Cảnh giác Trao đổi kinh nghiệm khi mua đồ tại chợ Tân Thành

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi BikerVietnam, 14/10/11.

1. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Cái tên Tân Thành có lẽ không còn quá xa lạ gì nữa đối với cộng đồng cư dân BikerVietnam cũng như những người quan tâm đến lĩnh vực xe máy. Tuy nhiên cũng có khá nhiều người khi mới đặt chân vô ngưỡng cửa về lĩnh vực này có khá bỡ ngỡ, lạ lẫm hay thậm chí có phần e dè, sợ sệt. "Sợ" vì mình không có kinh nghiệm là đúng. Và không phải lúc nào mình cũng có thể nhờ vả người khác mua hộ món này, món kia mãi được. Cũng có lúc chúng ta phải tự thân vận động đi "shopping" để khám phá ra cái "thú vị" riêng của nó. Cảm giác tự mình chạy đi mua, tự mình tìm kiếm, lựa chọn, ngả giá và quyết định mua hàng, sau đó cầm "chiến lợi phẩm" vừa thu được về và up lên xe. Cảm giác đó thật sự có gì đó rất khác lạ và khoan khoái.

Topic này được mở ra để các bạn cùng nhau vào trao đổi các kinh nghiệm hay mẹo vặt khi đi mua đồ xe tại các chợ xe như Tân Thành hay Bùi Hữu Nghĩa v.v... nhằm để giúp cho các gà mới chơi xe tránh bị cắn thuốc!

Xin mời các bạn, các anh chị em vào trao đổi thoải mái nhé!

[video=youtube;adVJ05fNQs4]http://www.youtube.com/watch?v=adVJ05fNQs4[/video]

[video=youtube;0OyjUsE2gN8]http://www.youtube.com/watch?v=0OyjUsE2gN8[/video]

#1 BikerVietnam, 14/10/11
    Sửa lần cuối: 14/10/11
  2. STEVENKIEN

STEVENKIEN Bằng A4

Mình có vài lời chia sẽ như sau:
    Nếu là người chưa rành thì các bạn nên tham khảo giá, Hỏi bạn bè ae trên biker rùi hỏi tiệm nào bán uy tín lun để tránh bị các thím ơ tân thành bỏ thuốc. đừng tỏ ra thư sinh mà bị chém nha các bác.

3. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Chợ Tân Thành không chỉ nổi tiếng là đầu mối thương mại phân phối linh kiện phụ tùng xe số lượng lớn mà còn là chỗ mà đôi khi bất chợt vô tình chúng ta có thể tìm thấy những món đồ đã bị "mất trước đó" trên xe của chúng ta...

Quý Snoppy, quanglup, Exynos2 người khác thích nội dung này.
  4. mr_pheo

mr_pheo Bằng A4

Vote bài viết rất hữu ích,ai ko bít gì lên là bị thuốc chắc,thường hình như BS tỉnh là dễ bị nhất :|

5. tridung_92

tridung_92 Bằng A2

lần đầu tiên mình ra chợ tân thành cũng là lần đầu bị thuốt un( 1 vố đau mới tức),có lẽ ở đó người ta nhìn vào cái xe mình trước (zin hay ko zin) rùi mới nhìn mặt mũi mình xem có "sáng láng" ko rùi mới ra giá thiệt là "thỏa đáng",sau này nghiên cứu kỹ càng mới dám ra hỏi:D

6. xxCucdaxx

xxCucdaxx Bằng A4

hì ko có tên sạp nào uy tính biết đường đâu mà mua

7. duybao1992

duybao1992 Bằng A4

quan niệm của mình ra đó thì vào shop anh em or tham khảo giá từng shop giá ra sao rồi hay trả giá ^^

8. net_24h

net_24h Bằng A4

lúc mới tập tành chơi xe cũng ham hố .cái gì cũng chạy xuống tân thành ( em ở bình dương ) .xuống dưới như trời 30 .mua đồ bị kêu giá trên trời .bõ công xuống mà giờ về ko thì cũng mệt .
    giờ ko dám mua gì trong đó nữa .lên mấy sạp uy tính mua cho đúng giá đúng hàng ....tân thành thì giá cao mà gặp hàng dõm nữa .tức ối máu ...

9. Trường An

Trường An Bằng A4

Lần đầu tiên mới chơi xe, lên đó 1 mình ngơ ngác như con nai tơ...

10. dàng7112004

dàng7112004 Bằng A4

Anh Kỳ w Sấm uy tín bậc nhất tân thành =))=))=))=))=))=))=))=))=))
    p/s: đừng nghe lời em :">:">:">:">

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...