Thị trường Nhớt và tầm ảnh hưởng đến xe tay ga

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi nakio, 12/12/12.

1. hoangtrinhhd

hoangtrinhhd Bằng A1

các loại nhớt mình vẫn thích dùng Castrol hơn, chạy thích.

2. duytinh_py2010

duytinh_py2010 Bằng A2

xài thử caltex roài xài lại castrol thử đi cảm nhận như thế nào cử ở đó đoán mò...

3. cuacangcong

cuacangcong Bằng A2

Mình cũng vậy thôi bác, rất thích thấy xe chạy êm và không hư hao gì dù mình có bỏ thêm bao nhiêu cũng đồng ý sử dụng
    Thấy đáng để mua mà
    Thử nghĩ dùng loại rẻ không rõ nguồn gốc thì lúc hư máy thì số tiền bỏ ra là bao nhiêu ?
    Rồi chưa tinhd mất nhiều thơi gian, rồi đã hưu hỏng rồi thì dù có sửa thế nào cũng không ngoan như xưa đc

4. moiot1

moiot1 Tập Lái

mình nói thật nha, mình đoán bạn là nhân viên của Castrol, hoặc là j j đó có liên quan đến Castrol, mình thấy ở topic nào bạn cũng PR cho Castrol hết, đặc biệt là sản phẩm mới ra và event sắp tổ chức :) Nếu k phải thì cho mình sr vậy :)
    Caltex mình đang dùng mình search trên mạng thì thấy cũng có từ lâu rồi, k thua j Castrol hay Shell đâu :) ở Mỹ nó rất nổi tiếng đó :) VN mình Caltex k quảng bá nhiều nên nhiều ae cứ nghĩ nó là nhớt k rõ nguồn gốc này nọ :) mà nói thật, càng quảng cáo nhiều, càng nổi tiếng thì càng bị làm giả.
    Mọi người cứ thử xài các loại nhớt xem, Shell, Castrol, Caltex, Motul, Mobil, Top1...xài thử xem cái nào hợp thì xài luôn, và có nói cảm nhận thì hãy nói thật, cái j mình xài rồi, thấy sao thì nói ra, chứ đừng nghe và nghe rồi lên đây chém gió như đã rành trong lòng bàn tay và càng ko nên PR nâng hãng này lên, đạp hãng kia xuống vậy :)

5. duytinh_py2010

duytinh_py2010 Bằng A2

chưa cảm nhận từng loại nhớt mà phán như thánh , hãy sử dụng từng loại nhớt rồi cảm nhận cái hay của mỗi loại .

6. cuacangcong

cuacangcong Bằng A2

Bạn có những suy nghĩ vậy cũng không hẳn là không đúng.
    Nhưng nếu bảo PR thì càn suy xét lại. Nói như bạn thì thử nghĩ xem tất cả dân Apple đều đang PR miễn phí cho Apple một cách nhiệt tình, Apple có thuê họ làm vậy đâu, đơn giản họ là fan, họ thấy hài lòng về sản phẩm đó và thích nó nên luôn đứng về phía nó, Samsung cũng vậy mà bạn.
    Bác "hoangtrinhhd" bảo thích chạy Castrol thì mình thấy có một thành viên cùng sở thích sử dụng Castrol như mình thì cùng quan điểm thôi.
    Về các loại nhớt khác, bác thích dùng loại nào thì bác khuyên họ dùng loại đó, có vậy thôi mà

7. hoanha7887

hoanha7887 Bằng A2

Sao thấy mọi người cũng thú vị nhỉ ?
    Ai dùng loại nào thấy thích thì dùng, chưa tìm dược loại cảm thấy hài lòng thì nghe theo anh em dùng thử, thấy được dùng, không chuyển loại khác, ảnh hưởng gì đến kinh tế mấy bác không nào ?
    Bác không thích ng ta " PR " cho castrol thì nói loại mình đang dùng và nhận xét về nó tốt không để anh em còn có nhiều cái lựa chọn và kiểm nghiệm.
    Không nên vào nói mấy câu làm mất lòng anh em như thế.

8. moiot1

moiot1 Tập Lái

mình đã nói là mình đoán dựa vào những j mình thấy mà :) và mình cũng kèm theo là "Nếu k phải thì cho mình sr vậy" :) chứ mình có khẳng định hay phê phán, chỉ trích j bác đó đâu :)
    mình chỉ ko thích cái kiểu của nhiều bạn là chê nhớt này nhớt kia rẻ tiền nên kém chất lượng, rẻ chưa chắc kém, trừ CP QC ra chưa chắc ai rẻ hơn ai :)
    tóm lại mình chỉ nói thế này: ai xài loại nào rồi thì nói cảm nhận về loại đó (ưu - nhược điểm, giá cả..), đừng "nghe và nghe rồi chém lại như đã sử dụng" :) và nhất là đừng chê nhớt này nhớt nọ rẻ tiền , chưa bít ai rẻ hơn ai :)

9. hoanha7887

hoanha7887 Bằng A2

Vâng mình cũng sr bác vì thái độ thái quá.
    Mình không có ý chê bài nhớt này và nâng nhớt kia lên.
    Chắc cách nói của mình không đúng. Vậy thì không chê nhớt này nọ mà chỉ khen Castrol được không bác :124:

10. eotiti21788

eotiti21788 Bằng A2

Thôi nà mấy chú.
    Thế mấy chú có đi S Party - Ngày hội Castrol không nào ?
    Còn 3 ngày nữa đó. Đi xem mấy siêu xe cho rửa mắt tý

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...