Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. robocopvn

robocopvn Bằng A2

nhớt đó đúng tiêu chuẩn yêu cầu của xe Pi, nhưng chỉ là đúng chuẩn thôi, chứ không tốt được :D :D

giống như bác bị nhức đầu, bác sĩ cho liều 500mg paracitamon, bác ra mua 1 liều 500mg panadol uống vào nó hết nhức đầu mà không buồn ngủ , mua 1 liều 500mg paracitamon của dược Vn uống vào nó cũng hết nhức đầu nhưng bị buồn ngủ, thêm cái hiệu ứng phụ khó chịu chẳng hạn. Còn bác uống 500mg áp phê ra gan 500mg vừa hết nhức đầu, vừa không buồn ngủ, mà hiệu quả lại nhanh tức thời nữa.

nhớt cũng thế ạ !!

bác thử dùng Shell advanced ultra đi ạ, em đang xài cho con LX, phải nói là ưng ý lắm ạ !!!

2. avu295

avu295 Tập Lái

Máy bác cho em hỏi xe em sắp 300 km đầu tiên rồi mà em ko biết sài nhớt nào đây :( . Ko biết dùng nhớt hãng Agip hay nhớt Motul Scoolter Power LV 5W40 cho tốt đây :( , máy bác chỉ giáo em với :D ., tiện cho hỏi giá Agip bao nhiu lun chứ sợ máy đại lí nó ưng giá nào bán giá đó qá :D . thanks máy bác nhiu` nhiu` :D

3. quangngoc84

quangngoc84 Bằng A2

AGIP đi hãng bán 220k ở Cộng Hoà,ko thì Shell Ultra đó bác.

4. avu295

avu295 Tập Lái

Em có tìm hiểu ở các diễn đàn về vấn đề này thấy ace ủng hộ xài nhớt " Shell Advance Ultra " Nhưng trên thị trường nhiều loại nhớt Shell Advance Ultra quá ko biết là lọ nào , máy bác có lòng tốt cho em tấm ảnh của chai Shell Advance Ultra cho lx 125ie giúp em vs :( , cho cái giá lun để em còn tiện tham khảo :( . cảm ơn các bác trứoc . Sẵn em có hình ko biết là chai nào ( theo thứ tự 1 2 3 nhé các bác ) .. Thanks nhiu` :( ....

http://www.upanh.com/ad0005-oil-shell-advance-ultra-4t-10w-40-en_2_upanh/v/5noccj1f5in.htm

http://www.upanh.com/dau-nhot-shell-advance-ultra-1lit_1__upanh/v/fnoa7j9fciv.htm
    http://www.upanh.com/shell-advance-ultra_1__upanh/v/eno4fjdfeil.htm

#544 avu295, 23/11/11
    Sửa lần cuối: 23/11/11
  5. boy_sock_hang

boy_sock_hang Bằng A2

em đang đi con LX 125 IE định lên cho em nó cây pô mà chưa biết đi dc pô nào cho phù hợp với em nó anh em cho mình ý kiến dùm nha

6. avu295

avu295 Tập Lái

Bạn đi xe lau chưa ??? bạn chỉ giùm mik` nhớt cho LX 125ie đi :D . CÒn pô thì nên xào Yoshimura cho đã tai :))

7. boy_sock_hang

boy_sock_hang Bằng A2

Hien minh dang chay shell ultra ne ban . Ban toi dia chi cua sap dau nhot Duc Phuong do ban noi ban shell ultra advance la ok ah . Xe minh chay dc 1k5 km ah dang dinh choi them cay po cho no da ma lo mua 125 nen cha biet choi po gi cho no vua ko hup ko hao xang . Sorry mod may em hu vietkey

8. boy_nouvo

boy_nouvo Bằng A1

mấy bác cho e hoỉ,e mới mua e lx125 vn,đi đựoc gần 700km,nge mấy bác nói và đọc trên báo chí thấy nói đi 1000km đầu thì thay nhớt hộp số,nhớt máy,nay e hỏi tí là h e mún thay nhớt Mobil Gold usa thì đựoc không hay phải thay nhớt hãng,và nếu thay nhớt khác zi thì có phải mua chai súc nhớt cũ k ah?còn cái dụ đề pa lên chạy nó rung cái đầu bần bật thì xử lý thế nào mấy bác?mong mấy bác trả lời sớm

9. robocopvn

robocopvn Bằng A2

thay lẹ đi bác, từ 500km đến 1000km là thay nhớt và lap, nhưng thay càng sớm càng lợi cho máy ạ.

Nhớt thì em không rành lắm, bác vào www.vietlube.com tìm yahoo và điện thoại anh Nam nhờ anh tư vấn đi, chứ em đang xài Shell advanced ultra thì đang rất hài lòng

Cái dụ đề pa nó rung cái đầu thì đó là đặc trưng của dòng máy L.E.A.D.E.R của Vespa rồi bác, em có viết 1 bài về cách hạn chế vấn đề này, bác tìm lại xem nhé

10. Sammy

Sammy Bằng A1

Hôm nay về nhà phát hiện chiếc GTS của e bị xước mấy vệt khá sâu ở phần ốp quanh đuôi xe, có một vệt sâu đến nỗi tróc hết cả sơn, lòi cả thịt :((. Bực bọn giữ xe không thể tả, xe mới e đi rất kĩ, thế mà... Bây giờ có cách nào sơn dặm vá lại các chỗ xước không các bác, hoặc là có nên dán decal che lại? Chứ mỗi lần nhìn vào mấy vết xước này e vừa xót vừa tức điên lên được X(

E chụp ảnh lại các chỗ xước. Vết to nhất cũng là cái bị sâu nhất
    [​IMG][/URL]

Uploaded with http://imageshack.us[/IMG]​

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...