Raider Topic thắc mắc & Trao đỗi về dòng Raider Việt Nam

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi Blood Elf, 13/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ThaiLandHelmet

ThaiLandHelmet Bằng A4

ko rành về chi tiết máy móc,để các bác kia vào hỗ trợ,nhưng nói thật lòng,bác rodai gì mà kinh thế bác,xe mà bác ko kéo sao mà nó trơn tru đc,lâu lâu phải nạp cái để nó hết công suất chứ,có khi nào nó lì máy luôn ko nhỉ,còn kêu đồng tiền thì hình như do garanty để nhỏ tầm dưới 1000rpm là nó dễ bị kêu lắm,xe em garanty đang để 1700rpm luôn

2. Raider fan

Raider fan Bằng A1

Không biết có giống bác không, nhưng em cũng viết ra đây để bác tham khảo: xe em khi chạy tầm trên 1000km thì bị cái tất máy nó kêu lọc xọc, nhất là khi chạy chậm và đặc biệt rõ khi ngoài phố xe đông, chạy cứ phải bóp côn và đổi số liên tục. Lúc đầu em nghĩ tại sên nhông gì đó, cứ đi tăng sên mãi, nhưng cái tiếng lọc xọc vẫn thỉnh thoảng xuất hiện. Khi chiếc Fz 150 bên yamaha bán ra thị trường, em có dịp chạy thử, thấy tay côn xe fz rất chặt, nặng chứ không lỏng và nhẹ như raider của em và fz150 không bị lọc xọc như raider, thế là thử tăng cái tay côn cho raider cho cứng tay xem sao, hehe, kết quả khá hoàn mỹ, thì ra tiếng lọc xọc lúc trước là do côn không ăn, cứ xe phải bóp - nhả côn và đổi số nhiều là sẽ có tiếng lọc xọc, giờ thì xe em hết bị rồi, chịu khó tăng côn cho cứng tí thì xe sẽ ngọt và êm hơn nhiều.

3. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

Mấy bạn để ý côn Raider ngay cần côn ko có lò xo, còn côn ex hay FZ thì có lò xo ngay cần côn nên kéo phụ, chặt hơn côn raider là dĩ nhiên, còn chuyện rodai thì dù rodai kiểu nào thì xe cũng chạy bt thôi, làm zì có chuyện lì máy mà cái xe ko wa nổi 100km/h, rodai thì cứ đúng kĩ thuật hãng nó ko có ngu mà thuốc bạn rodai sai để mua xe mới của nó đâu, làm vậy hóa ra nó tự tố cáo xe nó dỏm... Rodai 1k6 km là xong rồi, kiếm đường trống kéo 1 phát hết máy cho giãn máy là được, ko kéo cũng chả sao.

@chỗ tăng cam bị kẹt ko tự động tăng chỉnh được??? cái này là cái zì vậy? mình chỉ biết cục tăng sên cam, mà cái đó nó tự động chỉnh àh? còn cái tiệm mà nói xe bị kêu đồng tiền phải bung đầu thay đồ Thái là nghe có mùi rồi, xe mới đi 3000km mà kêu??? cái đó chỉ dành cho FX đi lâu năm + ko chăm sóc rồi mới bị thôi. xe mới xe cũ phải khác nhau chứ xa cạ sao được??? bắt bệnh xe thì gặp tận mắt nghe còn ko biết là bệnh zì, mà diễn tả chỉ bằng vài chữ trên forum thì càng khó nên ko góp ý cho bạn được...

#1623 Winch0106, 21/5/14
    Sửa lần cuối: 21/5/14
  4. bluenight

bluenight Bằng A2

mấy cái bệnh khó chịu này thì nhìn nghe tận mắt mới biết được, raider mà chạy không nổi 100km/h là có vấn đề rồi đó, bạn có rãnh đem xe qua được gò vấp giao lưu cafe thì mình coi dùm rồi tư vấn cho, mời cafe được rồi :100: được thì cứ pm inbox nhé rồi có số đt liên lạc
    cái tiệm nào kêu thay đồng tiền thì bạn tránh xa chỗ đó ra nhé

tăng cam raider là loại tự động, nó có lơi mà cũng có hại, lợi là tự chỉnh độ căng sên cam khi sên cam giãn, hại là chạy lâu ngày tăng căm yếu không đủ lực giữ cứng sên cam nên máy sẽ kêu lọc xọc, xe raider bên indo hay mã lai đều bị và là 1 trong những vấn đề "được" nhiều người phàn nàn nhất! đòng ý với bạn cái vụ thay đồng tiền, quá bốc mùi

#1624 bluenight, 21/5/14
    Sửa lần cuối: 21/5/14
  5. nguyenw2

nguyenw2 Bằng A1

Xe mình mới 800km chưa rodai xong. Chạy cỡ 3km máy nóng lên là kêu tè tè. Thả trớn thì không kêu. Không biết có giống mấy bác kia không :89:

6. ThaiLandHelmet

ThaiLandHelmet Bằng A4

em đây cũng muốn thêm kiến thức mà cũng rãnh nữa,bác có thể bớt chút time mình cafe rồi bác nghe máy xe em chạy thử đc ko,em cũng ko ưng xe em lắm

7. tcdcn09a

tcdcn09a Bằng A1

ae làm cái off đi. cùng text xem xe có bị gì ko :D

8. Takumi

Takumi Bằng A4

Chủ nhật nào cũng off cà phê Rita dưới chân cầu Sài Gòn mà bác

9. bluenight

bluenight Bằng A2

you are welcome, mai anh em nào rãnh thì sáng 9h qua chung cư hà đô kế bên cafe country house giao lưu cafe cóc nhe

#1629 bluenight, 21/5/14
    Sửa lần cuối: 22/5/14
  10. ChaosKnight84

ChaosKnight84 Bằng A2

Hic, raider bị nhìu cái lặt vặt nhỉ , ko am hỉu nhìu chắc chết mất , ôi DOHC
    Em cũng đang muốn mua mà cứ lăn tăn ngồi hóng topic mãi , mà dạo này xe này hết sốt rồi , ra đường ít gặp @@

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...