Sang tên xe PKL ở 282 - PLEASE HELPPP....

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi yamata, 15/8/11.

1. yamata

yamata Bằng A4

Em lập topic này để mạo mụi xin ý kiến các bậc tiền bối về "thủ tục" sang tên xe PKL...

Chuyện là em có mua xe PKL HQCN (biển 4 số - Q.6) và đã làm thủ tục sang tên tại 282 Nơ Trang Long. Xe em đã ra biển 5 số nhưng chưa có cavet. Giấy hẹn ghi là 10 ngày sau có cavet thế mà mãi gần 2 tháng nay, em cầm giấy hẹn đi đi về về ở 282 nhưng chỉ nhận câu thông báo là "Hồ Sơ Gốc chưa về, tuần sau quay lại!". Em có hỏi tại sao hồ sơ về trễ? Các bác bảo là tại Quận không gửi về cho họ. Em hỏi có khi nào trục trặc gì đó nên Quận không gửi về? Bác ấy lại bảo không có trục trặc gì, chỉ tại chưa gửi thôi. Thế là từ cái vấn đề không có cavet, em bị kẹt luôn cái vụ thi A2 suốt 2 tháng nay.

Hôm nọ nôn quá em có đặt thẳng vấn đề "đc giúp đở" với mấy chú CA ở 282, mấy ảnh có nói là sáng sớm thứ 2 hoặc thứ 5 lên đây giới thiệu cho cái anh chuyên đi rút hô sơ rồi tự "nói chuyện" với anh ấy. Em phân vân vụ này quá vì xe mình là HQCN chứ có phải xe lôm côm gì đâu? Mà nếu không "nói chuyện" thì mấy ảnh ngâm cavet hoài luôn thì sao? Hay là cái này là "thủ tục" bắt buộc mà mình quên làm? Bác nào đã gặp trường hợp như em thì cho em chút cao kiến ạ.
    :-S

2. mê xe to

mê xe to Bằng A3

bác yên tâm đi,thằng bạn mình cũng bị truòng hợp như của bác nè
    sf4 revo HQCN sang tên mà cầm giấy hẹn mất 3 tháng :(( ko hiểu lí do
    đành đợi thôi bác ơi chứ biết sao bầy giờ

3. windslaser2

windslaser2 Bằng A2

Xuống CA quận hối nó chuyển lên chứ sao =)) =)) ... Kinh nghiệm lên 282 sang tên thì dù cho là xe HQCN cũng nên bỏ 1 tờ 5 xị vào tập hồ sơ ( đồng tiền đi trước đồng tiền khôn)
    Trên 282 nó chịu hối chuyển hồ sơ thì Quận nào dám ko chuyển chứ.

4. MrSW

MrSW Tập Lái

anh me xe cho em làm wen bữa nào đi cafe với nhé! Em cũng như tên anh!

5. dinhvannam

dinhvannam Bằng A3

Hồ sơ về mới ra thẻ được, chuyện chậm trễ này CA sai nhưng mình đành chịu thôi ( mỗi sáng thứ 2 là CA nhận và trả HS nội bộ lẫn nhau ) trong tháng có 4 cái thứ 2 chứ mấy, mình cũng đúng 60 ngày mới có thẻ.

6. tony_LPA

tony_LPA Bằng A1

Kinh nghiệm của mình thì hơi khác :
    Lần trước mình mua sf 400 giấy Tân Bình chuyển hồ sơ về Bình Dương .khi đi rút hồ sơ mình chạy xuống công an tại 340 H.V.Thụ nộp đơn rút hs ,mấy chú làm khó bảo chạy lên 282 rút.
    Lại phải chạy lên 282 thì mấy chú bảo hồ sơ nằm ở H.v.Thụ (dis pà chúng nó hành) .Bực quá tôi vào nói với chú đội ghi cho miếng giấy là trên 282 kêu về 340 lấy hs thì nó không chịu ghi cứ bảo là về 340 nó giải quyết.
    Lại phải chạy về 340 ,trên đường đi còn bị bồ câu chặn lại nữa chứ X( nhưng mà không sao).

Về 340 kêu nó rút HS thì lại kêu lên 282 tập 2.Tôi kêu nó "bây giờ có làm hay không? " không làm thì ghi vô giấy lý do không rút HS cho tôi ( vì HS còn quận quản lý).
    Chú trung úy suy nghỉ rồi chạy vào tham mưu phó đội,chạy ra tươi cười kêu tháo biển số nộp lên !!!!!!!;)

Theo tôi 2 tháng mà không ra đc cảvet thì chú làm đơn khiếu nại gửi lên trưởng phòng 282 xem nó giải thích thế nào !

7. commandos12345

commandos12345 Bằng A2

Đây là khó khăn khi mua xe cũ đó, theo em bác lên gặp trực tiếp thủ trưởng của cơ qua cấp trên, đề nghị họ giải thích và hướng dẫn, không thì chạy lòng vòng quanh quẩn mãi thì mắc bệnh nổi điên đó. Xã hội bây giờ làm ăn quan liêu lắm, tiền thì nhận đủ, việc thì làm quá ít.

8. tin_cuibap

tin_cuibap Bằng A4

...Đúng là pkl sang tên từ quận lên 282 lâu lắm..và bất kể các loại xe và tất cả các quận khac chứ không riêng gi 282.Những chiếc pkn đôi khi cầm jay hẹn chạy cả tháng mới có thẻ.Lên hỏi thì cung câu trả lời" hồ sơ chưa chuyển,từ quận này chuyển sang quận khác nó lâu lắm,anh chịu khó quay lại lần sau..."
    ..Còn thì A2 hình như chưa thẻ vẫn có thể đi thi với điều liện phải tìm đúng thầy về A2,tốn chút ít nhưng xong việc ^^...

9. yamata

yamata Bằng A4

Vậy các bác giải thích thế nào khi đa số trường hợp đều sang tên và có thẻ sớm trong vòng vài ba tuần? Và tại sao trường hợp của em thì chờ dài cổ mà ko có 1 lý do giải thích? Theo em hiểu thì họ cũng phải rút hồ sơ gốc nhập về 282 thôi chứ đâu có gì khác? Không lẻ quy trình làm việc của 282 ko nhất quán lúc thì thế này lúc thì thế nọ nên mới xảy ra chuyện xe ra thẻ chậm xe ra thẻ nhanh? Bác nào tinh thông giải thích hộ em thêm ạ. :-S

10. khanhhuynh1985

khanhhuynh1985 Bằng A3

Nói chung là do 282 với Q6 lề mề thôi anh...e nghe mà oải dùm anh luôn :( lần trước mua mới con Camry lấy cavet hẹn 1o ngày mà 1 tháng sau e lên mới có...oải ghê.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...