Cảnh giác Tiệm "SẤM - TÂN THÀNH" - Tiền mất tật mang !!

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi TKhang, 28/11/10.

1. TKhang

TKhang Tập Lái

mình viết bài này là để nói lên những cái bức xúc về cái tiệm đó , sau khi bị chúng nó lừa nặng quá , tức quá về search google thì ra khá nhiều "sự tích" về cái tiệm SẤM này

sory trước vì mình cũng hơi gà về phụ tùng xe nên mới bị chúng nó thuốc , mình viết bài để cảnh giác các bạn biker mới chơi xe ko rành lắm mà biết tránh chúng nó , còn các ae đã chơi lâu thì đừng "chém" mình tội nghiệp ...

trước tiên thì cũng chỉ biết tự trách chính bản thân mình trước do mình ngu ko chịu nhờ người thân rành rõi dẫn vào Tân Thành mà tự đi thôi !!

cụ thể là như vầy :

Tập 1 : Chúng nó nhắm vào dân gà như mình mà quăng giá trên mây !!!

Mình có con xe Wave , hôm đó ra Tân Thành kiếm 1 vài món đồ kiểng cho xe , ghé vào cái tiệm đó , ban đầu thì mua vài thứ lặt vặt như baga này nọ , tức nhất là cái bao tay BREMBO , thằng già nó hõi mình : "biết giá bao tay này chưa ?" , mình thì thật thà hỏi lại nó bao nhiêu , nó bảo 140k , thấy cũng đẹp nên mua <--- NGU TẬP 1 (về search lại thì thấy các cửa hàng uy tín như KHOA SIAM , và các sạp lớn bán có 60-80k)

Tập 2 : Thái độ trơ trẽn và lật lọng
    Mình mua cái bo air UNI ở tiệm SẤM đó luôn ,tụii thợ bảo là chỉ cần canh chỉnh xăng gió là gắn vào chạy ko sao , tăng tốc này nọ , nào là Bo Air Uni là Mút Chống Thấm , nước vào bao ko sợ tắt máy , mình gắn vào đi dc 1 tuần gặp trời mưa và cái xe nó hụp xăng tắt máy ko thể chịu dc cảm giác bực mình luôn !!!! Quay lại tiệm và đề nghị nó gắn lại Bo Air zin và hỏi nó :" sao lần trước a nói uni này gắn vào chống nước dc" , thì bọn nó trả lời :"chống nước chứ đâu có chống mưa" <--- THÁI ĐỘ TRÂNG TRÁO LẬT LỌNG KO THỂ TẢ DC. !!! but tại tánh mình hiền biết bị lừa rồi thì cũng thôi chứ làm gì hơn , và tại đang để xe cho bọn nó làm nên cũng đành nhịn nhục vì cự nự ko dc lợi ích gì nhiều khi nó còn phá cả xe mình ...

Tập 3 : Lấy đồ cũ bán giá mới và huênh hoang lừa đảo bảo rằng đó là đồ mới !!!
    Chưa hết , gắn lại bo air zin xong , còn cái cục Uni chúng nó tháo từ xe mình ra , thằng già chủ bảo :" thôi bán lại cục này cho tiệm với giá 100k đi " ... mình ngậm ngùi bán lại vì thầm nghĩ thà lấy lại dc 1 ít còn hơn không (mặc dù lúc mua cái bo aiir đó là 270k!!), xong cái làm mình kinh ngạc là việc nó bỏ vào bịch ni lông và lấy kim kẹp bấm lại xong treo lên bán chung với những cái khác như mới ngay trước mắt mình !!!

Cuối phim , chúng nó còn thuốc mình đủ thứ , nào là "xe ông bị tuột nồi rồi , này nọ ..." <--- làm gì có chuyện tuột nồi khi mà xe đó là xe mình mới mua dc 3 tháng !!! Mình bị nó lừa tới cú này thì đã quá rõ cái miệng xảo trá của chúng nó , nên mình ko làm gì thêm mà chạy xe về và THỀ KO BAO H VÀO CÁI TIỆM ĐÓ nữa !!!

khuyên mấy ae mới tập chơi xe thì nên có người thân tin cẩn dắt đi đàng hoàng , chứ đừng như mình tự làm 1 mình rồi tiền mất mà tật mang !!!

hiroshianh thích nội dung này.
  2. Mr_Dat

Mr_Dat Bằng A1

Thank bác đã cảnh báo.

3. sidacuchi2009

sidacuchi2009 Tập Lái

thank bác nhìu...mình cũng thường mua đồ ở tiệm đó đó...hên là chưa bị thuốc...:D

4. haotrung

haotrung Bằng A4

cám ơn bạn đã cảnh báo

5. aboy_Ck16

aboy_Ck16 Bằng A4

tiệm đó là chuyên gia thuốc đó bác ơi !!!!

6. cagivamito

cagivamito Bằng A2

coi như học phí đi bro, tuy k mắc lắm;)

7. tortoise500

tortoise500 Tập Lái

thank ong nhìu nghen !X(

8. boy987

boy987 Bằng A1

solococo thật :(, Up cho bà con né nó ra

9. VjpPro

VjpPro Bằng A2

nhiêu đó mua đc bài học là không quá mắc đâu bạn :)

10. nhoxbi707

nhoxbi707 Bằng A1

Rút kinh nghiệm , lần sau vào nơi nào uy tin cẩn thận hơn nha bác , thanks đã thông báo !!!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...