Exciter topic hỏi đáp về dòng xe EXCITER P.13

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi nkcuong88, 7/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. picasso03

picasso03 Bằng A2

ừ tại mình đi lúc học về thấy thanh niên xe chả ai có gương cả, một vài người còn ko đội mũ nhưng đi vẫn từ từ kể cả lúc có công an đứng phân đường cũng ko thổi nên mình mới hỏi mà.

2. jakehung123

jakehung123 Bằng A1

anh em cho mình hỏi xe mình dạo này chạy thấy máy nặng hơn kéo ko bốc nữa mình chạy số 3 lên đến 60km/h tự nhiên thấy xe nó gằn gằn như hết ga vậy kéo tiếp thì vẩn tiếp tục lên nhưng nó ghì ghì máy lắm về nhà minh nổ máy lên ga thì thấy máy có vẻ kêu to hơn có anh em nào bị như mình ko mình mới vừa thay nhớt dc có 4 ngày giờ tự nhiên bị vậy ko biết phải do di mưa ko nữa cao thủ vào giúp em với

3. dieu_0913

dieu_0913 Bằng A4

Nồi ko "bốc" đó pro ,xe chạy nhiêu rồi nếu chạy lâu rồi thì làm lại nồi đi ,khoảng 4xx-5xxk :)

4. bmw318i

bmw318i Bằng A2

Mình tính dùng sơn xịt để sơn lên lốc nồi. Nhưng không biết làm như vậy khi máy nóng lớp sơn có bị tróc ra ko ?

Bạn nào có kinh nghiệm dùng mấy bình sơn xịt sơn lên lốc máy, lốc nồi tư vấn mình với

5. nguyenminhphong

nguyenminhphong Bằng A2

xe tui ex 2k10 đi khoảng 40km/l ak pùn hết sức :((, ko bít tại đi đĩa sau với mâm bản lớn của ex 2k11 ko nưa :(

6. dieu_0913

dieu_0913 Bằng A4

Sơn thì đem ra tiệm cho người ta sơn tĩnh điện ,tiếc tiền thì tật mang nha bạn :)

===== Bổ sung vào lúc 10:58 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:53 =====

Canh chỉnh lại xăng gió xem sao đi bạn :)

7. mr$ky

mr$ky Bằng A4

xe mình cũng tầm 40-45km/l nè,:)

8. gp exciter gp

gp exciter gp Bằng A2

ko có bằng thì nên lắp gương vào nhé bạn
    đến lúc mấy chú hỏi thì đừng xin xỏ cho mệt

9. AfterLife

AfterLife Bằng A2

Ae cho mình hỏi mới tối hôm qua trời mưa mình đang trên đường về nhà. Vì có việc gấp nên chạy cũng khá nhanh đang chạy thì có đôi tình nhân đy xe băng qua đường mà nó ko băng qua liền mà nó cứ đứng giữa đường vậy. Lúc đấy theo phản xạ mình phanh gấp 1 cái mà trời mưa thắng đĩa mà còn phanh gấp thì các bạn biết thế nào rồi đấy xe bình bị quẹo tay lái sang bên phải thế là mất lái xòe xuống đường hậu quả là cong chẳng ba mài 1 góc ở đầu đèn cong chân đạp và gác chân thắng sau(Người vì bị trầy sơ sơ ở cùi chỏ vì có khả năng té như moto GP:D). Cho mình hỏi có cách nào khắc phục tình trạng của mình không. Sau khi tham khảo thì mình định làm cái hệ thống ASB chỗ Hồng Phát nhưng không biết có cải thiện nhiều ko đặc biệt là thắng gấp trong tình trạng đường trơn ướt, ae nào đã dùng cho mình biết ý kiến. Xe mình là ex 2010.

10. design_wwe

design_wwe Bằng A1

có pro nào cho mình hỏi tý, mình đi ex 2010, thay nước giải nhiệt castrol, lúc đầu đi thì không sao, nhưng hôm nay đi thì thấy hiện tượng lạ, cứ dừng đèn đỏ là đèn két nước sáng lên, rồi sau đó nhấp nháy, trời mưa máy ko nóng. cứ bị 2-3 lần như vậy thì hết, ko bị nữa, chắc bắt đầu có vấn đề gi rồi. có ai biết xin chỉ giáo dùm.....

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...