Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. kupid

kupid Bằng A4

hàng tàu cả thôi, chứ bạn thử search xenon philips , hay xenon osram xenarc , hoặc hella là bik liền
    anh em xài mori h1 nhiều vì nó chất lượng cũng ổn còn cái xenon ballast edison đó là hàng china

holou96 thích nội dung này.
  2. kupid

kupid Bằng A4

h ko chơi dc mấy cái kia thì ít ra phải là xenon tháo xe hơi

3. holou96

holou96 Tập Lái

Vậy thôi e từ bỏ ý định :( , buồn thiệt chứ, 1 bộ xịn tầm 5tr, xenon baslat bèo cũng 2tr, ánh sáng vs mắt quỷ đẹp quá nk k đủ lúa rồi

4. thaiboss

thaiboss Bằng A2

Mori xịn 1chai ( nhìn rất chất nha hoàn toan bằng kim loại hết chóa thì như hàng tháo xe nói chung đây là mori loại của Mỹ xách về), bóng tháo xe 500k, ballast 2chai ( co thể xài ballast f3 450k)

holou96 thích nội dung này.
  5. dat phan

dat phan Tập Lái

E đi chiếc si fi và có gắn quả mori tàu đc hơn 1 năm rồi mọi thứ điện đóm vẫn ok ạ. Tuần trước xe có bị va quẹt và nứt chóa, vòng AE thì tắt còn DE vẫn bth, xenon vẫn sáng nhưng lại chiếu cao hơn lúc trước, lúp thì ko xây xước gì. Các bác tư vấn giúp nên xử lí thế nào và ở gia lai có chỗ nào làm đc ko ạ?

6. holou96

holou96 Tập Lái

Bác ơi inbox cho e xin cái địa chỉ or link bán mori xịn vs. Cám ơn bác

7. ex0955

ex0955 Bằng A2

mình có con gc mori moto nhưng phần xi bóng bên trong bị tróc hết,nay mình muốn tận dụng cái gc này dùng với bóng led luxenon 10w (ko dùng với xenon nữa) để làm đèn lái thì có được ko ad ?

8. foêvrxalone

foêvrxalone Tập Lái

Em muốn hỏi một số vấn đề về gương cầu Xenon Mori là:
    1- Em gắn vô choá bịt kín lại hết rồi, mà choá e ko có lỗ thông để toả nhiệt ra ngoài, em tính đục cho nó 2-3 lỗ toả nhiệt cho nhanh nhưng sợ nước vào. Vì thế cho em hỏi có cần thiết đục không ạ?, tại e bật ae-mắt quỷ đi cũng thấy ấm ấm rồi, bật xenon chắc chết :(
    2- Có phải cứ không đủ điện bình(hết bình) là cục ballast sẽ tự ngắt để bảp vệ bóng?
    3- Bộ role, ballast có chống nước không? E đang để trần mấy e này :v, đi mưa chạy nhanh là dính liền.
    4- …

#1258 foêvrxalone, 9/8/15
    Sửa lần cuối: 13/8/15
  9. nvtan1991

nvtan1991 Tập Lái

cần giúp chuyển điện máy sang điện bình để sài bóng let pha cos và đơmi xe dream.

10. Annguyen123

Annguyen123 Tập Lái

Ai giúp em cách đấu dây khi lắp gc led cho nouvo sx... và có cần lên điện bình k... lên như thế nào ạ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...