Cảnh giác Trao đổi kinh nghiệm khi mua đồ tại chợ Tân Thành

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi BikerVietnam, 14/10/11.

1. lucdum

lucdum Tập Lái

Ae cho mình hỏi mình muốn mua đầu nòng xe wave @ cũ, không biết là giá bao nhiêu và mua ở đâu an toàn.
    Ai biết giúp mình với.
    Thanks cả nhà.

2. mrJay

mrJay Bằng A4

.Những sạp trong Tân Thành hay có kiểu bán hàng như vầy: nếu khách hỏi một món đồ mà sạp không có, thì vẫn báo có hàng và báo giá trên trời, nếu khách đồng ý mua thì họ sẽ bảo khách chờ 5p để đi qua sạp khác lấy hàng về ăn chênh lệch. Vì vậy nếu bạn gặp trường hợp sạp nào bảo "chờ một tí" để đi lấy hàng thì tốt nhất không mua, đi vòng vòng chợ thế nào cũng kiếm ra món hàng đó với giá rẻ hơn.

.Một kinh nghiệm nhỏ nữa là đừng ngại đi hỏi giá và trả giá, không mua cũng không sao miễn đừng quá nhây là được, rồi so sánh sạp nào giá tốt thì mua.

3. Lưu văn ninh

Lưu văn ninh Tập Lái

Em muon mua 1 cuc may o cho tan thanh,nen e nho cac biker tu van dum e dc k???e ga nen chang biet xem nhu the nao.e muon tim 1 cuc may dream de ve gan cho xe cub cho hang...thank cac biker truoc a...

4. thuylinh10

thuylinh10 Tập Lái

kinh nghiệm của mình khi đi chợ này là dắt theo một anh đẹp trai có thâm niên trả giá khác theo cho lành =))

5. vanninhalpha

vanninhalpha Bằng A1

Các pro đi Tân thành lần đầu cần nắm những vấn đề sau.
    Khảo giá trước món đồ mình muốn mua.nên hỏi thợ xe hay đi chợ.họ sẽ nắm rất rõ.
    Nên đi 2 người.một người trông xe người kia vào tha hồ lựa.và tốt nhất nên đi xe tay ga đời mới.càng mới càng tốt.vì sao?.nó thấy mình đi xe mới nó ít mời chèo kéo.hoặc có thể ko thèm mời.bởi nó nghĩ thèn này đi xe mới thì mua cái gì.nhưng mấy thèn decal nó thấy là mời nhiệt tình lắm nha.
    mấy lần trước mình đi con alpha đời đầu,đi tới đâu nó mời tới đó chèo kéo bực mình.nó nghĩ mình đi mua đồ dọn xe nên vậy.
    Pải biết về đồ xe zin hay lô fake ko bị thuốc nha mấy bạn.
    Vào cửa hàng thì cứ hỏi món đồ muốn mua ùi quan sát thật kỹ.nếu ưng ý thì trả giá.cứ trả nhiệt tình vào.ko sao cả vì đây là cái chợ mà.
    (vừa ùi mình mua cái má đùm sau alpha.nó hét 200k hàng đẹp ko trầy.mình kèo riết còn 130k.)
    Một số bạn chưa đi chưa kinh nghiệm nên sợ,nhug đã đi ùi thì thành nghiện.lên nhìn thấy đồ là chảy nước miếng :).mặt dù chăg ăn được.
    Mình cũng hay đi T.thành nên nắm được chút ít để chia sẽ cho mấy pro lần đầu đi chợ còn bỡ ngỡ

6. TuanYeuXe99

TuanYeuXe99 Tập Lái

Chợ này ở đg Dương Tử Giang p.kô AE, mình ở tỉnh nên gà lắm!!!

7. Canloivsem

Canloivsem Tập Lái

Bike la o dau vay mn

8. Canloivsem

Canloivsem Tập Lái

Biker la mấy sap o tân thanh ha

9. madebyusa

madebyusa Bằng A1

Bài viết hay quá bạn ơi. Mình rất thích

10. ngoclan ht

ngoclan ht Tập Lái

bài viết rất hữu ích , cảm ơn bạn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...