Cub Trợ giúp kĩ thuật Cup - Honda

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi MAX-86, 17/12/11.

1. MAX-86

MAX-86 Bằng A2

Mình thấy mọi người trong box phải post bài hỏi riêng từng vấn đề , rất cực vừa cực cho mấy bạn , vừa cực cho MOD nên mình lập topic giống bên Box MAX cũa mình để mọi người có thể vào hỏi , khỏi phải chờ MOD duyệt mà đc. giải đáp ngay >:D< . Mọi người khi vào hỏi : lịch sự , văn minh , đừng spam qá nhiều để nặng topic . Tks mọi người đã ủng hộ .
    Ai k biết hay thắc mắc vấn đề jì thì cứ việc vào comment hỏi , mình và các bạn trong Box Cup sẽ giái đáp nếu có thể . :)
    Nhấn [​IMG] nếu thấy hay nhá ae :-*

#1 MAX-86, 17/12/11
    Sửa lần cuối: 28/12/11
    .7604.n2nguyen thích nội dung này.
  2. nhoxdatlive

nhoxdatlive Bằng A1

hì mở hàng lun nè . giờ mình tính gắn nồi 97cc vào mà máy vẫn 50 thì xe vẫn chạy đc ko ,

3. monkeyktvn

monkeyktvn Bằng A2

Thì nó chỉ được cái vận hành êm ái, mượt hơn thôi, chứ tốc độ chẳng cải thiện được :D:D:D.

4. MAX-86

MAX-86 Bằng A2

Tốc độ có cải thiện đó bác , e đi MAX 50 nhưng lên nòng 100cc + BXC 110cc + NSD 14-36 + Mobin sườn xe 150cc : Toàn bộ đầu nòng máy e k hề đụng tới , Zên zin , trái 100 , Max speed 105km/h , núp gió (nằm xòe đó bác ) >110km/h , đồng hồ e đã canh đúng với đồng hồ Wave RSX sai số k nhiều >:D<

5. plamtuan

plamtuan Tập Lái

Mấy anh ơi cho em hỏi:

em có 1 con LC làm từ xe DH88, bộ nồi hồi đó bị thợ vẽ thay bộ nồi gì đó của Đài hết 350K (chạy chán chết T.T). Giờ em muốn làm máy móc sao cho chạy mạnh và êm hơn mà không thay đổi nội công vốn có của nó :D , thay bộ nồi nào hợp lý. Nhờ anh em tư vấn giúp với ạ, tiện thể ae nào biết tiệm sửa xe uy tín ở TPHCM thì giới thiệu giúp em :)

P/S: dạo gần đây chạy xe vô số hay kêu rộp rộp, không biết hộp số có bị hư gì không, ae tư vấn giúp em :D

Cám ơn mọi người nhiều!

#5 plamtuan, 19/12/11
    Sửa lần cuối: 19/12/11
  6. vkhoa_1702

vkhoa_1702 Tập Lái

em 81 của mình như thế này :

- nổ máy chạy lúc đầu cứ kêu bụp bụp như hết xăng á .mặc dù xăng full
    hình như nó bị xăng xuống ko đều thì phải
    chạy 1 lúc thì bình thường
    xin anh em chỉ giáo giúp mình .thanks ^^

7. MAX-86

MAX-86 Bằng A2

Bạn có thể cho thêm thông tin được k , VD như : chạy từ từ nó như thế nào ?? , khi chạy nhanh ntn?? Tình huống như bạn có thể bị BXC dơ , hoặc từ đó giờ bạn có đi phục hồi lần nào chưa , nếu chưa bạn thử đi phục hồi đi , bảo đảm bạn sẽ thấy khác biệt , chĩ 50k cho 1 lần PH thôi :X

8. monkeyktvn

monkeyktvn Bằng A2

Bạn nói vậy là chưa đúng, ý bạn kia hỏi là lên nồi lớn mà ko lên cc, còn bạn thì đã lên nòng lớn, ca lớn, mobin rồi thì còn nói gì là chưa làm máy nữa :-S:-S:-S, 50cc là chạy ca 50, trái 50cc nhỏ xíu àk,max speed thì bao ngoài 70 thôi mà bợn :D:D:D.

Bạn kiểm tra lại chỗ hút xăng bình xăng lớn, kt ống dẫn, kt BXC, hiện tượng này như nghẹt xăng vậy, nghiêm trọng lắm thì phục hồi, thân :D:D:D.

Mình đang chạy bộ nồi DH 7 búa, xe mình 81 lên LC chạy cũng ok, đâu có dọng, hú gì đâu bạn :D:D:D.

#8 monkeyktvn, 19/12/11
    Sửa lần cuối: 19/12/11
  9. MAX-86

MAX-86 Bằng A2

10. monkeyktvn

monkeyktvn Bằng A2

Thì máy zin ý là số má, dên zin chứ j nữa :D:D:D, lên nòng thì ko phải lên cc hả bợn :-S:-S:-S.

#10 monkeyktvn, 20/12/11
    Sửa lần cuối: 20/12/11
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...