[Tài liệu] - Hướng dẫn làm đá chóng tắt máy - bật đèn giống atila

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi tonngokhong, 24/3/09.

1. tonngokhong

tonngokhong Bằng A4

Cái này xài cũng tốt lắm , các bạn để ý trên công tắc có hiệu DJ . Giá 4000 . Mua ở đầu đường Lý Nam Đế ( ngay giao lộ Lý Nam Đế - nguyễn chí thanh ,kế bên tiệm dán decal thì phải , cứ nói là xì top tay thắng dĩa loại 4000 là nó đưa ra cả đống . Trẹn công tắc có hiệu DJ
    <br />
    <br />
    <br />
    Mình không biết dây mass IC màu gì , nhưng nó đi vào IC , có lẽ màu xanh lá cây .

2. DK_Hsu

DK_Hsu Tập Lái

rất hay
    nhưng minh thich bai led 7 đoạn à
    nho co hinh gia ca va cách lam chi tiết nhá

3. boomxxl

boomxxl Bằng A1

mấy cái này chế chi cho mệt bác àh có sẵn thì xài không thi thôi
    đang qua lộ rớt lò xo tắt máy beng !!! (em nghi~ vậy =)))

4. tonngokhong

tonngokhong Bằng A4

Chỉ tắt máy khi chóng gạt xuống hết hành trình thôi , khi đó chóng nó mới đụng vào cái công tắc .
    <br />
    <br />
    <br />
    Giả sử chóng mới gạt xuống 70% thì vẫn chưa thể tắt máy , khi nào 100% ----> tắt .
    <br />
    <br />
    <br />
    Còn để cố định công tắc thì có nhiều cách : dán keo , buộc dây , khoan bắt ốc , chế bát -----> tuỳ skill của mỗi người

5. william_nam

william_nam Bằng A2

xin anh hướng dẫn thêm ,em ko chuyên về điện tử nên mua role và hàn thì ok nhưng ko biết xác định chân và chức năng của chân thì mua về cũng chỉ nhìn chứ khó mà phát triển ,anh gợi ý thêm giúp em với ,hoặc anh cho sơ đồ của rờle 5 chân đó để có thể phăng ra rồi làm

6. nhchu

nhchu Tập Lái

@ tonngokhong: Bácc Tôn có nhận làm cho anh em ko, chứ em mù về điện :(..... Còn cái vụ đồng hồ của bác sao rùi ạ :)

7. thichdexo(S.E)

thichdexo(S.E) Bằng A1

ặc, đá chóng là cái gì thế, xem hình thì đó là cái chân chống đứng

8. 29u5_0908

29u5_0908 Bằng A2

em khoái bài làm led báo số hơn, cái này cũng hay nhưg e chưa cần lắm :D

9. traibaria

traibaria Tập Lái

xin chao bac !

bai viet ve " http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?p=1347068#post1347068 " cau bac lat hay ! em da hieunguyen ly hoat dong cua no rui ! nhung co dieu la cai cuc ma de lam nhieu vu ngat mass do mau o dau day ! lieu cuc do co ban o ngoai hay ko ? hay lai fai vao hang moi co ! tu 1 cuc ta co the lam thanh 2 chua nang dc ko bac ? la vua bao den va vua tat may do ? em mong la bac cho em y kien nhe ! em cung muon choi nhung tro ma khac nguoi lam ! nhung ji nguoi ta chua co ma minh co nhu vay moi hay !em nghi chac bac cung dong cam voi em ve quang diem nay ! vay thoi em cam on bac nhieu ! co gi bac cho em hay wa so phone cua em nhe : 0937701770 em ten la cu lỳ ! cam on bac ! rat cam on bac ! san co ji bac cho em xin so cua bac lun nhe va ten cua bac nua nhe co em va bac lam quen ! em dang o ba ria vung tau !

10. tonngokhong

tonngokhong Bằng A4

CÒn về việc làm led 7 đoạn để báo số , anh em ra chợ Nhật Tảo mua con led 7 đoạn cực DƯƠNG (+) chung ( nói vậy là người ta hiểu , và nó cũng có khá nhiều size , size lớn nhỏ , mua cái nào gắn vừa lên xe là được ) . Giá 3000
    Mua khoảng 30 con diod ( 1 con giá 50đ) . 1 bịt 100 con 5000 thì phải .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...