Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. milanistaboy

milanistaboy Tập Lái

Vừa đi qua box Euro Scooter thấy mấy anh em bên đó giao lưu trà sữa + cá viên chiên cũng vui ghê :)
    Em hiện không có thắc mắc nào nghiêm trọng như các bác ở trên đây, chỉ là thấy trời Sài Gòn dạo này cũng mát nên thấy đi off sinh tố hay gì bình dân tí cũng hay :">
    Vì em thấy có một vài lỗi của một vài chú được khuyên là 'tả trên đây không rõ lắm, phải chạy thử mới biết' --> cũng là một dịp hay để trao đổi kinh nghiệm :) Em lên biker cũng được gần 1 năm nhưng vì kinh nghiệm không nhiều nên chỉ biết cảm ơn là chính. Vợ của em cũng khá hiền nên 2 vợ chồng cũng không xung đột nhiều :)
    Chúc anh em box Piaggio nhiều sức khỏe nhé, Bắc Trung Nam cũng vậy.

2. athena

athena Bằng A1

Có ai chỉ e cách cà số máy của con gts ko ạ? do cái đó e phải tự cà để gửi về nhà mà sao nó khó cà quá cà hoài ko lên

3. steventhan

steventhan Tập Lái

Em chạy LX ý, bây h lốp sau mòn quá, dễ ăn đinh nữa. h muốn thay cái lốp thật tốt, đi ngon và ít ăn đinh hơn lốp pirelli. Xin các bác cho em ý kiến. Em ở tp.HCM

4. lhitvietnam

lhitvietnam Tập Lái

Độ bi nồi

Tình hình là mình thấy dạo nhiều anh em độ bi nồi cho xe tay ga. Tiện đây các anh em trên diễn đàn cho mình hỏi bi nồi xe nào có thể thay vừa cho Vespa S. Mình đang tính đổi bi có trọng lượng năng hơn bi zin. Anh em nào biết chỉ giúp mình với?:D

5. LXHN

LXHN Tập Lái

Xe Vespa LX chạy hao xăng

Tình hình là em đang đi xe Vespa LX 125 loại không có phun xăng điện tử của Piaggio Việt Nam lắp.

Xe em đã chay được hơn 8,000 km, thay nhớt và bảo dưỡng đầy đủ định kỳ.

Hiện tại em đổ 100k xăn (4.8 L) mà đi được có 115 - 120km là hết xăng --> trung bình là 100km het 4L xăng:-S.

Em chạy xe rất đều ga.

Các bác cho em ý kiến về vấn đề này với:-/

6. robocopvn

robocopvn Bằng A2

xe không có phun xăng thì như vâỵ là cũng "chuẩn" rôì bác ơi, chắc không còn cách naò caỉ thiện hơn đâu :D

7. M_K

M_K Bằng A2

Haizzzz , giờ google đi đâu mà cái thông số vỏ xe cũng hỏi .....

@athena : món này vất vả đấy , dùng bàn chải đánh răng và xăng , đánh , chùi thật kỹ , để khô rồi cà số . Hên xui vì hết cách rồi .
    @ http://www.bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=116184

#437 M_K, 30/9/11
    Sửa lần cuối: 30/9/11
  8. Mr_Cô*Độc

Mr_Cô*Độc Bằng A1

khi mới mua xe về mình đi đổ đầy bình xăng thì, kim xăng chỉ báo 1/2 bình không lên hết full vạch xăng, và hôm qua chạy thử đến lúc cạn bình xăng đến khi không đi được nữa thì kim xăng vẫn còn 2 vạch ( 2 vạch đỏ ) không biết các bác có bác nào mua xe về bị hiện tượng như em không và khắc phục thế nào ạ... xe em la liberty việt 125. mong anh em chỉ giúp ạ

9. steventhan

steventhan Tập Lái

Chắc mình hỏi ko rõ, xl,ý mình hỏi là lốp sau LX đi hãng nào thì ok, đỡ bị ăn đinh như pirelli thôi.

#439 steventhan, 30/9/11
    Sửa lần cuối: 30/9/11
  10. M_K

M_K Bằng A2

Cứ maxxis cheng sing mà chơi cho nó lành . Có xiền nữa thì brigdestone ....

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...