Thông báo bỏ duyệt bài khu vực kỹ thuật

Thảo luận trong 'Quy định - Thông báo - Hướng dẫn - Quảng cáo' bắt đầu bởi BikerVietnam, 23/5/12.

1. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

BQT BikerVietnam xin thông báo!

Chuẩn bị đón một làn gió mới về sự phát triển, kể từ sau ngày của thông báo này, khu vực kỹ thuật trong diễn đàn (bao gồm tất cả các box trong chuyên mục TƯ VẤN KỸ THUẬT & NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT) sẽ thí điểm bỏ cơ chế duyệt bài, bài viết do các bạn thành viên đóng góp và gửi lên sẽ được hiển thị ngay lập tức, không phải qua chờ duyệt như trước nữa.

Điều này nhằm mong muốn đem lại một bước phát triển vượt bậc cho diễn đàn về mặt chia sẻ thông tin cốt lõi. Tuy nhiên, nó cũng có thể gây phát sinh một số bất cập ngoài mong muốn trong mặt quản lý vì lượng thông tin có nguy cơ tăng đột biến.

Do đó, BQT mong các bạn dành chút thời gian xem lại Quy định Diễn đàn BikerVietnam để thực hiện việc post bài mới và trao đổi thông tin sao cho đúng Quy định. Bằng cách này, các bạn đã tự thể hiện được nét sinh hoạt văn minh của chính bản thân mình trong một cộng đồng ảo, và cũng là để góp một phần công sức của mình trong việc quản lý diễn đàn của anh chị em BQT.

Các lỗi thường gặp phải khi post bài đa số là:

• Post bài sai box, nội dung cần hỏi không phù hợp với nội dung chính của box.
    • Các vấn đề hỏi trùng lặp nhau, không tìm kiếm thông tin đã có sẵn trước đó trước khi đặt câu hỏi mới.
    • Bài không bỏ dấu tiếng Việt
    • Tựa đề topic ghi không rõ ràng
    • Các lỗi khác...
    Sau khi đã bỏ cơ chế duyệt bài, BQT sẽ tăng cường kiểm soát chặt chẽ khu vực này để đảm bảo trật tự cho khu vực luôn nằm trong tầm kiểm soát nhất định. Vì vậy, những bài viết nào vi phạm vào các mục đã kể trên sẽ có thể bị BQT khóa hoặc xóa mà không cần thông báo trước.

Rất mong các bạn nâng cao ý thức và cùng kết hợp với BQT diễn đàn để xây dựng sân chơi vững mạnh và trong sạch!

Xin cảm ơn!

BQT BKVN

#1 BikerVietnam, 23/5/12
    Sửa lần cuối: 24/5/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...