Porsche 918 Spyder LX

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi mmisshelly, 19/1/11.

1. kubjn1989

kubjn1989 Bằng A2

:-/ có giống chiếc poscher đâu??????? mà cái logo bạn dán đề can hả??? mai mốt mình làm 1 em reventon :"> màu trắng đi với màu gì đó bạn???màu này phải màu đồng ko??:">

2. NOUVOLC_6098

NOUVOLC_6098 Bằng A4

vote cho xe dẹp
    ý kiến riêng : nét nào trên xe lấy ý tưởng từ porsche 918 spyder vậy bác . dừng nói với em là cái logo nha

#42 NOUVOLC_6098, 20/1/11
    Sửa lần cuối: 20/1/11
  3. mmisshelly

mmisshelly Bằng A2

Điện bình - 2 bình - sạc SH + câu thêm công tắc phụ và 4 bóng cho Hazard B-)

Trung thu shop, 950k, đây là link : http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=146884

Logo bằng nhôm , màu này màu đồng :) zin của LX 2010 Luxury. Ý tưởng lấy từ chiếc Porsche 918 spyder màu đồng, link hình trên trang auto của nước ngoài :D bạn vào google tìm các mẫu concept của nó để thấy chi tiết hơn, dĩ nhiên ko hề giống hoàn toàn, mình chỉ cố gắng làm sao cho hài hoà xe mình chứ nếu concept 100% thì chưa chắc ổn, cái gì cũng khó mà hoàn hảo đúng ko :D :)

Thanks bro nha, cùng câu hỏi như bạn phía trên, logo cũng chỉ là phụ hoạ, ý tưởng chính từ màu sơn, tem chỉ là phụ hoạ, vác thêm cho nó cái tên và mình có dán ngay phần choá đèn là "powered by Porsche" tức có nghĩa như là đc khoác áo (tài trợ) bởi công ty Porsche chứ ko phải về mặt kiểu dáng, ví dụ như điện thoại Ferarri đấy thôi, cũng có màu đỏ, màn hình đen đen, nhìn như Ferarri chứ có phải bạn cầm trên tay 1 chiếc xe luôn đâu nè :D hehe, đính chính thui hen :D đừng giận mình /:)

Thanks ! bao tay là bao tay Japan Speed mình có để phía dưới ảnh chụp, phần Accessories, bao tay luôn gù, link hình kèm địa chỉ mua bán đã có ở phía trên, thân !

#43 mmisshelly, 20/1/11
  4. Nhóc Tùng

Nhóc Tùng Bằng A4

Xe đẹp quá bạn ơi :D

.....

5. duytanez8x

duytanez8x Bằng A2

Tưởng đâu post xe hơi chứ! Cái màu này nhìn nó thanh tao, đơn giản, nhẹ nhàng ghê... nhìn mát mắt...%%-
    Mà chủ topic là thợ ảnh àh, có mấy pic nhìn đẹp mà nghệ thuật quá hen.

6. mmisshelly

mmisshelly Bằng A2

thanks bro nhiều :"> :D

Hì, xe hơi 2 bánh :D thanks bro nghen =D> B-) hok phải thợ ảnh, chỉ là newbie mới tập tành với máy ảnh cùi, mình có ghi rõ "Shot with Sony DSC-W320", máy này ko phải máy chuyên dụng nhưng mình cũng cố gắng nháy sao cho nghệ thuật chút :D hình này ko hề chỉnh sửa gì thêm chỉ resize 800x600 để lên forum load đỡ lâu thôi :)

7. NOUVOLC_6098

NOUVOLC_6098 Bằng A4

vậy bác nên thay dổi chủ dề là tài trợ về mặt thương hiệu sao lai dể là Lấy ý tưởng từ chiếc 918 Spyder của Porsche dã là ý tưởng phải có chút gì ăn nhập về kiểu dáng chứ ...vd như cd125 lấy ý tưởng bmw cổ thì nhìn nó giống giống chứ ,hoặc lx lấy ý tưởng ferrari thì ít ra cũng khoát lên mình màu dỏ truyền thống chứ .......... .. còn phần dt ferrari kg chỉ dơn giản là thêm dỏ dỏ mà cái nhìn dầu tiên là nó phải mang một phong cách ferrari chứ .nếu như chỉ có thay dổi chút màu sắc mà cái dt ferrari dắt hơn phiên bản thường từ vài chục dến vài trăm usd rồi dược bao nhiêu người mua . . .vd ; mở menu dt lên có thể ta thấy một cái logo ferrari hay là phần gallery sẽ có icon cái mâm mang phong cách ferrari enzo, phần game thì có icon một cái vô-lăng xe dua f1 của ferrari ............ vài lời giải tỏa thắc mắc dừng giận

#47 NOUVOLC_6098, 20/1/11
  8. Felos

Felos Bằng A4

:pđẹp đẹp cho em xin 1 pic về làm avarta nhá...!!!

9. duytanez8x

duytanez8x Bằng A2

Hãng porsche nằm ở đâu vậy bro, mà nhà bro ở gần đó hay phải lặn lội lên đó chụp vậy?

10. Ishi.Namoto

Ishi.Namoto Bằng A2

Phối màu đẹp,đơn giản...vote cho 1 lá ăn tết nàh :))

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...