Cảnh giác Tại sao "Hương mắt lồi" chưa bị bắt X(

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi tnguyen, 1/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tnguyen

tnguyen Bằng A2

TT - Những ngày qua, cư dân mạng ở TP.HCM đang xôn xao chuyện dàn cảnh cướp tài sản giữa chốn đông người. Lần theo các lời kể thì chưa hẳn giống những điều viết trên mạng, nhưng cũng có những chuyện cười ra nước mắt.

Theo lời kể trên các diễn đàn mạng, có một cô gái thường đi xe Kawasaki Max hoặc Attila màu trắng, dáng người gầy, da ngăm đen, răng hô, mắt thâm. Cô gái này đi chung với một nhóm người để săn mồi cướp tài sản của những nam thanh niên có dáng vẻ công tử. Chiêu thức là cô gái vào vai “bạn học thời cấp 2”, khi gặp một “chàng” nào đó thì sáp vào và hỏi: “Bạn quên tôi rồi sao? Mình học cùng lớp nè. Sắp tới sinh nhật tôi mà gọi bạn mãi không được. Chắc bạn đổi số phải không, cho số lại đi”...
    Trong quá trình trao đổi số điện thoại, nếu “con mồi” móc điện thoại ra thì lập tức một đối tượng khác giả vờ đi ngang và giật luôn. Nếu không giật được điện thoại, cả nhóm tập trung lại đánh hội đồng, vừa đánh vừa hô giống như đánh ghen hay giật nợ. Chuyện kể trên mạng là vậy nhưng hầu hết trường hợp chỉ nghe kể lại.
    Nạn nhân của “cô bạn học cấp 2”!
    Để làm rõ những câu chuyện này, PV Tuổi Trẻ đã gửi tin nhắn trên các diễn đàn mạng để tìm nạn nhân đích thực nhưng đa số không có hồi âm. Cuối cùng cũng có một vài người chịu tiếp xúc và kể về “trải nghiệm thương đau” của mình. Khi gặp chúng tôi, những người này đều ngại, cho rằng chuyện của họ quá “ngớ ngẩn”.
    T.N.T. (20 tuổi, sinh viên Trường ĐH Khoa học tự nhiên, ĐHQG TP.HCM) là người đầu tiên chịu tiếp xúc với chúng tôi với điều kiện phải giấu tên. T. kể: một buổi chiều, khi đang đi xe gắn máy trên đường Lý Thái Tổ quẹo về Điện Biên Phủ, thấy một cô gái hơn 20 tuổi, dáng người “y như miêu tả trên mạng”, đi xe Attila màu trắng đang mua kem. T. đi ngang thì cô gái này gọi: “Ê, Mập!”. T. dừng lại, cô gái liền trờ xe tới hỏi: “Còn nhớ tui không, hình như tụi mình học chung hồi học cấp 2. Hồi xưa bạn học trường nào mà quen quá”. T. trả lời tên trường, sẵn dịp cho biết học lớp 9/2. Cô gái liền nói: “Đúng rồi! Tui học lớp 9/3, cạnh bạn nè. Còn nhớ Phong, Trang,... không? Hôm nay sinh nhật nhỏ... ở Lê Văn Sỹ, đi chung với tui tới đó luôn”.
    T. tâm sự: “Tui cũng nghi nghi định không đi, nhưng không hiểu sao vẫn cứ đi chung với cô gái này”. Tới một tiệm điện trên đường Lê Văn Sỹ, “bạn cũ” dừng lại nói vào mua quà mừng sinh nhật. Một hồi “bạn cũ” chạy ra nói còn thiếu mấy chục ngàn, hỏi T: “Bạn có tiền cho mình vay”. T. đưa tiền, “bạn cũ” chạy vào trong, chút lại chạy ra, nói còn thiếu mấy chục ngàn nữa. T. thắc mắc: “Sao thiếu tiền nhiều vậy?”. “Bạn cũ” liền đổi giọng: “Nhìn mặt tôi thế này mà thèm quỵt tiền của bạn à? Theo tôi về nhà, tôi lấy tiền trả cho bạn”.
    T. đành đi theo. Về tới khu Bàn Cờ (Q.3), “bạn cũ” vào một tiệm điện thoại sau đó quay ra nói T. cho vay thêm 200.000 đồng để mua card điện thoại gọi người mang tiền tới. T. nói hết tiền, “bạn cũ” liền mượn điện thoại. Vừa cầm được điện thoại của T., “bạn cũ” quay ngoắt: “Tao không cầm gì của mày, mày la lên tao kêu người đập mày ngay”. Dứt lời, “bạn cũ” lấy điện thoại của mình ra gọi cho ai đó: “Thằng đó đang đứng đây nè, ra đập nó đi!”. T. hồn phách lên mây, co cẳng nhảy lên xe rồ ga chạy mất.
    Một trường hợp khác, anh P.C.N. (26 tuổi, ngụ Q.3) kể cách nay 2-3 tháng, anh cùng một người bạn đi từ đường Cao Thắng ra Nguyễn Thị Minh Khai gặp một cô gái hình dạng và chiêu thức giống như lời kể của T., cũng tự nhận là bạn học hồi cấp 2, “bạn có nhớ tui không?”. Anh N. thấy cô gái có vẻ gian nên đề phòng và hỏi lại: “Học trường nào?”. Cô gái biết gặp người “khó nhằn” nên nói lảng: “Giận ghê vậy đó! Bạn cũ mà hổng nhớ! Ông lấy máy ra lưu số tôi đi!”. Anh N. nói điện thoại hư rồi, không lưu được. Cô gái lúc này tỏ ra chai mặt, hỏi vay tiền lẻ, anh N. nói không có tiền lẻ, cô gái huỵch toẹt: “Ông đưa tiền chẵn tui thối!”. Biết mấy trò lừa rẻ tiền, anh N. bỏ đi.
    Nhà mình ngay Q.10,mình đi đường gặp nó hoài,gặp thì né chứ hok làm gì dc,sợ nó kiu mình lại thì khổ,tại sao cứ để nó nhởn nhơ như thế này dc chứ X(....chẳng lẽ hok có biện pháp nào ngăn chặn vụ này dc à.....

