Cảnh giác [PHỐT LỪA ĐẢO] Shop SIEUTOCDO làm ăn chụp giựt

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi hoanganhtuc, 23/8/19.

1. hoanganhtuc

hoanganhtuc Tập Lái

[PHỐT LỪA ĐẢO] Chào mọi người em là tài xế Grabbike, số là em chạy chở khách cũng đc ba năm rồi nên chiếc Wave của em phần phuộc trước zin theo xe nó cũng xuống cấp theo thời gian cần sửa chữa hoặc thay thế, sau thời gian lang thang trên mạng thì em có tìm được địa chỉ của shop SIEUTOCDO có bán nhiều loại phuộc và sửa chữa xe, thật ra ý định lúc đầu em đến vào ngày 27-02-2019, em có đến hỏi mấy anh nhân viên ở tiệm SIEUTOCDO là có phục hồi phuộc zin theo xe em được không, thì nhân viên có chỉ vào tiệm hỏi chủ, em bước vào thì tiếp chuyện em là một người phụ nữ có lẽ là chủ tiệm, thì người đó có nói với em là giờ phục hồi thì phuộc nó cũng không bền nữa, thời gian sau cũng lại hư tiếp, nên khuyên em là mua phuộc new của tiệm bán, và giới thiệu cho em cặp phuộc trước sh@fer thái STD-119 mà tiệm đang có sẵn, giá là 3 triệu 500 ngàn đồng (như hình trên web SIEUTOCDO em có chụp lại), số tiền này để thay cặp phuộc đối với em là khá lớn, nhưng do những lời đon đả của chủ tiệm xởi lởi chào mời là cặp phuộc này rất bền, êm ái và chắc ăn của chính hãng ở Thái Lan nên thôi em cũng bấm bụng chạy về nhà rút hết tiền rồi quay lại tiệm để mua gắn vào.
    Nói đến đây em biết mọi người sẽ chửi em ngu vì quá tin người nhưng thật lúc đó với người chạy xe chở khách mỗi ngày như em thường chỉ nghĩ tới việc thôi ráng mua một lần đồ xịn nhất có thể để sau này đỡ phải sửa chữa lắt nhắt, tốn tiền và thời gian không đáng có, những tính già lại hóa non, câu chuyện xui rủi của em cũng bắt đầu từ đây, cặp phuộc tiệm gắn cho em hoàn tất thì sau có một anh thu tiền, chắc cũng chủ tiệm luôn, có nói phuộc được bảo hành một năm, và dán tem bảo hành bên dưới yên xe (như hình em có chụp lại), sự chủ quan của em cũng có thể từ đây vì không kiểm tra và hỏi kĩ lại tem bảo hành, vì chữ ghi cũng khó đọc nên em cho qua và dù gì nghĩ họ dán vào ghi đúng ngày là được.

Hết nửa buổi trời chờ ráp khoảng 3 4 tiếng thì em hí hửng an tâm chạy xe về, khoảng thời gian đầu trong một tuần đổ lại thì phuộc hoạt động bình thường, nhưng từ khoảng tuần thứ 2 trở đi, phuộc bắt đầu bị rỉ dầu dần và đọng lại trên phuộc rất nhiều, em cũng nghi có vấn đề nhưng không đem xe đến khiếu nại liền vì cũng nghĩ đến chuyện bảo hành một năm và cũng tham thời gian cày lại tiền ráp phuộc nên em cố gắng chạy cho đến tầm tháng 6 7-2019 thì phuộc gần như mất tác dụng và dán áo phía trước xe em do bị va dập quá nhiều cũng đã vỡ hết bên trong, cho đến ngày 23-08-2019 do không chịu đựng nổi tiếng ồn từ việc xe bị shock khi chạy qua những vết gờ trên mặt đường dù là nhỏ nhất, em có quay lại tiệm SIEUTOCDO để hỏi lại việc xử lý cho cặp phuộc này.

Vâng, và khi em quay lại chỉ vào cặp phuộc thì có vẻ nhân viên cũng biết xe em bị gì rồi, có lẽ họ cũng đã quen với việc này nên ai cũng liếc nhìn chứ không muốn tiếp chuyện, em hỏi đại một người thì người đó mới vào tiệm lại lôi cái bà chủ tiệm ra xem, và cũng như nhân viên bà chủ tiệm chắc cũng quá quen với việc bán hàng đểu bị khách quay lại khiếu nại nên cũng chả cần quan sát xem phuộc bị gì, chỉ quăng đại một câu phuộc này ở đây không sửa được, đem đi chỗ khác ?! Em có mở yên lên cho chủ tiệm xem cái tem bảo hành dán dưới yên thì thật bất ngờ, câu trả lời rất nhẹ nhàng của chủ tiệm là phuộc này bảo hành 1 tháng chứ không phải một năm như lúc đầu tiệm đã nói, lật lọng một cách trơ trẽn không thể tả nổi, nhưng đến đây thì em biết mình đã bị lừa một vô quá đau rồi, không còn những lời đon đả mời chào như lúc đầu, giờ đây chủ tiệm chỉ việc quay lưng đi và kết sổ 3 triệu 500 ngàn của em cho một cặp phuộc mà độ bền còn thua cả một món đồ chơi con nít, cũng chả còn gì để nói, mà lỡ có đứng đó nói nữa thì khả năng mình bị ăn cái cờ lê vào đầu cũng khá cao nên thôi em cũng đành ngậm ngùi đem xe ra tiệm phục hồi phuộc nhún, mong là họ có thể sửa được để em vớt vát thêm được một thời gian nữa, nhưng nào ngờ đã mất là mất tất, tiệm ngoài họ mở phuộc ra xem thì ty phuộc cũng nát bét, em hỏi sửa tạm được không thì họ cũng chỉ biết lắc đầu ngao ngán, vì có lẽ cặp phuộc mà SIEUTOCDO ngay từ đầu lừa em đã là sản phẩm đểu và họ cần đẩy đi cho khuất tầm mắt nhanh nhất có thể và xui rủi lại trúng ngay mình vì quá tin người.

Cuối cùng em phải vào hãng Honda mua cặp phuộc new cho thợ ráp vào lại ngon lành, vị chi em mất rất nhiều thời gian và 3 triệu 500 ngàn cúng cho SIEUTOCDO và gần 2 triệu để về phuộc zin. Em ghi những dòng này ra mong rằng những ai đang có ý định đến SIEUTOCDO để làm xe hãy cân nhắc thật kỹ, họ nói như hát hay lúc đầu nhưng không bao giờ có kết thúc có hậu cho phần sau, mà bản thân em là một ví dụ khá rõ ràng cho một trải nghiệm quá sức đau đớn trong đời.

2019-08-23_16-01-56.jpg 20190823_142411.jpg 20190823_142417.jpg 20190823_142430.jpg

File đính kèm:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...