Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. Sammy

Sammy Bằng A1

Cũng ở 3/2 àh? Rồi athena có thay đc ko? Có phải trả tiền ko?

2. alex-ma

alex-ma Bằng A1

Mấy bác help e với.e đi liberty nhập,tối đó xe chạy bình tu7o272ng,sáng dậy cắm.key vào thì đèn code nó sáng đèn đỏ suốt và khởi động máy không nổ luôn.mấy bro biết nó bị bệnh ji không

3. athena

athena Bằng A1

Ko mình làm ở phan đăng lưu. CÁi tụi 3/2 thì nói nó lắp cái quạt mà ko chịu lắp vì mình ko mua chỗ công ty nó. Piaggio mình mua khác công ty của nó nó bảo hành khó ưa lắm.:(. Mình kêu thay nhớt 500 cây đầu tiên nó dứt mất 1 lần bảo hành của mình luôn mà ko kiểm tra cho mình cái j nữa trog khi danh sách ghi phải thay kiểm tra các chỗ khác nữa. hic bik vậy thà thay ngoài sướng hơn

4. robocopvn

robocopvn Bằng A2

chắc các bác ấy đang nóng vì trời nóng

em mua ở Sapa đi thay nhớt ở Công Hòa nè, thay lúc 500km, mà em còn mua nhớt shell ultra advanced ở ngoài em đem vào nhờ họ thay giùm. Hôm đấy em đi vào sáng thứ 2 được nghỉ học, vắng tanh nên các bác ấy tiếp đón nhiệt tình lắm. Em còn hỏi sách kêu 1000km nhưng em thay lúc 500km được không, anh kĩ thuật cười nói " thay lần đầu tiên thay càng sớm càng tốt cho xe thôi anh". Cuối cùng chi phí của em chỉ là 40k nhớt lap, tiền công free, nhớt máy của mình nên không tính tiền. Mà em chỉ đi con Lx thui chứ không phải hạng sang GTS như bác gì ở trên, nên em cũng không hiểu tại sao bác bị đón tiếp không tốt nữa :D :D. Em đoán là chắc hôm ấy khách đông nhiều xe bảo dưỡng các bác ấy đuối

còn em nghe anh chị em trong hội S.V.F nói là bảo dưỡng chỗ topcom ngay gần ngã tư Trần Huy Liệu Nam kì khởi nghĩa Okie lắm. Anh em nào muốn thì ghé thử nhé

5. Sammy

Sammy Bằng A1

Tình hình là lúc e đến thì bác í đang ngồi...rung đùi đọc báo bác ạh. E chạy xe vào còn chả thèm nhìn, phải một lúc mới bỏ tờ báo xuống đứng lên hỏi e muốn làm gì!

Gắn quạt thì cũng phải trả tiền mà chứ có phải free đâu mà sao lại khó chịu ko chịu gắn nhỉ? Mình đến lấy xe là cho gắn quạt, chỉnh đèn, chỉnh công tắc cốp, chống nghiêng...luôn, hết 500k. Đưa tiền tươi tại chỗ luôn, mà cũng chả có hóa đơn gì cả!

Vậy chắc để ghé Minh Khai thử, thanks Miu!

Có một cửa hàng TOPCOM khá lớn trên Trần Hưng Đạo, ko biết dịch vụ ở đó thế nào, có bác nào ghé chưa cho nhận xét với ạh ?

#515 Sammy, 7/11/11
    Sửa lần cuối: 7/11/11
  6. khoaisua

khoaisua Tập Lái

xin hỏi trong hạn bảo hành thì thay bugi +loc nhớt có tính phí ko vậy các bạn ?

7. M_K

M_K Bằng A2

Vô Pi là cái gì cũng xiền . Bugi không cần thay nếu đề đóm vẫn bình thường . Lọc nhớt có thể thay nếu đi nhiều .

@ Sammy : Chỉ nên bảo hành xe 1 chỗ thôi , có bệnh gì thì khai báo người ta theo dõi dễ hơn . Chạy lung tung mất thời gian mà cũng chưa chắc ưng ý đâu .

8. viettiep737

viettiep737 Bằng A1

Vừa quen một cu em tên Bảo (0907708078) làm ở Hãng Pi trên đường Phan Đăng Lưu nhiệt tình lắm, đồ thay trong hãng hay ngoài đều rẻ, bảo dưỡng xe chạy rất ngon, nếu sửa ở ngoài rẻ hơn cũng nhiệt tình chỉ chỗ luôn. AE quan tâm thì hỏi e Bảo nhé (nói là a Tiệp giới thiệu, đừng làm mất mặt mình nhé ae)

9. quangngoc84

quangngoc84 Bằng A2

ông Bảo này là nhân viên bán hàng bác ạ,lanh lắm ,chạy 4 của hàng của SAPA thì phải . NHưng em bán Pi rồi...híc híc...đúng là chơi Pi phải có tiền và đam mê mới được!!!!!!!!!

10. Enjoy

Enjoy Bằng A2

Mấy bác cho em hỏi xe em LX 125ie,đi được 5k5 rồi.Tự nhiên dạo này mỗi lần kéo ga đầu hay kêu éc éc với lại tiếng cọc cọc.Em chẵng bít bị gì nữa anh em chỉ em cách hết cái

#520 Enjoy, 10/11/11
    Sửa lần cuối: 10/11/11
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...