Thị trường Phonenix phượng hoàng lửa anh em đọc chơi cho vui

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi wave shell, 25/1/13.

1. anhanh

anhanh Bằng A2

dòng đầu chắc chỉ có bạn xài chứ đừng lôi mọi người zô nha...đt, giày dép, quần áo china haha, chắc chỉ có bạn thôi. quần xì đang mặc của vn nè

dòng đỏ 2, người ta có tiền nhu cầu cao thì phải hàng xịn chứ. ko lẽ đi pn nhái à?? vn làm được xe tiêu chuẩn quốc tế ko? bạn nói cái này lạ

dòng cuối tếu xạo nữa ,10 năm mà chiến ngon lành hay là thay xác đổi hồn xe nhật zô vậy? sao xe bạn ko để nguyên mà đi, sao thay đồ nhật zô chi vậy

50% dân vn xài đt tàu, hay quá, bạn lấy số liệu ở đâu vậy, tự chế thì lên 70% đi, xong rồi mặc đồ tàu,đi xe pn là đúng bài...nhưng vẫn chưa đủ, phải nói tiếng tàu nữa

#111 anhanh, 12/3/13
    Sửa lần cuối: 12/3/13
  2. CàFít

CàFít Bằng A2

thôi dừng lại được rồi,đèn nhà ai nấy sáng. Xe nhà ai cầy được nhiều tiền hay hữu dụng biên mang lại càng cao thì xe đó hợp lý
    @ : tất cả các bạn vào đây cãi vã từ bữa h sao ko ai thử xem chi phí cơ hội phải bỏ ra là biết bao nhiêu rồi....Nhiêu đó thời gian công sức chắc cũng đủ làm cặp maxxis đi đỡ vã rồi :">
    @ Các bác hay cay cú: Nói thẳng ra thì hay cay cú thường là do ko đú nổi hay là kiến thức còn hạn hẹp, tốt hơn là nên im lặng học hỏi để củng cố nhiều hơn. Chứ để h ngồi moi lại rồi chỉ trích thì rõ là lãng phí và ko hay....( như ex full 135 hay là thế nào là kinh tế vĩ mô) :)
    P/s: bác nào cảm thấy chưa ổn thì cứ inbox về tất tần tật mọi thứ. Còn xe thì khỏi rủ rê làm gì,nói rõ luôn là fx 2k1 đã 12 năm tuổi rồi,nồi dọng,nhông hú,cam mòn,sên cam dãn,đồng tiền kêu,dên lệch,NSD nhọn hoăt,..v.v..xe chở nước đá còn ko sợ nói chi là vợ iu của các bác ra test thì chắc mình chết :">
    Peace & TAKE CARE...

3. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Bạn mới là múa may anhanh à, mình hỏi ngoài lề xíu, bạn đã chạy moto nào rồi ???, mình so sánh đồng, ơ hay, cùng phân khúc, cùng moto, mình không nói với CBR R15 thì mình nói với Air hay wave à ??? bạn cũng là biker mà tếu quá ^^
    Riết cứ đòi chứng mình, bạn chứng minh exc nó bóp PN mình xem cái, cái này thiên hạ nói trước nên mình đề nghị xem trước, có clip chứng mình PN thua ẽxc, mình sẽ làm Clip phản bác liền . ok ???
    Mình đâu có nói xe mình ko nhái ??? bạn có đọc kĩ không đó, hay đọc vài chữ rồi type theo bản năng của 1 hero ^^. " cái đầu đèn lai CBR " ^^ má ơi CBR nào thế, bạn có nhớ hình dáng những dòng moto phổ biến trên thị trường không thế. háhá, lại ít hiểu biết mà đem ra xoáy mình rồi. Thôi để mình nói luôn bạn khỏi mất công đi kiếm tốn thời gian của 1 HERO, vâng thưa bạn cái đèn nó nhai YZF R1 date 2005 > 2008, chả có con CBR nào xài gương cầu cả đồng chí ạ, à HERO ạ. Gắng tiếp thu tiếp đi, mất công các bạn khác đọc bài muốn cười mà sợ cười thì mất lòng ^^.
    Rồi tiếp nè, CB125t ??, nhái xe nào thế bạn ??? ^^< biết thì nói nha, với lại mình không ở MTR, mình là người tiêu dùng.Giờ mình hỏi bạn cái này thôi, notus nó nhái con nào ??? bạn kể 1 chi tiết thôi cũng dc, để xem bạn am hiểu moto chừng nào , hay chỉ quanh quẩn với exc, no, xipo ...^^
    Rồi tiép nè, exc nhái, doanh nghiệp VN nào làm thế bạn ??? nói rõ đi xem, ở VN dễ vi phạm à ???, hix, thôi ráng tiếp thu thêm kiến thức xíu rồi gangz vấn đề này với mình
    Và trả lời cuối cùng cho vụ DÊN< xl bạn, dên sao hả bạn, thôi cho mình hỏi dên nó có nhiệm vụ gì, nó tác dụng như thế nào mà xe rung thế ^^. Bạn chạy sonic hay fx bao giờ chưa, bạn bỏ ly nước xem nó rớt không ^^> Mất công mua ly mới thôi. Xe nào mà khôgn rung hả bạn ,exc thần thánh còn rung nữa là, chỉ mấy em tay ga hạng nhẹ thì êm ái thôi. Nhất là dòng xe côn tay và đặc biệt máy đứng, chứ chưa nói đến DOHC. Rung trong giời hạn chấp nhận bạn à, chứ khôgn phải rung nhưddii xe buýt 64 từ Đầm Sen về BX Miền Đông ( bạn nào đi 64 biết hé ^^ ).
    À còn nữa, mình đã xem qua R125 chính hãng Yamaha tại Tân Phú, cái dàn mủ, thật sự 9/10 bạn à, không phải hàng dỏm bạn à , ok ??? đừng nhìn bề ngoài, có lẽ nước sơn làm bạn đánh giá vậy

Tiếp cái type thứ 2 của HERO anh anh nè ,bạn mặc quần xì VN à, coi chừng sợi nhập TQ đó, há há, ờ coi như cả VN có mĩnh xài hàng TQ thôi bạn, 1 mình mình làm nền kinh tế TQ vươn lên đó, j j mất ngoại tệ nữa ^^. làm VN mình điêu đứng, hix, có suy nghĩ khi viết không vậy HÊRO, càng type mình thấy bạn trở thành HERO number 1 rồi, y xì mấy em suốt ngày cắm vào type mà chả có chút gì trong đầu há há
    Ờ người ta có tiền người ta xài hàng xin, nhưng giờ mình có tiền mà mình xài hàng không xịn đó, thì sao, CA bắt mình hả ^^. Lên youtube thấy clip khoe siêu xe, trẻ trâu bay vào chém " có tiền thì làm việc khác, xách đống hàng xịn này về phí tiền, để tiền mà từ thiện ". uh mình giống y chang những gì các bản trẻ trâu đó mong muốn đó, ok ??? Hay là bạn lại gió chiều nào đã chiều đó, há há, mình thấy mắc cười về lý luận và cách lí sự cùn của bản rồi
    Đã nói xe mình thay, vì mình thích, ok ??? tiền mình mà, mình muốn con xe ngon lành thì mình chiến thôi. liên quan Mỹ Trung Nhật Hàn gì đây.??? bạn nói lung tung xà beng rồi đó
    Mình thích tiếng Tàu lắm bạn mà chưa có điều kiện học, bạn hiểu Trung Hoa là gì không, là tập trung tinh hoa toàn nhân loại vào đó. Ngôn ngữ của TQ là number1.

Hết, đợii HERO type gangz tiếp

#113 xzxKINxzx, 12/3/13
    Sửa lần cuối: 13/3/13
  4. barpie123

barpie123 Bằng A4

Nói hồi chửi nhau um sùm lên giờ mấy bác

5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

yên tâm là khôgn chửi đâu, chửi thì chứng tỏ ko văn hóa ,ai lại tự vác cái đó lên mặt chứ,anh em cm nói lịch sự ko mod close cái thì tèo