#1 tnguyen, 1/4/10
    Sửa lần cuối: 21/8/10
  2. leeken

leeken Tập Lái

sặc, biết mấy thằng bị nhỏ đó lừa sao không lên công an trình báo rồi đi bắt nó vậy trời T____T

3. SiPotBai

SiPotBai Bằng A4

nguyên nhân chính là do mấy bác sìtin mê gái xấu,
    nó bang tới hỏi thì bác phắng 1 câu"Khùng hã" xem nó làm j
    ngoài ra nó có thổ địa và canh mồi rất kỉ,==>khó bắt tại trận
    thực hiện hành vi cướp quá nhanh==>cũng khó bắt nốt
    nói chung đề phòng là chủ yếu^^

4. CatchJeans

CatchJeans Bằng A2

thấy ghê quá,ai có băng nhóm đeo khẩu trang giả điên làm người đi đường đập nó 1 trận đi!

5. tung2309

tung2309 Bằng A4

hình như bạn chủ topic tên Vinh phải hog mình nhìn avatar bạn wen wen

6. kute0

kute0 Bằng A2

Ây da ! giang hồ thật là hiểm ác đó mà.

7. cagivamito

cagivamito Bằng A2

ai cũng nói chứ có làm đâu? tui xung phong làm con mồi nè,mấy bro tham gia tổ chức đi, tui mà chửi nó xong thì phang nó thấy pà nó luôn chứ ở đó cướp với giựt (mấy bro yểm trợ cho tui nghen, chứ no có đồng bọn thì..mãnh hổ nan địch quần hồ thì chít hehehe)

8. manhtrung321

manhtrung321 Bằng A2

Giang hồ hiểm ác quá

9. Sekey

Sekey Bằng A2

Chụp hình + BS nó rùi gởi lên CA cho CA xử lí :)

10. luuthienminh

luuthienminh Bằng A1

Vậy bro chưa coi mấy topic khác hả?Cũng có mấy ng chửi nó mà bị đồng bọn nó đánh bầm mình đó thôi,nó ko phải là khó bắt mà CA khu vực đó quá làm biếng,có mấy ng đến trình báo,hốt nó về,nó kêu bạn nó làm chứng nó ngoại phạm nên lại thả nó đi.Còn bắt tại trận thì ko có vì có ai chịu đi hốt nó đâu[-(

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...