Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. SG vietnam

SG vietnam Tập Lái

Ban robocopnv hay lam 1 bai toan nho cho e sanh điệu của minh thư . nêu thay 1 mon ơ phivespa re đc 1-200k nhiêu mon như vay thi a phi đa tich luy cho ace đc la bao nhiêu ? hi hi .

2. duylam0507

duylam0507 Tập Lái

Các bác cho em hỏi: Em mới mua con Vespa Lx125 đời 2010. Lúc nhận xe về thì không sao. Nhưng đi được 1 hôm thì xảy ra hiện tượng là xe để qua đêm hay lâu lâu 1 lúc đề không nổ, kêu xè xè và bị hụt hụt hơi. Mãi sau mới nổ đc. Mua về chạy tết mà chán quá. Mong các bác hướng dẫn cách khắc phục ak :(

3. AB FI Black

AB FI Black Tập Lái

Đi kiểm tra bugi và cục đề lại đi Bạn !

4. levinh180292

levinh180292 Tập Lái

Cho em hỏi tí. Chiếc lx em bị mất đèn trước sau & đèn biển số có phải là bị đứt cầu chì ko ạ

5. hiepxongdam

hiepxongdam Bằng A2

các bác cho em hỏi vespa primavera dung tích nhơta là bao nhiêu vậy ạ? những dòng trước nó có khắc trên lốc máy chứ đời sau ko có khắc. tìm hiểu trên mạng thì thấy có chổ nói 0,8l, chổ thì 1l1, chổ thì 1l2... có ông còn đăng cả bài bên otofun nói lâu nay tụi hãng toàn thay 1l bỗng nhiên 1 ngày rãnh dỡ sổ hướng dẫn ra thì nó bảo phải 1l2 (thay cả lọc nhớt thì phải 1l350) bây h e chẵng biết thay bình nhớt bao nhiêu lit nữa. kính mong anh em giúp đỡ
    p/s nếu thay nhớt láp castrol thì thay 1 hay 2 tuýp vậy ạ

6. iris1

iris1 Tập Lái

Em có con li abs 2016 chạy được hơn 2k. Lúc rẽ , dừng đèn đỏ hay để trôi xe sau đó lên ga lại thì ga không lên nổi, bị khựng. Dốc nhà em khá cao và ngắn xe lên giữa chừng khựng lại muốn ngã nhào. Xe chạy có lúc ì ì như hết xăng trong khi xăng vẫn còn. Ra hãng Sapa nào là vệ sinh họng ga, vệ sinh kim phun, kiểm tra hệ thống từ, chạy lại phần mềm chỉ êm được mấy trăm mét đầu rồi đâu lại vào đấy. Các bác bắt bệnh nó giúp em với.

7. Quangversace

Quangversace Bằng A1

Kiểm tra hết rồi thì xem lại côn, vệ sinh hoặc chỉnh lại lò so với thay bi côn

8. QKA2007

QKA2007 Tập Lái

Mình cần mua yên xe GTV (yên đôi) cũ hay mới đều được.
    Có anh em nào trên đây biết chỗ bán thì chỉ giúp mình với. Thanks all!

9. GTS150

GTS150 Tập Lái

Mình mới vừa tham gia diển đàn, mình có vấn đề về con GTS 150 3vie SX 2015, nó như sau:

Chạy ga chậm như kiểm lết lết đường kẹt xe hoặc dừng rồi tăng ga thì xe bị giật giât khá rõ, nói chung tốc độ < 10 km/h thì nó giật như là chạy trên đường đá vậy.

Xe mình bảo trì, bảo dưỡng ở SAPA đầy đủ, còn BH đến 122018.
    Mong các Bác có kinh nghiệm thì hướng dẫn cách ggiỉ quyết dứt điểm tình trạng trên. Đa tạ.

hoada429 thích nội dung này.
  10. QKA2007

QKA2007 Tập Lái

Bạn có thể giúp mình tìm cái yên GTV không? Vì không ở HN nên không qua cửa hàng bạn được. Mình rất cần để độ lại GTS. Thanks!

File đính kèm:

hoada429 thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...