieuhoantu

tieuhoantu Bằng A2

Anh em cho hỏi, đĩa zin của AB 2012 size 220k hay 240 vậy?

8. kAis

kAis Bằng A2

220 bạn ơi.

Bạn cứ mua đúng chai màu xanh dương (tầm 30k) có ghi là Coolant (k biết đúng k, nhưng nhớ là "cun lần").

Từ lúc mua xe đến nay là tròn 1 nắm (ODO 15000 km) thì mình chỉ mới chăm nước làm mát 1 lần. Khi mới mua về thì nó đã ngay mức Upper. Chạy đến 6000 thì gần cạn luôn. Mình châm đến trên mức Upper 1 khoảng chừng 5mm. Chạy đến bây giờ vẫn chưa tới mức Lower bạn à.

9. HT_215

HT_215 Bằng A4

Size 220mm. Tất cả các đời AB đều 1 size.

10. pleikupho

pleikupho Bằng A4

Ko có chuyện Tràn dầu từ máy ra lọc gió đâu bạn yên tâm

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...