6. anhanh

anhanh Bằng A2

xe nhái tào lao vô danh mà so với xe hãng nhập khẩu, moto 175 mà chạy chẳng lại mấy xe nhỏ, xe china thì chỉ so sánh với china thôi, sao bạn ko để nguyên mà chạy? chẻ máy banh chành làm gì, bạn nói bạn thích kiểu dáng nó lắm mà...còn chứng minh là chuyện của bạn. xe bạn ai cũng biết là cùi rồi, bạn ko chứng minh được thì cũng khỏi vặn lại,ko ý nghĩa đâu...cố gắng nói ít để bạn hiểu, lai chế cái kiếng đèn cbr1000rr fireblade hơi giống chứ nói cái gương cầu nào hả bạn? tự chế hả....notus zẹp qua dài dòng .cái nữa là bạn biết con cbr 150 nhái ko? anh em của bạn đó, nói gần cho bạn hiểu, đừng nói ko biết nha, trên biker này ai cũng biết á, sản phẩm của ai đó?
    cái vụ zên nói vậy mà bạn vẫn ko hiểu, thôi bạn cứ làm đi, cái đầu bạn = thằng hãng ko? sản phẩm chất lượng kém có cải tạo cũng bao giờ hết lỗi
    quần xì người ta mặc biết là sợi china mới siêu, chém gió kinh, người ta có tiền xài hàng xịn, đã chứng minh...bạn xài hàng ko xịn mà kêu có tiền lấy gì chứng minh? hay là gato?
    còn xe bạn muốn làm gì tùy, nhưng ko cùng đẳng cấp với mấy xe xịn thì đừng so sánh, hiểu chứ...

bạn chịu nhận là trẻ trâu, tôn thờ đồ china, chuyên sài hàng china....vậy nói gì với bạn nữa nhỉ

7. barpie123

barpie123 Bằng A4

Nói 1 hồi thành nói nhảm luôn cho coi :))

8. wave shell

wave shell Bằng A4

đề nghị mod đóng topic mọi chuyện đi xa quá rồi

9. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Các bạn đọc bài anhanh thì tự hiểuHERO này nha, mình khỏi nói nữa nha, MOD đọc mod cũng biết nữa là há há. Chủ topic kêu đóng rồi, buồn quá,
    Cho cười bạn anhanh cái cuối. Há Há
    Thân chào

10. miketanny

miketanny Bằng A1

Thứ nhất, bạn chỉ ra chi tiết dùm mình cái 70% ko giống đi bạn ơi. Mình ra xem xe trực típ ngoài motorock hoài mà sao ko thấy dc nhểy :91:
    Thứ 2, mún mua cbr600 ah. Chứ 80tr cũng mua dc cb400f giấy tè le đếy có ai mua ko. Bạn tưởng mún mua là mua ah. Giấy tè le thĩ ra đường là chạy ah.
    Thứ 3. CBR150 sao mình thấy ng ta chạy 20k km mà chả phải đem ra tiệm lần nào thế nhểy, mình quen cũng vài ng chạy rồi :91:
    Thứ 4. Bạn nghĩ motorock nó có bồi thưởng nổi ko. Bạn bít rõ nó bị kiện là nó chết lun. Ya cũng bít rõ, nếu kiện bên này bồi thường cũng ko nổi. Vừa ko dc bồi thường, vừa tốn thời gian vào cái thị trường mà nó ko đầu tư những con sport vào. Thế thì kiện làm gì. Mà mấy chiếc này cũng chả làm dc gì thằng Ya cả. Thêm nữa, còn phí mướn luật sư, rồi phí đưa người sag đây để tham gia vụ kiện, thời gian ăn ở VN, rồi trong thời gian vụ kiện thì những ng tham gia vụ kiện của Ya có khi còn làm dc những việc khác tạo ra lợi nhuậnnhiều hơn nữa. Bộ phí để kiện chỉ có như bác nói thôi ah bác. Bác có vẻ hay coi mình hơn ng, coi thường ng khác nhểy.

Còn chuyện bạn tháng 7 đến giờ mới đem sửa đâu có nghĩa là bây giờ nó mới có chuyện. Bác nói là chạy lên cao bị rung lắc còn gì. Và bít bao nhiêu ng cũng có ý kiến về con này rồi, ai cũng bít rồi. Trong forum này cũng có khối topic của những ng đã sở hữu chiếc này kể về kinh nghiệm của mình rồi.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...