[Thắc mắc] Tiếng kèn bị rè !!!

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi botruongxxx, 22/10/11.

1. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Kèn thì thường chuẩn ở 1 dòng điện áp nhất định.
    Ví dụ 12v 1,5A có nghĩa là 12v, cần ít nhất 1,5a thì kèn mới đủ kêu hay :D
    Nên khi chạy chậm mở đèn kêu yếu thì không nói. Chạy nhanh điện vô cao quá thì cũng mất hay :))
    --
    @ Cường : em cần kèn rẻ rẻ mà hay giá dưới 300k thì có các loại kèn sau : Sh, Vespa LX, E chảy ( nghe cũng như Spacy), không thì spacy vn cũng đc. rẻ nữa là kèn Excell...

2. phongnha

phongnha Tập Lái

Mình nghĩ >50km/h thì cục sạc bật chức năng ổn áp rồi nên kèn sẽ ko rè nữa thôi

3. europa

europa Bằng A4

chà chà, dạo này kèn excel có giá quá ta :))

4. Duy2611

Duy2611 Tập Lái

Các bác đấu kèn bằng điện bình là khỏi 100%.Khỏi cần chỉnh tới lui ốc kèn cho mệt.có điều kiện thì sắm kèn khác 3A ròi xài luôn là ok

5. Luxife

Luxife Bằng A2

Đấu còi thì cần dùng relay thì mới tận dụng hết công suất còi được, cần qua 1 cầu chì 10A để bảo vệ, 1 dây kích thước to đi từ dương bình, tuỳ còi bao nhiêu A mà dùng bình accu có dung lượng cao hơn. Mình đang dùng cặp còi Hella, bình GS 5Ah

6. Pdnguyen816

Pdnguyen816 Tập Lái

Bác tư vấn giúp em vs, em đi con wave s100 em có độ 1 con l4, em thay cái bóng hậu vs cả bóng trước của xe thành bóng led( đấu về điện ổ khoá) khi em đi tầm 60-70 thì em bóp còi thấy nó rè và có khi là tịt hẳn, đến lúc em đỗ lại bật hết đèn lên bấm còi thì nó lại bình thường là thế nào ạ, bác giúp em vs, thằng bạn em nó kêu là sạc zin không đủ tải được còn em thì lại thấy khi đi nhanh điện nó lên khoẻ quá nên nó mới rè.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...