Shark thảo luận về bộ nồi của Shark !!!

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi giaminhlc, 20/8/12.

1. giaminhlc

giaminhlc Bằng A1

tình hình là thấy nhiều anh em có những ý kiến và thắc mắc, về bộ nồi của Shark. Nên em tạo chủ đề để thảo luận.

Shark2 sau khi làm nồi + dán bố, bi 12,5g mà vẫn rung rung. Nghe nói thay bộ bố 3 càng của airblde là sẽ êm ru. ai biết thông tin chia sẽ nhé

2. maimai1202

maimai1202 Bằng A1

Theo kinh nghiệm mình đã sử dụng 2 bộ nồi trên cùng 1 xe, mình cảm nhận như sau:
    1. Bộ nồi Zin Shark do BS độ lại => chạy cũng rất vột, nhưng khi tăng ga chậm chậm xe sẽ rất rung dàn đầu...
    2. Bộ nồi Zin (gồm cả chuông và bố ba càng..) của AB, dán bố dài max =>xe vọt nhẹ, bốc, không còn tình trạng rung đầu
    Đó là cảm nhận của riêng mình, các bác cứ test thực tế nha

3. giaminhlc

giaminhlc Bằng A1

e cũng làm bố Zin bên BS và có nghe giới thiệu.. ko biết bac maimai1202 o dau de e den, chay thu xem nhu the nao duoc ko ah?? em cung dang tinh lam nồii giống như BS nói nè.. PM cho em nhé: 0906647573

#3 giaminhlc, 22/8/12
    Sửa lần cuối: 22/8/12
  4. maimai1202

maimai1202 Bằng A1

hẹn sáng t7 ở chỗ bs nha..lau lắm chưa ghé bs uống ca fe

5. giaminhlc

giaminhlc Bằng A1

đã hoàn thành mọi thứ + cổ pô 32... ngon lành như mong đợi.. H hoàn thiện phần LED và nước hậu cho xe nữa là ok .... 16/9 sẽ off cùng hội

6. giaminhlc

giaminhlc Bằng A1

ACE cho em hỏi nhiều điều... Xe đã làm nồi , bố AB , cổ 32 , canh xăng nhớt xong xuôi hết.... chạy bên Q2 xuôi gió chỉ lên 100 km/h là max:(( bèo quá....
    Giữ liên tục 100km/h 1 chút là có hiện tượng thiếu hụp xăng , nổ bụp bụp rồi tắt máy.... lý do sao vậy ???

thêm 1 cái nữa là từ khi làm nồi sau lại, sao phần dưới đuôi, treo biển rung quá trời... đề oa là rung kinh luôn !!!

#6 giaminhlc, 3/9/12
    Sửa lần cuối: 4/9/12
  7. kidroyale

kidroyale Bằng A4

hí hí hí hí hết lên dc 120 rùi ah, đi vệ sinh nồi đi chắc hết rung, giống xe e lúc trước

8. andytuan85

andytuan85 Bằng A4

Xăng gió chưa chuẩn, thiếu xăng ga cuối nên tắt máy...Canh bxc lại....kiểm tra bugi xem đốt hết xăng không
    Xe mạnh quá nên rung :D 1 cái nữa là do nồi bố ăn chưa đều or bi nồi quá nhẹ

9. giaminhlc

giaminhlc Bằng A1

bi 12,5g Dr pulley , noi AB , po 32 , BXC canh chi lai roi .... tat ca la lam ben BS. nhung ko hieu sao lai nhu vay nua.. chay thi phần đầu ko rung, rung phần đuôi mới lạ :D..... PS: Andy Tuấn sắp xếp thời gian qua BS đi rồi chạy thử xe em để đánh giá dùm, vì nghe anh Thuận nói là xe anh cũng đi máy SHark2

10. andytuan85

andytuan85 Bằng A4

Chờ ly cafe của chú 8 năm rùi :))) khi nào ra thì gọi thôi, nhà mình gần bs mà :D
    Bxc thì canh chỉnh vài lần mới vừa theo ý mình or ra test thực tế thì ok chứ nhiều khi canh 1 lần đi ga đầu trong TP thì ok lắm nhưng thiếu xăng ga cuối

#10 andytuan85, 5/9/12
    Sửa lần cuối: 5/9/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...