Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

Sori bác em quên hỏi bác là nước màu gì :). Nước màu hồng tức là bên Sapa họ vẫn giữ nước làm mát zin của xe khi giao cho bác (chúc mừng :D). Đây là nước làm mát Hữu Cơ (OAT), là loại tốt nhất trong các thể loại coolant rồi. Đúng như bác nói là không pha 2 loại với nhau được sẽ tạo thành gel làm nghẹt máy, và lúc thay nước OAT thì phải thay mới luôn chứ không thể châm thêm. Tuy nhiên OAT coolant có vòng đời 4-5 năm lận nên bác cứ an tâm ạ. Ra khu Tô Hiến Thành mua nước cất ở các tiệm hóa chất đưa cho Sapa chêm vào là an toàn nhất.

2. robocopvn

robocopvn Bằng A2

nước hữu cơ theo em biết thì sẽ có hao hụt chút đỉnh theo thời gian, có thể châm thêm nước thường 1 ít được bác ạ, vậy là thợ bên sapa làm cũng đúng rồi đấy

3. nguyenducdung

nguyenducdung Tập Lái

Hi các bạn,

Dầu láp của xe LX là bao nhiêu ml các bạn nhỉ?
    mình nghe thấy một số người nói 100 ml nhưng một số khác lại nói 200 ml

thanks.

4. robocopvn

robocopvn Bằng A2

dầu lap của Vespa LX/S là 100ml nhé, còn Liberty thì 200ml

vespa LX/s với Liberty dùng chung động cơ nhưng khác hệ truyền động :D

bác đổ 200ml vào LX thì cho em xin 100ml ạ :D

5. thanhbk

thanhbk Bằng A1

Vespa Đà Nẵng chỉ có mỗi TrangLe nên cũng bọn họ cũng dở chứng,nhiều lúc mình cũng thấy dv họ làm ko hài lòng:
    Xe e đi bảo dưỡng lần 1: thay nhớt(Vespa) hết 220k+ :( )+bơm 2 bánh xe trước.HẾT
    Bảo dưỡng lần 2 họ bảo là: khi 3000km
    Trong cuốn Sổ Tay Sử Dụng mình thấy Bảo Dưỡng Định Kỳ cũng nhiều mục lắm,sao thấy thay nhớt và bơm 2 bánh xe là xong 1 lần bảo dưỡng.Lạy...........!
    Ko biết bên Vespa Việt Nam có hiểu sự hài lòng của khách hàng ko nhỉ???(Cũng chẳng thấy có bảng đánh giá gì để cho Khách Hàng ghi ý kiến!!Hic..hic :(.

===== Bổ sung vào lúc 23:17 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 23:06 =====

Bác nói hoàn toàn chính xác!e ở Đà Nẵng cũng vậy :(

#655 thanhbk, 8/2/12
    Sửa lần cuối: 9/2/12
  6. Sammy

Sammy Bằng A1

Theo sách bảo dưỡng thì bảo dưỡng lần thứ nhất (1000 km) thay 2 thứ là nhớt máy và nhớt hộp số, các mục khác chỉ là kiểm tra thôi bác ạ.

Bảo dưỡng lần thứ 2 (3000km) thì chỉ thay mỗi nhớt máy.

Mục nào đánh chữ T mới là thay, còn K chỉ là kiểm tra thôi, bác xem cho kĩ. Nếu đúng như bác nói thì lần đầu, ở đó còn thiếu thay nhớt hộp số. Không biết ở đó làm việc thế nào, nhưng ở các cửa hàng chính hãng của Vespa mỗi khi bảo dưỡng cho khách đều có xuất hóa đơn, ghi rõ là thay những gì, bao nhiêu tiền...Bác kiểm tra lại hóa đơn, nếu thấy thiếu thì cầm đến bắt họ làm cho đủ.

7. kennick

kennick Tập Lái

Vespa S 125 i.e bị rè phía sau khi chạy ở tốc độ <40km

Như tiêu đề xe em mua gấn đc 1 tháng,ko pik' bị gi` khi chạy tốc độ 30-40km la` phía sau phát ra tiếng rè rè nghe rất khó chịu.Mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em.Cảm ơn...

8. kennick

kennick Tập Lái

Giúp mình với..
    tình hình là mình mới mua chiếc vespa S 125 i.e khoảng dc 1 tháng,ko hiểu sao khoảng 2 tuần gần đây khi chạy ở tốc độ 30-40km thì phía sau có tiếng rè rè rất khó chiu,mấy bác co kn giúp mình với.
    Cảm ơn

9. nmh1002

nmh1002 Bằng A1

Xe mình cũng bị, mang ra hãng mấy lần rồi ko hết bệnh, chịu thôi

10. kennick

kennick Tập Lái

mình có tìm hiểu,nghe đâu là bị rè là do bộ nhông,chờ mấy pro có kn vào giúp vậy..

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...