Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. linhkttran

linhkttran Tập Lái

Tầm 2tr nên lên gc loại nào vây ae. Gắn trong mặt kính cho wave 110 thái

2. nguyenthanh

nguyenthanh Bằng A2

mori h1 xenon lấy loại kích sáng nhanh tầm 550k bóng chú đứng lấy rẻ tiền gắn zô tối hù lại bảo gc tàu nó dỏm. chứ gc tàu nó vẫn sáng bt. tại xenon h rẻ quá nên nó giảm giá để kích cầu nên đương nhiên là giảm chất lượng xenon lại rồi.

3. congtien2111

congtien2111 Tập Lái

Giữa gc Q5, hella 3 và hella 5 thì em nào cho ra ánh sáng ngon hơn các bác, em tính độ cho con ex2011 của em ạ.

4. noitinh

noitinh Tập Lái

Mong các pro giúp mình với. Mình có con led cx25w và một nút đề wave a mình muốn câu pasing nhưng mình tìm cách câu hoài chẳng được.mong mọi người giúp đỡ

5. anubis0001

anubis0001 Bằng A2

gương cầu với LED cái nào hơn ta :3

6. anhkencr

anhkencr Bằng A4

mấy a cho e hỏi. e đi ex11, e đi mori h1 được tầm 3 năm, bây giờ đang có hiện tượng đi bật xenon tầm 10' là nó kêu tẹt tẹt rồi tắt, ai biết gc của e bị gì chỉ e cách khắc phục với, e cảm ơn ạ

7. thenkkent

thenkkent Tập Lái

Chuyện là em đang đi Exciter 135 2012. E vừa lên bộ Morimoto ít ngày. Sử dụng bóng xenon gì thì e chả biết. Còn Ballast thì e thấy để chữ AC BALLAST. Ghi là:
    Imin:4.2A
    Imax:<10A
    Pout:<=55W
    Vậy ballast đó bao nhiêu Wat ạ. Và nếu sử dụng xenon 35W thì xài Ballast 55W thì có vấn đề gì không ạ.
    Bình xe em 4Ah. E đề máy bật đèn vẫn sáng bình thường, bóp kèn mấy cái kêu inh ỏi nhưng hình như bình chịu không nổi kêu nhỏ lại nhưng đèn vẫn sáng. Em bóp thắng đèn hậu sáng thì xenon có vẻ nhíu nhíu ánh sáng. Em đã lên sạc Ati.
    Các Pro chữa bệnh xe em với ạ. Với lại nếu em lên ắc quy 6Ah thì có cải thiện được xíu nào không? Có Pro nào đã nên bình lớn Ah hơn bình zin thì cho em xin hiệu của bình để em đi mua, có người nói ra mua bình của xe FX 6Ah thì gắn vừa.
    Thank các Pro nhiều!!!!

8. anhkencr

anhkencr Bằng A4

Ai pro chỉ e cách khắc phục với ạ

9. hiroshianh

hiroshianh Bằng A4

Xe bạn có vẻ giống mình:
    Lên GC H1 7.1 Mori, xenon Yeaky 35w, ballast Aozoom 55w, sạc Atila và bình 7a đã có sẵn do lên dh Koso: => vẫn bị sụt bình
    lần đầu tưởng do bình yếu, thay bình 7a mới, chạy gần k sao, chạy 1 hơi gần 1h là sụt bình , tắt đèn luôn, tắt đèn thì ình lại hồi lên 12v, bật đèn sáng chút lại sụt xuống 9v lai ngỏm => thay sạc Excel => vẫn ngỏm => đổi sang Ballast f5 35w =>vẫn ngỏm : chưa rõ nguyên nhân, nhưng theo cách tính loại trừ thì khả năng đấu dây sai? lát mình đi kiểm tra lại, hix

10. thienchihac

thienchihac Tập Lái

tuyệt vời

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...